Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 25

Thread: สงกรานต์นี้ เพื่อนๆมี plan ไปเที่ยวไหนกันคะ

oh22's Avatar
    oh22 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking สงกรานต์นี้ เพื่อนๆมี plan ไปเที่ยวไหนกันคะ

สงกรานต์นี้ เพื่อนๆมี plan ไปเที่ยวไหนกันคะ

สำหรับเราคงได้ไปแค่หัวหินแน่ๆ เพราะไม่ได้จองอะไรไว้เลย
    เลยต้องไปคอนโดตัวเอง ไม่ต้องจองล่วงหน้า
    เป็นที่สุดท้ายทุกที ที่นึกอะไรไม่ออก

และอาจต้องอยู่กรุงเทพหลายวันเชียว

เพราะแฟนเราหยุดไม่กี่วัน
    ส่วนเราหยุด 11 วัน แงงงงง

ตั้งแต่เราเริ่มทำงานเรา clear คิวตัวเองไว้เลยว่าต้องหยุดยาวช่วงนี้
    สำหรับไปเที่ยวต่างประเทศหรือต่างจังหวัดไกลๆ
    ห้ามอยู่กรุงเทพเด็ดขาด กลัวแก่แล้วจะยังไม่ได้ไปไหน
    และก้อทำได้ทุกปี

เคยอยู่ปีนึงไม่มีใครว่างเลย
    ไปไหนไม่ได้
    เลยขับรถไปหัวหินคนเดียว
    ใครเตือนไม่ฟังทั้งนั้น

ปรากฎว่าเรารู้เลยว่ามนุษย์เป็นสัตว์สังคมจริงๆคะ
    คืออยู่ไปวันที่ 3 ปากเริ่มเปื่อยจากการกดทับของฟัน
    กับปากที่ไม่ค่อยได้พูด เป็นรอยฟันทั้งปาก
    เจ็บมากกกก
    ขนาดเราก้อคุยโทรศัพท์นะ
    555555555555555

ส่วนปีนี้เป็นสงกรานต์ครั้งแรกของคู่เรา
    เลยต้องตามใจฝาชี
    แหกกฎของตัวเอง ไปแค่หัวหินไม่กี่วันคะ

เพื่อนๆจะไปไหนกันบ้างเล่าให้ฟังหน่อยคะ

จะได้ใจชื้นขึ้นมาบ้าง

และอย่าลืมเอารูปสวยๆมาอวดกันน้า

funny's Avatar
    funny is offline Trusted Member
    0/5
    จะไปแอ่วเจียงใหม่เจ้า

0/5
    กระบี่จ้า

จองไว้สองเดือนแร้น
    ซ้าทุ ขอให้ได้เห็นหาดทรายขาวๆ ฟ้าใสๆ ด้วยเถ๊อะ

ใครรับอาสาปักตะไคร้มั้ยคะ!
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5
    ไป London ค่ะ
    ลาแค่สามวันแต่ได้สิบวัน มีครั้งเดียวในรอบปี
    ฮี่ๆๆๆ แต่กลับไปเก็บของน่ะค่ะ
    ใครอยากได้ไรเป่าค้า

0/5

Talking

ช่วงสงกรานต์ไปวัดค่ะ
    จะมีไปหลังสงกรานต์วันที่17อ่ะค่ะ
    ไปเกาะเต่าค่ะ
    ตัวดำแน่ๆเลยค่า ยิ่งดำๆอยู่--*
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

vivianne's Avatar
    vivianne is offline Trusted Member
    0/5
    อยู่เชียงใหม่ ก็เที่ยวในเชียงใหม่นี่แหล่ะค่า มาเที่ยวกันเยอะๆนะคะ

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    อยู่กรุงเทพครับผม

เพราะนานๆๆๆๆๆๆที่ปีมีครั้งที่รถในกรุงเทพจะน้อยมากๆๆ

บ้างสายแทบไม่มีครับ

ไปไหนมาไหนสะดวก

ปล...ที่ไหนได้ไม่มีใครพาไปอะครับทำงานทุกคน

n-a-m-i is offline Trusted Member
    0/5
    สมุยจ้า...
    ตั๋วเครื่อง (y class แสนแพง)...ได้แล้ว... โรงแรม rate (แพงพิเศษ)...ได้แล้ว...
    ยังหารถเช่าอยู่เรย...จะมีไม๊เนี่ย เฮ้ออออ
    ไม่น่าไปช่วงนี้เลยตรู ฝาชีนะฝาชี

xtrastrong's Avatar
    xtrastrong is offline Trusted Member
    0/5
    ไปญี่ปุ่น 13 วันครับ

ตอนนี้แม้ตัวอยู่กรุงเทพ
    แต่ใจอยู่ที่ Isetan Men ที่ Shinjuku แ้ล้ว
    ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
    ขอให้มีความทรงจำที่ดี ... ก็เพียงพอแล้ว
    อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
    และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้

อยากให้คืนที่โหดร้ายนี้ ผ่านไปเร็วๆ

0/5
    ปราณบุรี จ้า

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook