คือผมจะเล่าให้ฟังก่อนนะครับว่าเคยไปซื้อ set top box ยี่ห้อนึงที่ตลาดนัดมาให้พ่อกับแม่ดูที่บ้าน
เห็นน้องเค้ามาตั้งบู๊ท น้องเค้าเชียร์ๆ ราคาไม่แพงมากผมเลยเอามาลองดู
ด้วยความที่พ่อกับแม่ผมแกอยู่บ้านกันทั้งวัน ก็เปิดดูกันทั้งวันครับ แทบจะเสียบปลั๊กกันไว้ทั้งวันเลย
แล้ววันนั้นมันคงร้อนจัด จนระเบิดตัวเองเลย สายไฟนี่ไหม้หมดเลย
ดีว่าผมติดเซฟตี้ไว้ไฟมันตัดเลยไม่เกิดอะไรขึ้น โชคดีไป แต่เข็ดแล้วครับ
ถ้าเปลี่ยนรอบนี้ก็อยากได้ดีๆไปเลย แบบที่เปิดนานๆ เปิดทั้งวันได้ กล่องไม่ร้อนอ่ะครับ
ใครใช้รุ่นไหนช่วยแนะนำหน่อยครับ