ลูกค้าหลายคนพอได้ลอง umbrella จึงถามกันเข้ามามากมายว่าในกันแดดใส่อะไร ทำไมทาไปๆแล้วขาวขึ้น??

ใช่ค่ะ ในกันแดดมีสารบำรุงผิวมากมายหลายตัว
แต่ไม่มีสารที่ใส่แล้วลดการเกิดเมลานิน (เม็ดสี) ไม่มีสารที่ทาแล้วผลัดผิวทำให้ผิวบางลง
หรือพูดง่ายๆ มันไม่ใช่ whitening ที่เปลี่ยนสีผิว (เพราะการใช้ครีมที่มีสารเหล่านี้ในระยะยาวไม่เกิดผลดีต่อผิวพรรณเลย)

แต่Umbrella คือครีมกันแดดที่ทำหน้าที่เหมือน
"ผ้า มาห่อหุ้มผิวไว้ ได้อย่างแนบสนิท"

ทำให้ผิวคุณไม่โดนแสง ไม่โดนมลภาวะที่เป็นพิษในสิ่งแวดล้อม
พอผิวโดนปกป้องประหนึ่งถูกห่อหุ้มไว้ในผ้า ผิวคุณจึงค่อยๆขาวขึ้นเอง "จริงๆ"

ซึ่งนั่นเป็นสีผิวจริงของคุณ(ลองสังเกตผิวในร่มผ้าที่ไม่โดนแสงแดดดูค่ะ ว่าขาวและเรียบเนียน) หลังจากที่ "ไม่โดน"ทำลายโดยแสง และ รังสีใดๆ พอผิวได้รับการปกป้องเป็นอย่างดี กลไกร่างกายมนุษย์ปกติ ก็จะทำงานทันพอที่จะสร้างเซลล์ดีๆ ขึ้นมาทดแทนส่วนที่สึกหรอ และ เผยออกมาเป็น ผิวที่ขาว เนียนขึ้น โดยปราศจากการอาบสารเคมี แม้ล้างหน้าออกหน้าก็ยังเห็นได้ถึงผิวที่ ขาวใส และเรียบเนียนขึ้น

ต้องอยู่หน้าเตาทั้งวัน แต่ Umbrella เอาอยู่!

ขอบคุณป้าๆนะคะ

รีวิวจากผู้ใช้จริง คุณป้าแม่ครัว ร้านครัวพริกสด โลตัสศาลายา ไปชิมฝีมืออาหารอร่อยๆ ของป้ากันได้นะคะ ขอบคุณมากค่ะ สำหรับรีวิว

คลิ๊กที่ภาพเพื่ออ่านเรื่องราวจากหน้าเพจ

Umbrella by SuperShe Corporation