ผมอยากเลี้ยงสัตว์ แต่ติดปัญหาที่แฟนก็เลี้ยงเหมือนกันแต่เลี้ยงคนละชนิด ของผมเป็นงู เพราะอาทิตย์ที่แล้วไปเที่ยว serpentarium

ตรงลาดกระบังมา เห็นงูสวยๆเพียบเลยเกิดอยากเลี้ยงบ้าง แต่ปัญหาคือแฟนเลี้ยงกระต่ายอยู่ครับ แฟนเค้ากลัวว่ากระต่าย

เค้าจะโดนเขมือบ เค้าอยากเลี้ยงแบบปล่อย เลยตกลงกันไม่ได้สักที เค้าบอกว่าถ้าอยากเลี้ยงจริงๆต้องทำให้เค้ามั่นใจจริงๆว่า

งูผมจะไม่ไปแกล้งกระต่ายเค้า -..- มีใครเลี้ยงงูร่วมกับสัตว์อื่นมั้ยครับ แล้วกรงเลี้ยงที่ดีมีมาตรฐานไม่ให้เจ้างูออกได้

มันต้องเป็นแบบไหนถึงจะดีครับ