Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: นัยอันล้ำลึกของคำว่า "ขอบคุณ"

Warning Points:
    0/5

นัยอันล้ำลึกของคำว่า "ขอบคุณ"

ขอบคุณความไม่รู้ ที่ทำให้รู้วิธีลุกขึ้นสู้
    ขอบคุณความยากจน ที่ทำให้เป็นคนมุมานะ
    ขอบคุณความล้มเหลว ที่ทำให้เกิดความเชี่ยวชาญ

ขอบคุณความผิดพลาด ที่ทำให้ฉลาดยิ่งกว่าเดิม
    ขอบคุณความริษยา ที่ทำให้กล้าสร้างสรรค์สิ่งใหม่
    ขอบคุณคำวิพากษ์วิจารณ์ ที่ทำให้ผลิบานอย่างไร้ข้อตำหนิ

ขอบคุณความไม่รู้ ที่ทำให้รู้จักครูที่ชื่อประสบการณ์
    ขอบคุณความผิดหวัง ที่ทำให้ตั้งสติเพื่อลุกขึ้นมาใหม่
    ขอบคุณศัตรูที่แกร่งกล้า ที่ทำให้รู้ว่าเรายังไม่ใช่มืออาชีพ

ขอบคุณมหกรรมคอรัปชั่น ที่ทำให้เราอยากสร้างสรรค์การเมืองใหม่
    ขอบคุณความป่วยไข้ ที่ทำให้เราตั้งใจดูแลสุขภาพ
    ขอบคุณความทุกข์ที่ ทำให้เรารู้ว่าความสุขมีค่าแค่ไหน

ขอบคุณความพลัดพราก ที่ทำให้เราสละจากความยึดมั่นถือมั่น
    ขอบคุณเพลิงกิเลส ที่ทำให้เรามีเหตุอยากถึงพระนิพพาน
    ขอบคุณความตาย ที่ทำให้ฉากสุดท้ายของชีวิตสมบูรณ์แบบ

เจริญพร
    ว.วชิรเมธี

โดย : ว.วชิรเมธี
    [SIGPIC][/SIGPIC]

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอ Favorites ไว้เลยคะ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

0/5

Smile

ชอบจังเลย (^^) ขอบคุณนะค๊า
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

pp_pui's Avatar
    pp_pui is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณนะค๊า เอาไว้เตือนตนเองได้ดีมากๆเลยค่า
    E V E R Y D A Y
    H A P P I N E S S

suiteeruk's Avatar
    suiteeruk is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ...จขกท. ที่เอามาแบ่งปันค่ะ ^___^
    นู๋หยก 08-1010-1690
    suiteeruk@hotmail.com

ลึกลงเท่าไรก็ยิ่งมืดมน ค้นไปเท่าไรก็ยิ่งสับสน
    ส่วนลึกในใจคน ใครจะรู้จริง..........

redhot's Avatar
    redhot is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณที่นำบทความดีดีมาให้อ่านนะคะ^^
    มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย
    ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
    เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
    ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

0/5

Red face

ขอบคุณ ท่าน ว.วชิรเมธี

และคุณ aeh ที่ทำให้รู้ลึกซึ้ง

ถึงความหมายของคำว่า "ขอบคุณ"

airyen's Avatar
    airyen is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณคนตั้งกระทู้ ที่ทำให้เห็นถึงมุมที่แตกต่างออกไปค่ะ
    สาธุค่ะ ^__^
    อันสตรี ไร้ศีล ก็สิ้นสวย บุรุษด้วย ไร้ศีล ก็สิ้นศรี
    แม้ภิกษุ ไร้ศีล ก็สิ้นดี ถึงเมธี ไร้ศีล ก็สิ้นงาม
    http://i461.photobucket.com/albums/qq333/airyen/cartoon/kapook_6738.gif

0/5
    ขอบคุณบทความดีๆที่นำมาฝากนะคะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณค่ะ...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook