เมื่อก่อนก็มีเวลาอยู่หรอกค่ะ แต่เพราะตั้งแต่ย้ายเข้ามาทำงานในกรุงเทพแล้วยังรับจ๊อบสองที่อีก (เรามีภาระหลายอย่างค่ะ เลยต้องหาเงินเยอะเพราะเดือนหนึ่งค่าใช้จ่ายเยอะมากๆ) ก็แทบไม่มีเวลาดูแลตัวเองเลยค่ะ ไหนจะต้องเผชิญรถติดบนถนนอีก ซึ่งเราเชื่อว่า เด็กต่างจังหวัดที่เพิ่งมาทำงานในกรุงเทพหลายคนเจอปัญหานี้และท้อกับมันมากๆเลย แค่ทาครีมยังไม่ค่อยมีเวลาเลยค่ะ ไหนจะต้องแต่งหน้าอีก เห้อออ เลยอยากทราบวิธีดูแลตัวเองไม่ให้ผิวหน้าโทรมหน่อยค่ะ วิธีไหนที่ไม่ต้องเสียเวลามากๆบ้างคะ เพิ่มเติมว่า ที่เราพยายามทำเป็นประจำอยู่ในตอนนี้คือ ดื่มน้ำเยอะๆ แต่ก็ยังไม่ช่วยอะไรเลย