ไม่รู้วันนี้อะไรดลใจเดินห้างอยู่ดี ๆ แฟนก็อยากกินชาบูเฉยเลยก็เลยตกลงกันว่ากินที่ Hot pot แล้วกัน
เพราะไม่แพงเท่าไหร่.....ก็เดินตรงไปเลยมีจุดหมายแล้ว55555 พอไปถึงน้องพนักงานก็แนะนำน้ำซุปเย็นตาโฟให้

เพราะเหมือนเป็นสูตรใหม่ของที่นี่ก็เลยตกลงเลือกน้ำซูปนี้พอลองกินเรากับแฟนก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่ามันโอเคดีนะ
รสชาติกลมกล่อมแล้วส่วนตัวเราชอบเวลาใส่ผักใส่หมูลงไปสักพักแล้วเหมือนมันยิ่งเข้ากันอะ.....

รสชาติน้ำซุปเข้มกลมกล่อมอร่อยขึ้นอีกจากที่ตอนแรกก็โอแล้วนะ แล้วของอื่น ๆ เค้าก็ใช้วัตถุดิบดีนะแถมมีของให้เลือกเยอะมาก
วันนั้นจำได้เลยเรากับแฟนกินกันเสร็จแล้วต้องออกมานั่งพักข้างนอกไปไหนไม่ได้แล้วอะ กินจนลืมว่าตัวเองอิ่มแล้ว5555
ใครที่จะไปกินที่นี่อย่าลืมลองน้ำซุปเย็นตาโฟนะ บอกเลยว่ามันดีจริง!!!