Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 37

Thread: เมื่อความลับไม่มีในโลก...ดีที่สุดคือทำใจให้สบายแล้วปล่อยวาง

Warning Points:
    0/5

RE: เมื่อความลับไม่มีในโลก...ดีที่สุดคือทำใจให้สบายแล้วปล่อยวาง

เห็นใจค่ะ

และคิดว่าเจ้าของกระเป๋าเดิมน่าเห็นใจมากกกกกกกกกกก เพื่อนกันแท้ ๆ เนอะ ทำกันได้

0/5

RE: เมื่อความลับไม่มีในโลก...ดีที่สุดคือทำใจให้สบายแล้วปล่อยวาง

โห อ่านจบแล้วแบบ รู้สึกแย่จัง เพื่อนกันเองไม่น่าเลยนะคะ
    เห็นใจคุณ จขกท. ด้วยอ่ะค่ะ :cry:

0/5

อะฮ้า เราเจอเด็ดกว่าเพื่อนในกลุ่มนี้แหล่ะ สมมติว่าชื่อ เอ กะ บี (ทำมั้ยต้องเป็น เอ กะบี ก้อไม่รุ) เป็นเพื่อนเราทั้งคู่ ใครๆก้อรู้ว่าเอพึ่งกลับจากญี่ปุ่น แล้วบีก็ฝาก เอซื้อกระเป๋า แล้วตอนเอากระเป๋ามาส่ง ปรากฎว่าเป็นกระเป๋ามือสองจากร้านที่ญี่ปุ่น เรารู้งัยแต่บีเนี้ยเขาไม่รู้เพราะเป็นคนที่ไม่รู้เรื่องพวกกระเป๋าแบรนด์เนมเลย แต่เอ เอามาขายในราคาเท่ากับฝากหิ้วมาจากฝรั่งเศสของใหม่ เลยอ่ะ สภาพมันเราเห็นก้อดูรู้ว่าเป็นมือสองเพราะคาวไฮด์เปลี่ยนสีเป็นสีน้ำผึ้งแล้วละก็สายก็เริ่มนิ่มแล้ว แต่ เอบอกว่าซื้อมาจากช้อปที่ญี่ปุ่น เรานะนั่งแบะๆๆพูดไม่ออกเลยอ่ะ คือ เราสนิทกับเอ มากกว่ากับบี แต่เอกับบีเขาก็สนิทกันมากกว่ากับเรา เข้าใจปะ ตั้งแต่นั้นมากับเอนะเราระวังตัวมากขึ้นเลยล่ะ แต่ที่ยังคบอยู่เพราะเขาก็มีข้อดีอื่นๆอีกอ่ะ แต่ถ้าเป็นเรื่องอะไรอย่างนี้เราถอยห่างดีกว่า เพื่อนๆว่างัย :? พอดีเขาเป็นเพื่อนใหม่เราทั้งคู่จ้ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

นั่งอ่านจนจบ แล้วก้ออึ้ง ไม่มีตำพูดใดๆ ออกมาจากปากข้าพเจ้า.....

สรุปง่ายๆ เพื่อนรักหักเหลี่ยมโหด เอิ๊กส์..... 8)

ความเห็นของแป้งล้วนๆ นะคะ ไม่มีเข้าข้างใครเลยนะ

คุณพายออกมาระบายก้อโอเช แต่แป้งไม่เห็นว่ามันจะเป็นประโยชน์กะใครอ่า เรื่องราคานี่ก้อพูดกันมาเยอะเหลือเกิน ว่าควรจะขายที่ราคาเท่าไหร่ คนซื้อต่อมา พอรู้ว่าตัวเองควรจะได้ถูกกว่านี้ ก้อเซ็ง ส่วนคนขาย พอเห็นคนที่ซื้อของตัวไป มาขายต่อ ตั้งราคาสูงกว่าที่ซื้อมา ก้อเซ็ง

แต่อย่างที่คุณโก้โก้ว่า ถ้าเรื่องหลอกว่าเป็นของตัวเองก้ออีกเรื่องอ่าตค่ะ อันนั้น นิสัยไม่ดีแระ

ความเห็นแป้ง อาจจะแย้งกะใครหลายคน เนื่องจากหลายคนที่นี่คิดว่า ทุกคนเป็นเพื่อนกัน แต่กรุณาคิดไว้เสมอค่ะ เรื่องเงินๆ ทองๆ เนี่ย พี่น้องยังฆ่ากันมานักต่อนักแล้วค่ะ
    a picture is worth a thousand words.

shopaholicme's Avatar
    shopaholicme is offline Trusted Member
    0/5

เห็นมาหลายเคสแล้วค่ะแบบนี้

แต่ทุกอย่างก็ขึ้นอยู่กะคนซื้อ-คนขายน่ะค่ะ ว่าจุดนั้น ตกลงกันที่ไหน ยังไง
    แต่ก็ไม่เห็นด้วยที่มีการอ้างกับเพื่อนว่าคนซื้อขอลด (คือจิงๆถ้าเค้าตกลงกันไว้ก่อน ว่าจะขอหัก เท่านั้น เท่านี้ละกันนะ เราจะช่วยเอาลงให้ ก็คงไม่น่ามีปัญหา
    แต่ก็อีกล่ะค่ะ เพื่อนกันก็คงพูดยากนะคะ)

แต่ก็คิดในแง่ดีว่าคนขายอาจจะคิดหักค่าเดินทาง ค่าเสียโอกาส (เอ่อออ ไปทางแนวเศรษฐศาสตร์เล็กน้อย)ฯลฯ

แต่ก็อีกแหละค่ะ (หลายแต่เหลือเกิน อย่าเพิ่งรำคาญนะคะ ops: )
    นี่ฝากพี่เค้าหาเป๋าไว้ใบนึง แต่เนื่องจากกรอบแกรบเหลือเกิน
    เลยไปยุเพื่อนให้ช่วยก่อน
    ปรากฏเพื่อนตกหลุมค่ะ ด้วยแรงยุ
    แต่ไปๆมาๆ เพื่อนขายต่อไปแล้นซะงั้นนนน T_T
    เสียดายเล็กน้อย-ปานกลางงงง

แต่ในส่วนที่เพื่อนไปขายนั้น จะได้กำไร หรือ ขาดทุนเท่าไหร่
    อันนี้ก็ถือว่าเราผ่านจุดนั้นมาแล้วล่ะค่ะ
    (ก็ไม่ได้โทไปถามคนซื้อ ว่าซื้อไปเท่าไหร่ เพราะไม่รู้ว่าไค ป่อยยยยย!!)

ก็ปลงๆค่ะ

ไม่ซีเรียสค่ะ คิดว่าไงๆก็คงไม่เชยชมกันอยู่ในเว็บ
    เด๋วสบโอกาส สอยคืนโลดดด :wink:
    - -Happy New Year ...... ขอให้มีความสุขกันนะคะ--
    เมื่อโดนโกงในการซื้อขายทางอินเตอร์เน็ต ทำอย่างไร? มีวิธีค่ะ < < คลิ๊กๆๆค่ะ

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    0/5

^^""""^^ thz so much ka

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

0/5

ความเห็นเราอาจขัดแย้งกับคนอื่น

เราว่าคนที่เสียใจน่าจะเป็น miss x เพราะไม่ว่าจะเป็นแค่คนรู้จัก หรือ เป็นเพื่อนกับคนขาย miss x คงเสียใจที่โดนหาผลประโยชน์ แบบไม่บอกกันตรงๆ

แต่สำหรับผู้ซื้อเรารู้สึกเฉย ถ้าราคา และคุณภาพพอใจก็ซื้อ เราไม่แคร์ว่าคนเอาของมาขายจะตั้งราคาเวอร์ หรือ ว่าอะไร ขอให้เป็นของแท้ คุณภาพสมราคา พอใจซื้อก็ซื้อ เพราะมันเป็นการตัดสินใจของเราเองค่ะ .........ก็แล้วแต่คนคิดเนอะ

แต่สำหรับตัวอย่างเพื่อน A และ B ที่ฝากหิ้ว ถึงไม่มีส่วนได้เสีย แต่เป็นเราๆก็เสียใจ ไม่อยากให้เพื่อนมาโกหกกัน
    เก๋(จ๊ะ)....เก๋(จ๊ะ)....เก๋(จ๊ะ)....เก๋(จ๊ะ)....เก๋(จ๊ะ).....เก๋(จ๊ะ)

0/5

เราคิดเหมือนคุณเก๋นะ ว่าคนที่เสียใจสุดน่าจะเป็น miss x เพราะถ้าเราเป็น miss x เราต้องแบบว่าเสียใจสุดๆ เพราะคนที่โกงคือเพื่อนเราเอง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ปล่อยวางดีที่สุดค่ะ เพราะเงินอย่างเดียวเลยทำให้คนเราเปลี่ยนไปได้ แต่ก้อต้องขอบคุณคุณพายนะคะที่มาบอกเรื่องนี้ให้เพื่อนๆ ทราบ เพราะเราว่าเพื่อนๆ จะได้ทำใจไว้บ้าง ไม่งั้นถ้ามีใครเจอเรื่องแบบนี้แล้วมีความรู้สึกแย่ๆ มันก้อไม่ดี ท้ายสุดค่ะ เราว่าเวปนี้ก้อยังมีเพื่อนที่น่ารักอีกมากมายให้จดจำค่ะ (เราว่าน่าจะมากกกกกกก จนทำให้ลืมสิ่งไม่ดีไปได้นะคะ)

deer's Avatar
    deer is offline Trusted Member
    0/5

โหย...แต่ละคนเจอมาน่ากลัวจริงๆค่ะ กวางยอมรับนะว่าซื้อของที่นี่ (SBN) เจอแต่แม่ค้าน่ารักๆ ขายของก็เจอลูกค้าดีๆ ถือเป็นโชคดีของกวางจริงๆค่ะ แต่ถ้ากวางเจออย่างงี้มีหวัง "เซ็ง"ค่ะ
    คงไม่โกรธแต่คง หงุดหงิดมากๆเลยค่ะ ทำมายต้องทำกับฉานนนนแบบนี้...อะไรอย่างงี้แหละค่ะ

0/5

อย่าคิดมากเลยค่า คนมีหลายรูปแบบเนอะคุณพาย เป็นกำลังใจให้ค่า :wink:

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook