เราเป็นคนนึงค่ะที่ไม่มั่นใจกับหน้าสดของตัวเองเลย คือตอนนี้หน้าเราก็ดีขึ้นจากเดิมค่ะ จะเหลือแต่รอยสิวรอยแดงรอยดำ
ที่เจ้าสิวทิ้งร่องรอยไว้ให้ เราเลยจะแต่งหน้าปกปิดออกจากบ้านทุกครั้งค่ะ เอาเป็นว่ามีน้อยคนมากที่จะเห็นหน้าสดของเรา
ถ้าไม่ใช่พ่อแม่พี่น้อง เพื่อนสนิทตั้งแต่สมัยพระเจ้าเหา บุรุษไปรษณีย์ที่มาส่งของก็จะไม่มีใครเคยเห็นหน้าสดของเราค่ะ
ไม่อยากให้คนอื่นเห็นสภาพหน้าพังๆค่ะ อยากให้เห็นตอนสวยๆกันมากกว่า ทีนี้เราแต่งหน้าหนาๆบ่อยๆ แม่เราก็เตือนค่ะ
ไม่อยากให้แต่งหน้าหนามาก อยากให้แบบพอดีๆบางๆ ไม่แต่งได้ก็ยิ่งดี (เราเรียนอยู่มหาลัยค่ะ) แม่กลัวเราหน้าพังอีกค่ะ
เราก็อยากแต่งน้อยๆบางๆนะแต่มันไม่ได้ ก็พยายามทาครีมแล้วนะคะก็ไม่หายซะที เศร้าสุด! มีใครพอจะแนะนำ
ตัวที่ช่วยให้หายเร็วขึ้นบ้างไหมคะ อยากมั่นใจหน้าสดของตัวเองบ้าง .. จริงๆตอนนี้ก็สนใจพวกน้ำตบอ่ะค่ะ
เห็นโฆษณาของ ocean skin บ่อยๆ มีเล็งๆไว้เหมือนกัน