Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
Results 21 to 30 of 45

Thread: ***รบกวนขอความคิดเห็นด้วยค่ะ...กระทู้ตัดสิน ระห่างเรา...กับ...สามี***

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by nickbee View Post
    นิคคิดว่าสร้างชั้นบนดีกว่านะครับ

เพราะญาตินิคที่อยู่ในเมืองก็ปลุกบ้านบนตึกของเขาอะครับ

ส่วนลิฟฟ์นี่ก็ต้องติดนะ เพราะเดิน 6 ชั้นทุกวันคงไม่ไหว

ครับแต่เอาแบบเราใช้ได้เฉพาะเจ้าของเท่านั้นอะครับ

แล้วก็มี คิการ์ด อะครับไว้เปิดประตูอีกที่นึงอะครับ

ถ้าไม่สร้างบ้าน หรอืแบ่งสัดส่วนทางขึ้นบ้านแยกน่ะนะคะ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

0/5
    อ้าว เจ็นีน่า นัดกันกินข้าว ยังไม่ออกจากบ้านอีกอะ

นิค นอต มาถึงแล้วน๊ะ
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by nickbee View Post
    นิคคิดว่าสร้างชั้นบนดีกว่านะครับ

เพราะญาตินิคที่อยู่ในเมืองก็ปลุกบ้านบนตึกของเขาอะครับ

ส่วนลิฟฟ์นี่ก็ต้องติดนะ เพราะเดิน 6 ชั้นทุกวันคงไม่ไหว

ครับแต่เอาแบบเราใช้ได้เฉพาะเจ้าของเท่านั้นอะครับ

แล้วก็มี คิการ์ด อะครับไว้เปิดประตูอีกที่นึงอะครับ

ช่ายๆ นิค เห็นด้วย ชั้น 6 ดีกว่าคับ แล้วก็มี lift ส่วนตัว คับ

0/5

Smile

โอ้ว อพาทเมนต์ สวยมากๆค่ะ นึกว่ารีสอร์ทสะอีก

ส่วนตัวมุกนะคะ เลือกชั้นบนค่ะ แต่ขอมีลิฟท์ส่วนตัวนะคะ

ข้างล่างคนพลุกพล่าน วุ่นวายค่ะ

ที่บ้านมุก มุกอยู่ชั้น 4 พอถึงห้อง เหนื่อยค่ะ แทบตรายยยยย

สังเกตดูนะคะ คนเราเดินขึ้นลงบ้านเนี่ย ถึงชั้น 3 อ่ะค่ะ เหนื่อย กำลังดีค่ะ

orn's Avatar
    orn is offline Trusted Member
    0/5
    ชั้น 6 ขอบายค่ะ ขนาดยังไม่แก่ก็ไม่ไหวแล้วค่ะ

ออกแบบตัวตึกใหม่นิดนึงแบบว่าชั้นล่างแต่ไม่สามารถเดินผ่านได้

เข้าใจว่าลิฟท์มันแพงจริงๆ

Airi's Avatar
    Airi is offline Trusted Member
    0/5
    เลือกชั้นบนสุดดีกว่าค่ะ
    เห็นด้วยกับคุณนิคนะคะ
    ว่าติดลิฟท์ด้วย แต่ใช้เองน่ะค่ะ ใช้ระบบ key card
    หรือไม่ก็ แยกปลูกบ้านออกมาเลย ไม่ต้องไปอยู่ร่วมกับตึก apartment น่ะค่ะ

bua_benjakamol's Avatar
    bua_benjakamol is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยกะคุณ rinsai คะ

อยู่ชลบุรี ละแวกไหนคะ
    อพาร์ตเม้นท์น่าอยู่มากๆ
    กิ๊ฟก็อยู่ชลบุรี แต่ในตัวเมืองคะ
    ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶ mynameisgift ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶

ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครสักคน
    ...คนๆนั้นจะรักเราตอบ
    แต่ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครหลายคน
    ..เชื่อเถอะว่า จะไม่มีใครรักเราจริงเลย
    แม่แต้คนเดียว

tukwachi's Avatar
    tukwachi is offline Trusted Member
    0/5
    เลือกชั้นสองค่ะ ไม่พลุกพล่าน เดินไม่ไกล ชั้น6 หอบแฮ่กค่ะ ยิ่งพอลูกง่วงนอนต้องอุ้มลูกด้วยนะคะ

vivian's Avatar
    vivian is offline Trusted Member
    0/5
    อืม...เป็นเราก็ตัดสินใจยากค่ะ
    แต่ต้องเลือกก็คงอยู่ข้างล่าง
    เพราะถ้าไม่มีลิฟท์จตะกายอย่างไร แล้วถ้าท้องล่ะ ต้องคิดถึงใจคนท้องด้วยนะคะแฟนเราจะอุ้มขึ้นไปไม๊ เดินไม่ไหวค่า
    แล้วพอมีลูกอีก ใครจะรับผิดชอบอุ้มขึ้นอุ้มลงวันละหลายๆรอบค้า...
    บอกได้เลยค่ะ ผู้ชายแรกๆก็เห่อลูกอ่ะค่ะ พอผ่านไปซักพักเริ่มชิน ก็หน้าที่แม่เหมือนเดิมและตลอดไป
    ทำลิฟท์เถอะค่ะ แล้วล็อคชั้นเอาก็ได้เราจะได้ไม่ต้องตะเกียกตะกาย ดีอีกนะคะ เป็นทางเลือกสำหรับคนที่อยากอยู่สูงแต่ขี้เกียจเดิน เราว่าน่าจะมีคนยอมจ่าย
    ถ้ามีลิฟท์ก็เลือกอยู่ชั้นบนแน่นอนค่ะ เพราะมีความเป็นส่วนตัวกว่าแน่นอน วิวสวย ลมดีอย่างที่สามีคุณบอก
    ลองนึกถึงเวลลืมของค่ะ..ใครจะรับอาสาขึ้นไปเอาดีน้า...
    ..แง๊..ยิ่งดูยิ่งเห็น..ยิ่งเกิดกิเลส!!..

0/5
    ชั้นบนสุด แน่นอนค่ะ

ไม่ว่าจะเป็น ตึกรูปแบบไหน จะกี่ชั้น

ชั้นบนดีที่กว่านะคะ

มีความเป็นส่วนตัว ข้อนี้สำคัญมากๆ

ส่วนเรื่อง เดินขึ้นๆ ลงๆ

ก็ ติดลิฟท์ส่วนตัว กั้นไว้เป็นสัดส่วน ใช้แต่ครอบครัวเรา

อพาทเมนต์คุณ จขกท. สวยมากค่ะ บรรยากาศน่าอยู่เชียว

ปล เคยไปบ้านเพื่อนที่ ปักกิ่ง มีแค่ 4 ชั้น เค้ายังติดลิฟท์เลย

ไม่รู้เป็นเพราะค่านิยม หรือ อะไรค่ะ ครอบครัวก็มีแค่ 3คน

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook