Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 6 FirstFirst ... 3 4 5 6 LastLast
Results 41 to 50 of 52

Thread: -----ฮือ...ติดกาแฟ------

Warning Points:
    0/5
    ชอบกินเหมือนกันหมด เค้ก นมกาแฟ แต่พยายามไม่ดื่มกาแฟเพราะกลัวฟันเหลือง พอไม่ได้ดื่มนานๆ ดื่มทีใจก้อสั่น สงสัยแก่แล้วเรา

0/5

Talking

Quote Originally Posted by baiyaa View Post
    ติด อะ

ติดยี่ห้อด้วย

สตาร์บัค กะ 94 ลาเต้ร้อน

ขนาดตอนท้อง ยังหักห้าม ใจ ไม่ได้เลย
    ยกมือเป็นเหมือนกันค่ะ ตอนท้องร้องหาสตาร์บัคตลอด อาการหนักถึงขนาดที่ว่าไม่ decaf ก็ได้..ได้เรื่องค่ะ เบบี๋เต้นท้องแทบแตก (T_T) พอหายท้อง เลิกกินกาแฟซะงั๊น
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

0/5
    Quote Originally Posted by allthatfabulous View Post
    คุณ MakeMyDay ติดหนักเชียวค่ะ ดีนะคะที่ลดได้แล้ว

เพิ่มเติมข้อมูลจากหนังสือ eat right for your type
    เค้าบอกว่าเลือดกรุ๊ป AB ดื่มกาแฟเยอะได้สบาย ๆ โดยไม่มีปัญหาค่ะ
    เพราะแอนติเจนของเลือด ถูกกับกาแฟค่ะ

ที่คิดว่าน่าจะจริงเพราะ แม่เพื่อนทานกาแฟท้างงวัน แต่ไม่มีผลอะไรเลย
    นอนหลับสบาย ๆ ไม่มีไซด์เอฟเฟคใด ๆ
    >> แม่เพื่อนเลือดกรุ๊ป AB ค่ะ
    อุ้ย เรากรุ๊ป เอบี วันนี้ดื่มจัดไปหน่อย ดื่มไปสองแก้ว เอิ๊กๆๆ
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

0/5

Smile

ติดกาแฟเหมือนกันค่ะ ทานวันละแก้ว(อย่างต่ำ) นาน 8 ปีแล้วอ่ะค่ะ ที่สำคัญต้องเป็นกาแฟสดที่ต้องบดให้เห็นต่อหน้าต่อตากันเลยอ่ะค่ะไม่งั้นจะไม่ค่อยได้กลิ่นกาแฟเท่าไหร่ ติดไปติดมาตอนนี้ฟันเหลืองซะจนไม่รู้จะแก้ยังไง

0/5

Wink

Quote Originally Posted by --MiNNiE-- View Post
    ทราบมั้ยค่ะว่าทานมากไม่ดี...ยิ่งถ้าคนไหนมีอาการปวดศรีษะรุนแรง(ไมเกรน)ด้วยแล้ว ควรเลิก...เพราะกาแฟจะยิ่งกดประสาททำให้ปวดรุนแรงมากขึ้น คนรู้จักเป็นค่ะ ทานมาก ปวดมาก ถึงขั้นต้องเอาหัวโขกกำแพงเลย...แต่ตอนนี้ ทานเบาลง ก็ปวดน้อยลง...เป็นห่วงค่ะ
    แหะแหะ คุณมินนี่ เท่าที่ทราบมากาแฟมีคาเฟอีน ช่วยลดอาการปวดหัวไมเกรนบางประเภทได้นะคะ
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    มายกมือเป็นคนติดกาแฟด้วยคนค่ะ ทุกเช้าวันทำงาน tall latte ร้อนเท่านั้น วันไหนง่วงมาก งานเยอะ จะเป็น double shot ไปเลย หรือต้องมีแก้วที่สองตอนบ่ายด้วย วันหยุดก้อหากาแฟเย็น ชาเย็นแถวบ้านเกิน chill chill รู้ว่ามันแพง เดือนๆนึงก้อเสียเงินไปเยอะเหมือนกัน แต่ไม่กินแล้วเหมือนเราไม่มีแรงสำหรับการทำงานถึกๆไปทั้งวันอ่ะ

0/5
    โฮ เข้าใจเพื่อนๆมากเลยค่ะ เมื่อก่อนก็ทานวันละ 1 แก้ว วันไหนไม่ทานหัวแทบระเบิด แต่ต้องอดทนช่วงแรกที่หับดิบปวดหัวมาก แก้ด้วยการนอนค่ะ หรือ ไม่ก็ดื่มโค้ก(เพราะมีคาเฟอีนเหมือนกัน) ถ้าหนักหน่วงมากๆๆก็ ไทยลินอลค่ะ 1 เม็ดเอาอยู่ พอเลิกได้ 1 เดือน ก็ตั้งท้องค่ะ แต่ช่วงที่ท้องก็อยากๆ เหมือนกันค่ะ แต่เปลี่ยนจากทานเข้าไปดมๆแทน แล้วสังโก้โก้มาทานแทน กะว่าออกน้องเมื่อไรเราได้เจอกันเนอะ

bonnydonna's Avatar
    bonnydonna is offline Trusted Member
    0/5
    ติดมากกก.... แต่เราทำเองทุกเช้าค่ะ ใช้เครื่องทำ Moka Express ของ Bialetti และกาแฟเป็น Illy เราว่าอร่อยกว่า Starbucks อีกนะ หอม รสชาติเป็น Italian แท้ ประหยัดกว่าด้วย.... (ถ้าเทียบกับ Starbucks นะ)

0/5

Talking

เราก็ติดค่ะต้องทานทุกวันไม่งั้นไปเรียนเช้าๆจะสลบ(ง่วง)...เหะๆ ^^''
    ชอบกินกาแฟปั่นที่สู๊ดดดดดดด

jam's Avatar
    jam is offline Trusted Member
    0/5

Smile

เข้ามาลงชื่อเลยค่ะ เราเป็นคนที่ "ติดกาแฟ" เป็นอย่างมากกกกกก
    ถ้าไม่ได้ทาน จะทำอะไรไม่ได้เลย ปวดหัวๆๆๆๆ เซื่องซึม รู้สึกเหมือนจะตายเอาค่ะ
    ต้องทานทุกวัน วันละหลายๆแก้วก็ได้ ทานกาแฟก่อนนอนก็ได้ หลับสบายดี
    เลยไม่รู้ว่าเมื่อไหร่เราจะเลิกได้ แต่บอกตามตรงว่ายังไม่มีความคิดที่จะเลิกเลยค่ะ

Page 5 of 6 FirstFirst ... 3 4 5 6 LastLast

Comments from Facebook