ไปเที่ยวมาค่ะ สวยดี ก็เลยเอามา Show Off เพื่อนๆ

ไม่ได้มีส่วนรู้เห็นกะเจ้าของรีสอร์ทแต่อย่างใด จริงๆแล้วถ้าได้รู้จักก็จะยิ่งดี เผื่อได้ส่วนลดเที่ยวหน้า หุ หุ หุ

เริ่มเลยนะคะ .....

แทน.......แท๊นนนนนนนน

แหง่มๆๆๆๆ อิจฉาแก๊งค์บาลอง หลบร้อนไปเที่ยวซะไกลเชียว เราหรือจะน้อยหน้า แต่ขอไปไกล้ๆกว่านั้นดีกว่า
หัวหินถิ่นเดิม......(หมดมุข) แต่เค้าไม่เคยเบื่อเลยน๊า..... (เพราะไม่รู้จะไปไหน)

ครั้งนี้เลือกพักที่ Haven Resort Hua Hin ค่ะ เป็นรีสอร์ทที่ตั้งอยู่บนพื้นที่เล็กๆ ริมทะเล อยู่ก่อนถึงตัวเมืองหัวหิน
ทางเข้าใกล้อุโมงค์ตรงสนามบินหัวหิน มีห้องพักอยู่ 2 แบบ คือ บนอาคาร และ แบบ Villa เราเลือกพักแบบ Villa ค่ะ

แต่ครั้งนี้ไม่ได้ถ่ายรูปมาเยอะ เพราะไม่ค่อยมีเวลา เลยไม่ละเอียดเท่าไหร่ และขออภัยกับรูปที่
ทำให้ Resort อันงดงามแห่งนี้ ต้องดูหมองๆไป เพราะกล้องจาก iPhone บางทีก็รีบด้วยค่ะ

ด้านล่าง ส่วนกลางของตัวอาคารค่ะ

พอหันกลับไปจะเจอกับภาพที่ชินตาจากรูปนี้ เนื่องจากเป็นภาพบังคับ แต่ภาพคนอื่นเค้าถ่ายมาสวยกว่านี้น๊อ........
ซ้ายมือกับขวามือจะเป็น Villa ค่ะ ของเค้าอยู่ขวามือหลังในจ้า หลังหน้านั้นจะเป็น @Sea เพิ่มอีกเกือบ 2 พัน
ไม่เอา ไม่คุ้ม อยู่ข้างในก็ได้

ตัวอาคารเป็นที่พักแบบ Superior และ Deluxe@Sea ภาพนี้ลงทุนมากเลยนะเนี่ย
เพราะถ่ายจากในสระน้ำ เสี่ยงอย่างยิ่ง โปรดอย่าเอาเป็นเยี่ยงอย่าง น้องไอจมน้ำแล้วจะเศร้า

ล็อบบี้และทางเดินไปห้องอาหารค่ะ

ตัดภาพมาที่ห้องพักเลยละกันค่ะ ห้อง 114
ก่อนเดินทางโทรไป Request กะเจ้าหน้าที่ก่อนเลยว่าจะเอาห้องนี้ เพราะ Location ดีกว่า เยอะะะะะะ โชคดีที่ยังว่าง