สาวๆ หนุ่มๆ เหงื่อออกง่าย เหงื่อเยอะ
>>> เชิญทางนี้ มี Item ดีๆ มาแนะนำค่ะ

ขี้ร้อน เหงื่อออกง่าย เหงื่อเยอะ
หัวอกเดียวกัน เข้าใจกันดี
บางทีแค่ยืนเฉยๆ เหงื่อยังตก
จนคนข้างๆยังทัก เพิ่งอาบน้ำมาเหรอ 55

แต่งหน้า ทาแป้งที หน้าเป็นคราาาบ เหงื่อไหล พาแป้งออกหมด
เมคอัพหลุด ไม่ติดหน้า

เจอแดดร้อนๆ หน้าละลาย
อุตส่าห์โบกครีมกันแดดอย่างดี กลัวดำ
เหงื่อก็พาละลายไปหมด แถมยัง เยิ้ม มัน เหนอะ มาก...

บางทีคิดว่าไม่อยากจะทาอะไรเลย
แต่แดดบ้างเราก็สาหัสแบบนี้ อย่างน้อยๆ ก็ควรทาครีมกันแดด

แอมเองก็เจอปัญหาแบบนี้ค่ะ
ได้มาลองใช้ #ครีมกันแดด ที่เค้าว่ามันดีมาก ก็ลองสักหน่อย
แล้วก็พยายามสังเกตมาเรื่อยๆ ว่ามันจะเหมาะกับผิว คนเหงื่อเยอะ แบบเราไหม?

สิ่งที่เห็นได้ชัดคือ

-->> เนื้อครีมเค้าเบา สบาย ทาแล้วจะรู้สึกไม่หนักหน้า
ลำพังเหงื่อก็ทำเอาหน้าหนักอยู่แล้ว
เวลาเหงื่อออก เนื้อครีมจะไม่ละลาย ไม่ไหล ไม่มัน

-->> ถ้าอยู่บ้าน หรือวันเบาๆ ไม่ได้แต่งหน้า แอมก็จะทาครีมกันแดดตัวนี้
แล้วทาแป้ง เบาๆ แป้งเด็ก,แป้งพัพธรรมดา แค่นี้ หน้าก็เด้งๆแล้วค่ะ
ส่วนระหว่างวัน เหงื่อออก ถ้าอยู่บ้าน จะไม่ซับหน้านะ
แต่เอาน้ำลูบหน้าเลย 55
เพราะเหงื่อเยอะจริงๆ เอาน้ำลูบหน้า แล้วเอาผ้าซับๆ
แป้งหลุดค่ะ ไปกับน้ำแน่นอน แต่ครีมจะไม่หลุดนะ
สังเกตว่า จะยังเหมือนมีอะไรเคลือบหน้าอยู่ เริ่ดอ่ะ

-->> ถ้าวันอยากสวย แต่งหน้าจัดเต็ม
ก็ทาครีมกันแดดตัวนี้ ทารองพื้น แล้วก็ทาแป้ง
ระหว่างวัน เหงื่อออก แต่แป้งและรองพื้น ไม่ไหลเป็นคราบ ไม่เนอะ ค่ะ
เพราะตัวนี้เป็นกันครีมแดดที่ช่วยทำให้เครื่องสำอาง ยึดเกาะผิวหน้าได้ดี ติดทนนาน
พอเหงื่อออก แอมจะเอาทิชชู่ซับๆ แป้งหลุดติดทิชชู่บ้าง เพราะเหงื่อเยอะ
แต่รวมๆหน้ายังดีค่ะ ไม่เละ ไม่ละลาย ^^
อยากให้เป๊ะ ก็เติมแป้งเพิ่มได้ ซับหน้าก่อนค่ะ

-->>หรือออกแดดจัด ออกแดดนานๆ อยากทาครีมกันแดดซ้ำอีก
ซับหน้า แล้วก็ทาทับได้ ไม่ทำให้หน้าอุดตันค่ะ

ครีมกันแดด ตัวนี้ที่พูดถึง
ก็คือ ครีมกันแดด Umbrella ค่ะ ครีมกันแดดน้องร่ม ที่คนในเนตพูดถึง
บอกเลยว่ามัน ตอบโจทย์ คนเหงื่อเยอะ อย่างเรามากๆๆ

-->> แล้วถ้าใครไม่ชอบทาครีมอะไรเยอะแยะ ไม่อยากครีมบำรุง ให้มากสิ่ง
หรือ #คุณๆผู้ชาย ที่ไม่ชอบอะไรเยอะๆ หนักหน้า
ทาแต่ครีมกันแดด Umbrella เฉยๆก็ได้ค่ะ ไม่ต้องทาครีมบำรุง
ตัวนี้ มีสารบำรุงในตัวอยู่แล้วค่ะ

-->> ส่วน กันแดดทาตัว Sunday ตัวนี้ ยิ่งแจ่มค่ะ
เพราะตัวนี้กันน้ำได้ดีมาก เหงื่อออกแขน ไม่ต้องหวั่น
ทาแล้ว เหมือนไม่ได้ทา เพราะครีมไม่ไหล ไม่ละลาย มาให้หยดย้อย กวนใจแน่นอน
ตัวเองแอม เหงื่อจะออกแขน เยอะมาก
แค่เดินๆ นั่งๆ อยู่ในบ้าน เหงื่อซึมตลอด วันนึงเอาน้ำลูบแขนไม่รู้กี่รอบ

-->> แต่ครีมกันแดด Sunday ยังอยู่ดี ไม่หลุด ไม่ไหลค่ะ
ซึ่งกันแดดตัวนี้ เค้าทาได้ 3 วิธี ตามในโบชัวร์บอก
#ให้ทาวิธีที่ไม่ต้องผสมอะไรค่ะ คือทาเพียวๆ ที่แขน คอ ขา ได้เลย
วิธีนี้เหนียวแน่นสุด กันเหงื่อ กันน้ำ ได้ดีมาาาก
ต้องฟอกสบู่ ถูๆ ครีมถึงจะหลุดค่ะ

แอมเองใช้เองจริงๆ ใช้ทุกวัน แบบขาดไม่ได้ ต่อเนื่องมาจะ 5 ปีแล้ว
และเป็นตัวแทนจำหน่ายด้วยค่ะ
เพื่อนๆคนไหนสนใจ อยากพูดคุย สอบถาม ยินดีค่ะ

อ่ะๆ ไม่ใช่ว่าทาแล้ว เหงื่อจะหาย เหงื่อจะไม่ออกนะคะ 55 อันนี้คงแก้ยาก
แต่เราต้องอยู่กับเหงื่อให้ได้ แบบหน้ายังสวยเป๊ะ !!! ค่ะ

ในส่วนของราคานั้น
ด้วยคุณสมบัติของเค้า เทียบเท่ากับครีมกันแดดราคาแพงๆหลักพัน
แบรนด์เคาเตอร์เลยค่ะ (ไม่เคยใช้นะ แต่เค้าว่ากันมา ^^)
แต่ราคาเบาๆพอๆกับครีมกันแดดทั่วไปตามท้องตลาด

ครีมกันแดดทาหน้า Umbrella 20 ml. 320 บาท
ครีมกันแดดทาตัว Sunday 100 ml. 385 บาท
ใช้ได้ เดือนกว่า ถึงสองเดือนเลยนะ คุ้มค่า คุ้มราคาค่ะ

สนใจ สอบถาม สั่งซื้อ
inbox มาได้เลยค่ะ www.facebook.com/IamBetter2u
หรือ Line id : warunya-am (แอมค่ะ)

ขอบคุณที่สละเวลาอ่านนะคะ ^^

อ่านรายละเอียด ข้อมูลสินค้า เพิ่มเติม ได้ที่ www.iam-better2u.com