Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: สอบถามข้อมูลท่องเที่ยวฝรั่งเศสค่ะ

lvmania's Avatar
    lvmania is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Smile สอบถามข้อมูลท่องเที่ยวฝรั่งเศสค่ะ

ถามข้อมูลท่องเที่ยวฝรั่งเศสหน่อยนะคะ ขอเชิญเซียนฝรั่งเศสมาตอบได้เลยค่ะ
    เคยไปปารีสมาแล้วเมื่อปลายปี 02 นะคะ ตอนนั้นไปสี่วันสามคืน ที่ที่เคยไปมาแล้วก็คือ
    Champs-E'lesées,Tour Eiffel, Louvre, Notre-Dame,Musee D'orsay และ Versailles

ที่จะไปคราวนี้กะโปรแกรมคร่าว ๆ ไว้คือ
    19 พค. ถึงปารีสตอนเช้าว่าจะเที่ยวปารีสทั้งวัน
    20-22 พค. ไปดูงานที่ เมือง Angers แคว้น Normandia ทางตะวันตกเฉียงใต้ของปารีส
    23-24 พค. ยูโรดิสนีย์
    25 พค. เที่ยวปารีส
    26 พค. เดินทางกลับ

อยากสอบถามเพื่อน ๆ ที่มีประสบการณ์ท่องเที่ยวในฝรั่งเศสค่ะ รวมทั้งข้อมูลเที่ยวยูโรดิสนีย์
    และข้อมูลการเดินทาง
    ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

kiki's Avatar
    kiki is offline Trusted Member
    0/5

France

ตัวเองเคยไป แต่อาจตอบคำถามได้ไม่ละเอียดนะคะ ยังงัยลองเข้าไปเวปนี้ดู รับรองว่าทุกคนในเวป ช่วยเหลือได้เป็นอย่างดีแน่ค่ะ

http://www.plan4swiss.com/webboard/webboard.php
    My Wish List :

Reissue 226 Matte Black GHW
    Black GST SHW

iyoyo's Avatar
    iyoyo is offline Trusted Member
    0/5
    euro disney เที่ยว 2 parcs ราคา 60 ยูโร (แนะนำให้ไปเช้าหน่อยจะได้เล่นได้เยอะๆ)
    เข้าไปก็ดูตามแผนที่ วางแผนว่าจะเล่นอะไรก่อนหลังแล้วค่อยไปเรื่อยๆ
    การเดินทางไปก็ นั่งรถไฟ RER สาย A4 ปลายทาง Marne la Vallee Chessy สุดสายก็ทางเข้า disney เลยฮะ
    แต่ระหว่างทาง ที่สถานี Val d'Europe จะมี หมู่บ้าน outlet คือ La Vallee Village เปิดประมาณ10.00-19.00น. ถ้าเวลาเหลือแวะก็ได้นะฮะ ซื้อ longchamp ไว้ใส่ของที่ชอปปิงกลับก็ดี
    จงระวังความคิดของตัวเอง คำพูดของตัวเอง และ การกระทำของตัวเอง

Comments from Facebook

Tags for this Thread