Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 26

Thread: มีใครเลี้ยง ชิวาวาบ้างเอย อยากรู้จัง เข้ามารายงานตัวหน่อยนะครับ

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Wink มีใครเลี้ยง ชิวาวาบ้างเอย อยากรู้จัง เข้ามารายงานตัวหน่อยนะครับ

พอดีอยากรู้ว่ามีใครใน SBN เลี้ยงบ้างเปล่า

โดยส่วนตัวมีอยู่ตัวนึงครับ

แต่ตอนนี้เพิ่งซื้อใหม่ อีกสอง

น้องเค้าน่ารักมากเลย อดใจไม่ไหว (แต่ว่าฝากเค้าเลี้ยงอยู่นะฮ่ะ)

ตอนแรกว่าจะซื้อตัวเดียว เลยเอาสองแล้วกัน เหอะๆๆ

เลือกไม่ถูก ห้าๆ

เข้ามาโพส โชว์ตัวน้องเค้าหน่อยนะครับ

เดวข้อเจิมก่อน
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

0/5
    เคยเลี้ยงค่ะ แต่โดนย้ายไปที่อื่นแล้ววว

แต่น้องเค้าน่ารักจริงๆนะคะ
    เป็นตัวผู้ ชื่อมาริโอ้ ^__^

เอามาเลี้ยงอีกเป็นเพื่อนกันก็ดีนะคะ
    อยู่ตัวเดียวคงจะเหงา

รูปนี้เสื้อหลวมมากค่ะ 555
    BABY420
    087-6543-120

0/5
    อยากเลี้ยงค่ะ ขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมจากผู้รู้เกี่ยวกับน้องชิวาวา พร้อมรูปได้ไหมค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by pomme View Post
    อยากเลี้ยงค่ะ ขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมจากผู้รู้เกี่ยวกับน้องชิวาวา พร้อมรูปได้ไหมค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

พี่ป้อมอยากเลี้ยงเหรอค้า น้องเค้าน่ารักดีค่ะ เชียร์ ๆ

บ้านที่นี่มีตัวนึงค่ะ เค้าเป็น long hair chi hua hua ดูคล้าย ๆ จะผสม แต่ว่าไม่แน่ใจ เค้าจะตัวโตกว่าชิวาวาปกตินิดนึง แต่ก็ยังตัวเล็กอยู่ เด๋วไปหารูปก่อนนะคะ แล้วจะเอามาแปะค่ะ

ปล. แต่ก่อนจะมีลูก เค้าจะเสมือนลูกชายของเราค่ะ นอนบนเตียงระหว่างเรากับสามีเลย แต่ตอนนี้มีลูกแล้ว จริง ๆ เค้าก็ยังเป็นลูกชายเราอยู่ แต่ว่าความสำคัญจะลดน้อยลงไป ตอนแรกคิดว่าเค้าจะอิจฉาน้อง แต่เปล่าเลยค่ะ เค้ารักน้องมาก ๆ ปกป้องน้อง น้องร้องไห้นี่ เค้าจะวิ่งมาตามเราเลย และก็จะไปจ้องหน้าประตูห้องน้องแบบ จะตะกายเข้าห้องน้องให้ได้ แมวนี่ไม่ต้องพูดถึง (มีแมวอีกสองตัว) เจ้าแมวนี่มาเข้าใกล้ไม่ได้ เจ้านี่จะไล่ฟัดเค้าหมด (ชิวาวาค่ะ ไม่ใช่พิทบุล ฮา ๆๆๆ)
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5

Wink THE ZeaZon family!!!

ตัวนี้ชื่อ Summer นะครับ user name ตั้งตามชื่อเค้าเลย

เป็นน้องหมาตัวแรกเลยที่เลี้ยงเองกับมือตั่งแต่ อายุ เดือนครึ่ง

อายุ 1 ขวบ กับอีก 8 เดือน เป็นผู้หญิงนะครับ

ตัวนี้เพิ่งซื้อวันนี้พร้อมกับตัวข้างล่างครับ แต่ว่ายังไม่ได้ไปเอา

ให้ชื่อว่า Rainy ถูกชะตากับน้องเค้ามากๆๆๆๆ

เพราะว่าจริงๆ จะซื้อตัวผู้ แต่เห็นเค้าแล้วแบบว่า รักเลยยยย

เกือบจะไม่ได้แล้วล่ะครับ คนแย่งกันซื้อสุดๆๆ

อีกไม่กี่วันก็จะเจอกันแล้วอ่า

ตื่นเต้นจัง!!

น้องตัวนี้ให้ชื่อว่า Spring ครับ เป็นผู้ชายนะฮ่ะ

เป็นพี่ชายกะน้องข้างบนครับ

น่ารักไมเอย......ยังไงเพื่อนที่มีก็อย่าลืมโพสรูปน้องๆๆ ให้มาเป็นเพื่อนกันนะครับ
    ไว้พรุ่งนี้จะให้ข้อมูล กก น้อง ชิวาวา คืนนี้ขอตัวไปนอนก่อนนะครับ
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

0/5
    อา.....

น้องชิวาว่า น่ารักจังเลยค่ะ

แต่ ก่อนชอบแต่ พันธ์โตๆ อย่างโกลเด้น

เดี๋ยวนี้ มาหลงรัก ชิวาวา อย่างจังเลย

0/5
    น้องเค้าน่ารัก จริง ๆ เลย
    น้องโอ๋ สบายดีนะค่ะ อยากจะเลี้ยงนะค่ะ เพราะน่ารักดี แต่ต้องขอเวลาคิดให้ดีๆ ก่อนค่ะ เพราะกลัวเวลาเราไม่อยู่ หรือไปไหนไกลๆ จะลำบากนะค่ะ

0/5
    คุณsummer น้องเค้าน่ารักมากเลย ชอบน้องตัวสุดท้าย (น้องspring)ที่เป็นพี่ชายของตัวที่ 2 นะค่ะ ท่าทางจะซนน่าดูเลยนะ ต้องจองตัวไว้ก่อนหรือเปล่าค่ะ เวลาอยากจะได้ค่ะ พอจะมีรายละเอียดไหมค่ะขอบคุณมากค่ะ

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking เคยเลี้ยงครับ

ชอบพันธุ์นี้มากกว่าพันธุ์อื่น ๆ เนื่องจากประหยัดพื้นที่ในการเลี้ยง
    ตัวเล็กเหมาะแก่การพกพา และ กินน้อย ถ่ายน้อยครับ ดูแลง่าย
    เคยเลี้ยง ประมาณ 10 กว่าตัว
    ตัวเล็กที่สุด โตเต็มที่หนักประมาณ แค่ 1 กิโลครับ
    เคยเพาะพันธุ์ขายครับ
    แต่ขายไม่ค่อยลง เพราะมันน่ารักมาก ๆ และฉลาดสุด ๆ
    แต่ตอนนี้ไม่ได้เลี้ยงแล้วครับ
    ตัดใจยกให้พี่สาวไปเลี้ยงหมดเลย ฟรี ๆ เพราะไม่มีเวลา ดูแล
    ถ้ามีปัญหาในการเลี้ยงและการดูแล ถามได้ครับ เลื้ยงมาหลายปี
    พอให้คำแนะนำได้ครับ
    หรือถ้าจะซื้อเพิ่ม พอแนะนำการเลือกซื้อได้ครับ
    ว่าควรเลือกลักษณะอย่างไง .........
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

0/5
    Quote Originally Posted by pomme View Post
    น้องเค้าน่ารัก จริง ๆ เลย
    น้องโอ๋ สบายดีนะค่ะ อยากจะเลี้ยงนะค่ะ เพราะน่ารักดี แต่ต้องขอเวลาคิดให้ดีๆ ก่อนค่ะ เพราะกลัวเวลาเราไม่อยู่ หรือไปไหนไกลๆ จะลำบากนะค่ะ
    ตอนนี้เป็นหวัดนิดหน่อยค่า เป็นทั้งบ้านเลย แต่รวม ๆ โอเคค่า แล้วพี่ป้อมสบายดีนะค้า

คุณsummer น้องน่ารักมาก ๆ ทั้งสามตัวเลยค่ะ แต่ไม่กล้าเลี้ยงตัวเล็ก ๆ อย่างนั้น กลัวนอนทับเค้าอ่ะ อิอิ
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook