Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 1 of 1

Thread: **แว๊กสีผม IONIC hair wax** เครื่องสำอางค์ส่งต่อจ้าาา

Warning Points:
    0/5

Wink **แว๊กสีผม IONIC hair wax** เครื่องสำอางค์ส่งต่อจ้าาา

========================================================

Ionic Hair Color Treatment Wax 500g.

อันนี้เป็นรูปของเราเองนะคะ ที่ใช้ตัวนี้แว๊ก พื้นฐานผมเราย้อมสีน้ำตาลอ่อนนะคะ จึงทำให้แว๊กได้สีแดงชัด

เราใช้มาหลายยี่ห้อมาก ไม่ว่าจะ LIFTFORD DIPSO อีกหลาย ๆ อัน แต่เรามาติดใจก็ของ IONIC

เพราะติดดีจริงๆ สีค่อนข้างทน เราสระผมทุกเย็น ก็ยังอยู่ได้เป็นอาทิตย์เลย (เราใช้ยาสระผมสำหรับผมทำสีนะคะ) และปริมาณก็เยอะ ตั้ง 500 g.

เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ ซึ่งมาหลอดเล็กๆ 150 g. ก็ราคา 100+ ซึ่งเราเป็นคนที่แว๊กทุกอาทิตย์และผมยาวว ก็จะเปลืองมากก

แต่ข้อเสียของยี่ห้อนี้คือ ค่อนข้างหายาก จึงอยากมาเป็นตัวแทนจำหน่ายให้สาวๆ ที่รักผมสีๆ ได้ลองใช้กันดูจ้า

วิธีใช้
    สระผมด้วยแชมพูล้างออก และเช็ดให้แห้งพอหมาด ชโลมไอออนิค แฮร์คัลเลอร์ ทรีทเม้นท์แว็ก บนเส้นผมให้ทั่ว อบผมด้วยเครื่องอบไอน้ำ หรือใช้ผ้าคลุมทิ้งไว้ 10-15 นาที แล้วล้างออกจนสะอาด

มีทั้งหมด 5 สี ตามรูปด้างล่างนะคะ ถ้าสาวๆ สนใจ ติดต่อมาคุยกันก่อนได้จ้าาา ยินดีให้คำแนะนำค้าบบบ

ราคาขวดล่ะ 350 บาท รวมส่งทะเบียนกันไปเล๊ยยยยยย

นี่คือสีที่เราซื้อมาใช้ทำผมของเราเองจ้าาาา ขวดใหญ่บึ้ม !!! คุ้มจริง ๆ จ้าาา

========================================================

FAIRYDROPS Vanilla Puff Mineral Powder : สี Sparkle

แป้งฝุ่น MMU คือ ผลิตจากแร่ธาตุธรรมชาติ ตัวนี้มีวิ๊งกระจายแสงนิดหน่อย ยอมรับ "ซื้อมาผิดจ้าาาา T^T" อยากได้อันที่ไม่วิ๊ง ฮือ ๆ

ปล่อยให้สาวๆ เดี๋ยเก๊าไปซื้อใหม่ ใช้ไป 1 ที และ น้อยมากกกก

ยอมขาย 350 บาท เพราะความโง่ของตัวเองงง

Etude House 'Lovely Cookie' Blush : สี Grapefruit Jelly

บลัชออนเนื้อแมตต์ อันนี้สีออกชมพูพีช เรามีสีแบบนี้เยอะ (อีกล่ะ - -) คือยิ่งช่วงนี้เราทำผมสีแดงๆ ชมพูๆ ม่วงๆ ปัดสีแบบนี้ไม่เกิดเลย

ขอส่งต่อล่ะกันนน พัฟไม่ได้ใช้เลยยยยย 100 บาทไปเล๊ยยยยยย

The Face Shop Lovely ME:EX You & Face Blusher : 06 fuzzy peach

บรัชอมส้ม เนื้อแมท สีสวยยยยยย แต่เหตุผลเดียวกะอันบนเลยยย ตอนนี้เราทาพวกสีอมส้ม แล้วดับมากกก ใช้ไปนิดดดดเดียววว

ขอส่งต่อ 150 บาทค้าบบบบบบ

MAC powder blush #Full of joy

เป็นบรัชชมพูอมม่วงง เหมาะกะสาวผิวเหลืองที่ปัดพวกสีชมพูแล้วได้อมแดงจ้า เราเองก็เป็นคนผิวเหลืองที่ปัดแล้วชอบได้อมแดง

แต่เราไม่ชอบตรงมันวาว ๆ เหลือบ ๆ เราชอบเนื้อแมทต์มากกว่า เลยส่งต่อล่ะกันนน

ซื้อมาจากเซ็ลทรัลลาดพร้าว 1200 บาท ใช้ไป 2-3 ที ขอส่งต่อ 800 แล้วกันจ้าาา

เจลเขียนคิ้วของ OP จ้าา ใช้ดี ติดทน แต่... เขียนไม่ถนัด เง้ออออ - -

ใคร ใคร่ลอง จัดไป 200>150 บาทจ้า

L'ORÉAL Colour Riche Caresse Aqua Lacquer Lip Stain // 606 Lolita

ความพิเศษของลิปตัวนี้คือความชุ่มชื้น แวววาว น้ำหนักเบาและติดทนนานเพราะมีส่วนประกอบของน้ำถึง 30%

นอกจากนี้ยังมี Omega 3 วิตามิน E แล้วก็น้ำมัน Argan ซึ่งช่วยให้ปากนุ่มชุ่มชื่นด้วยจ้า

ใช้ไปไม่กี่ครั้ง ยังเหลือเยอะะะะะ ส่งต่อ 170 บาทจ้า

รีวิวสีลิปจ้าาา

Origins VitaZing™ BB SPF 35 / PA+++ : สี Light Warm เหมาะกะขาวเหลืองจ้า เหลือ 95%

บีบีครีมตัวนี้มีส่วนผสมหลักคือมังคุด ซึ่งมีคุณสมบัติเป็นแอนตี้ออกซิแดนท์ ช่วยปลอบประโลมผิว และปกป้องผิวเราจากมลภาวะที่เป็นพิษต่างๆ จ้า

ซื้อมา 1450 บาท ส่งต่อ 900>500 บาทเลยยยจ้า

THE FACE SHOP Face It Aqua Tinted BB Cream SPF20/PA++#2 Light Beige

บีบีสูตรน้ำเติมความชุ่มชื่นให้กับผิวบางเบามากกกกกกกกก ใครไม่ค่อยมีปัญหาผิว แค่อยากปรับสีผิวให้สม่ำเสมอ จัดตัวนี้ไปเลยยย ขนาด 20 ml

เหลือ 90% ขอส่งต่อ 200 บาทจ้า

MAC - Miss Behave Mineralize Blush

ตัวนี้เป็น limited edition นะคะ อยู่ใน MAC’s Quite Cute collection จ้าา ไม่มีขายแล้ว

สีออกพีช อ่อนๆ เช่นเดิม สีโทนนี้เราก็มีเยอะ เลยขอปล่อยจ้าาา

ราคาปกติ 1250 บาท เราปล่อยที่ 700 บาท จ้า

แปรงทำความสะอาดหน้า KURON BRUSH พร้อม โฟมมูส KURON สูตร GENTLE BRIGHTENING (ขวดฟ้า พอดีเราลืมถ่ายรุปมาจ้า)

ไม่ค่อยได้ใช่ เนื่องจากขี้เกียจ - - แหะๆ ล้างสะอาดดีมากกกกกก ่ช่วงไหนขยันล้าง ตรงจมูกจะไม่มีสิวเสี้ยนเลย

เห็นนอนอยู่ในห้องน้ำล่ะสงสาร T T ส่งต่อให้สาวๆ ขยันดีก่า

ขอส่งต่อในราคา 900>800 บาท นะค้าบบบ สภาพตามรูปเลย ยังดีอยู่มากจ้าาาา

bobbi brown creamy concealer สี warm ivory , แป้ง สี pale yellow

ปกปิดแพนด้าใต้ตาเป็นอย่างดี แต่ตอนนี้ชอบใช้ MAC ก็เลยส่งต่อน้าา

จัดไป 500 บาทถ้วนจ้า

บรัชออนทั้งหลายย สามารถขอรูปเพิ่มเติมได้ทั้งหมดเลยนะค๊าาาา มันเยอะมากกก ถ่ายทีล่ะตัวไม่ทัน อิอิ

1. Lovely Cookie Blush On ETUDE HOUSE สี 01 Strawberry mousse ส่งต่อ 100 บาท สภาพ 99 % จ้า

สีชมพูนมๆ อ่อนมากๆ เอาไว้ปัดทับเพื่อให้สีที่แจ๊ดๆ นุ่มลง หรือใครขาวมากกก ก็ปัดได้สีน่ารักๆ เลย

2. Beautilicious La Vie En Rose Duo Blush ราคาเต็ม 840 บาท ส่งต่อ 600 บาทจ้า สภาพ 98%

บลัชออนเนื้อกำมะหยี่ 2 เฉดสี ระหว่างสีชมพูระเรื่อและสีพีช สวยมากกก แต่มีเยอะมากกก แบ่งปันดีกว่าา

3. 4U2 wave no.3 ส่งต่อตลับ 100 บาท สภาพ 99 % จ้า

4. Buauty Cottage no.3 Hoya Honey ส่งต่อ 150 บาท สภาพ 99 %

7. Maybelline expert wear blush สี gentle rose อันนี้ของ USA นะคะ ส่งต่อ 150 บาทจ้า สภาพ 99 %

อันนี้เป็นรีวิวบรัชออน ของเราเองนะจ๊ะ ลองเข้าไปดูสีกันได้

http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=145091

ขอบคุณสาวๆ ที่มาอุดหนุนนะคะ นี่คือของที่เราได้ขายไปแล้วจ้าา ^^

เย้ ! หมดแล้วว ขอบคุณ SBN ที่มีพื้นที่ดีๆ แบบนี้นะคะ ^^
    Last edited by MiJuNG; 06-02-2014 at 11:24 AM.

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->