Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: พอจะมีคุณหมอ(เด็กหรือสูตินารี)ที่ รพ.BNH แนะนำบ้างมั๊ยค๊า??

Warning Points:
    0/5

Talking พอจะมีคุณหมอ(เด็กหรือสูตินารี)ที่ รพ.BNH แนะนำบ้างมั๊ยค๊า??

เพื่อนๆพอจะมีคุณหมอสูตินารี-หรือฝากครรภ์ (ขอเป็นผู้หญิงนะคะ) แนะนำ ที่รพ. บีเอ็นเอช ไหมคะ
    กำลังวางแผนจะมีน้องค่ะ เลยว่าจะเข้าไปคุยรายละเอียดซะหน่อย

ปกติจะไปแต่รพ.กรุงเทพ แต่ทราบมาจากเพื่อนๆว่าที่รพ.BNHก็น่าสนใจอีกที่นึง
    ถ้าเพื่อนๆเคยไปหรือมีแนะนำ รบกวนช่วยshare idea หน่อยนะคะ
    หรือ PM มาก็ได้นะคะ

ขอบคุณ SBN และทุกคนนะคะ

qty's Avatar
    qty is offline Trusted Member
    0/5
    เราฝากท้องและผ่าคลอดกับ อาจารย์หมอ ชื่นกมล ชรากรค่ะ
    ใจดี เป็นกันเอง โดยส่วนตัวเราและสามีประทับใจอาจารย์มากๆค่ะ
    ส่วนหมอเด็กประจำของลูกสาว ก็ อาจารย์หมอ ถิรชัย ค่ะ
    ใจดีน่ารัก และชื่นชอบแบรนด์เนมเหมือนเราๆเลยค่ะ อิอิ

0/5

Thumbs up cf อีกเสียงค่ะ..

cf คุณหมอถิรชัยอีกเสียงค่ะ..
    คุณหมอน่ารักมากๆค่ะ..ใจดีด้วยค่ะ..

0/5
    แนะนำคุณหมอเยื้อนค่ะ เป็นหมอผู้ชาย แต่เก่งมากๆๆ ใจดีมากๆค่ะ คุณหมอดูแลดีค่ะ
    I'm a Brandlover & very proud of it!

Peek-a-boo's Avatar
    Peek-a-boo is offline Trusted Member
    0/5
    Dr boonchai and dr sutherra ka
    !!!Peek-A-Boo!!!
    Happiness is not an absence of problems rather the abilities to deal with them.

0/5

Thumbs up

ถามคุณ pete เลยค่ะ ปรึกษารพ นี้แหล่ะ ไปปุ๊บ ป่องปั๊บ รวดเร็วทันจาย

cher-em's Avatar
    cher-em is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Peek-a-boo View Post
    Dr boonchai and dr sutherra ka
    Same ka. Dr. Boonchai's so nice.
    Never be ENOUGH!!

0/5

Wink

เราคลอดกับหมออรรณพคะไม่ใช่หมอผู้หญิงแต่เหมือนผู้หญิงก้อดูแลใช้ได้นะคะเป็นอาจารย์หมอที่จุฬาด้วยคะ

0/5
    พีทฝากท้องกับคุณหมอวิวรรธณ์ ฉิมพิลาส ค่ะ เพราะว่าก่อนหน้านี้หาคุณหมออยู่เรื่องมีบุตรยาก พอท้องก็เลยฝากท้องต่อกับคุณหมอเลยค่ะ แต่ว่าคุณหมอเป็นผู้ชายอ่ะคะ ไม่แน่ใจว่าจขกท ตั้งใจจะฝากแต่คุณหมอผู้หญิงหรือเปล่า คุณหมอใจดีมาก ไม่ซีเรียสเลย ทำให้เวลาตั้งครรภ์ไม่ค่อยเครียดค่ะ เห็นเพื่อนบางคน บอกว่าคุณหมอห้ามนู้นห้ามนี่ แต่ของพีทหมอสบายๆๆ ไม่ห้ามเลยค่ะ ทำอะไรก็ได้ พีทว่าดีนะคะ

แต่คลินิกหมอวิวรรธณ์เป็นคลีนิกพิเศษ อยู่ชั้น 7 ไม่ได้อยู่ในส่วนสูตินารีของ BNH งงไหมค่ะ ตอนแรกไปก็ไม่รู้ค่ะ ต้องถามพยาบาลเค้า คุณหมอเชี่ยวชาญทางด้านมีบุตรยากค่ะ

ส่วนคุณหมอเด็ก ยังไม่เคยหา เพราะเพิ่งตั้งครรภ์คนแรก แต่มีเพื่อนแนะนำคุณหมอ สุธีราค่ะ คุณหมอเก่ง เน้นเรื่องให้นมแม่มากๆๆค่ะ กะว่าถ้าคลอดก็คงหาคุณหมอสุธีราค่ะ

ขอโทษที่เข้ามาตอบช้านะคะ พอดเพิ่งมาเห็นกระทู้ค่ะ

0/5

รู้แต่หมอเด็กเก่งๆ

คุณหมอสุธีราค่ะ เน้นเรื่องนมแม่มากมาก เราเคยมีปัญหาให้นมลูก ก้อได้คุณหมอช่วยชีวิตไว้ เก่งมากเลยค่ะ

Comments from Facebook