Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 15 of 70 FirstFirst ... 5 13 14 15 16 17 25 65 ... LastLast
Results 141 to 150 of 695

Thread: ตู้กับข้าว

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เห็นเมนูอาหารคุณป้อมแต่ละอย่างแล้ว ทำให้ใคร ๆ ที่อยากจะลดน้ำหนักต้องตบะแตกไปเสียทุกครั้งเลยนะคะ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    ในทีสุดก็หาทางเข้าจนเจอ ขอบคุณพี่ป้อม พี่น้ำ มากค่ะในการทำหมี่กรอบ ถ้าทำแล้วจะนำมาให้ชมนะเจ้าค่ะ

โอ้ววว พี่ป้อมขา กระเพราะปลาอยากทานมากกค่ะ ขอชามใหญ่ๆ ชามหนึงนะคะ

พี่แหววพูดถูกใจดำหนึ่งอย่างแรง เอิ้กกกกๆๆๆ ไม่ลดแล้ววววคร้าพี่ ตะบะแตกทุกวันแลยช่วงนี้ พยายามทานน้อยๆเอาค่ะ....ว่าแล้วก็เอาเทียนบนโต๊ะทานข้าวมาฝากด้วยค่ะ หนึ่งว่ามันรู้สึกอบอุ่นดี ก็เลยถือโอกาสนำมาฝากพี่ๆน้องๆด้วยค่ะ

พี่น้ำขา หนึ่งทำหมูพะโล้สูตรของคุณแม่พี่ค่ะ จะเรียกไข่พะโล้หรือหมูพะโล้ดีละ เพราะว่าหนึ่งใส่หมูเยอะมาก ฮาฮา โอ้ย อยากให้ชิมจัง หนึ่งว่ามันอร่อยแล้ว สำหรับการทำครั้งแรกปลื้มมากเลยค่ะ ขอบคุณสำหรับสูตรและวิธีการทำนะค่ะพี่

0/5
    ไขพะโล้น่าทานจังเลยค่ะ น้องหนึ่ง เนื้อเป็นเนื้อเลย ขอถ้วนหนึ่ง เดี๋ยวจะไปเตรียมข้าวสวยไว้คะ ไม่ต้องลดกันแล้วล่ะคะ ใช้ทานน้อยเอา ทานน้อย แต่บ่อยหนนะค่ะ....

น้องน้ำจ๋า สูตรอะไรนะ เอามาแบ่งกันหน่อยเร็ว......

น้องหนึ่ง ไข่พะโล้ ถ้าอยากทานให้แปลกไปหน่อย บางครั้ง พี่จะซอยพริกใหญ่ หรือพริกขี้หนุก็ได้ใส่เข้าไป พร้อมกับบีบมะนาวไปด้วย หนึ่งกลีบ ให้ปรุงในถ้วยนะค่ะ
    ลองทำดู ก็อร่อยไปอีกแบบหนึ่งค่ะ ขอบคุณนะค่ะ เอารูปเทียนสวยๆ มาฝาก ชอบเหมือนกันเลย ช่วงปีใหม่ชอบขนซื้อเอามาเพ้นส์ค่ะ พักหลังนี่ขี้เกียจแล้ว

พี่แหวว สบายดีนะค่ะ อย่างที่บอก ไม่ต้องลดกันแล้ว ทู้นี้มีแต่ของกิน อยู่ไกลบ้านก็อย่างงี้ อยากทานอะไรก็ไม่รู้ คิดทำดัดแปลงไปเรี่อย แต่พอกลับบ้านก็งั้นๆ ไม่ค่อยเท่าไหร่ หรืออาจเป็นเพราะอากาศมันร้อนก็ได้ กระหายแต่น้ำ จะทานได้แต่ช่วงแรกๆ อาทิตย์หลังก็ไม่ค่อยจะเท่าไหร่แล้ว.......

wawe is offline Trusted Member
    0/5
    วันนี้ทำขนมจีนแกงเขียวหวานไก่่ใส่ยอดมะพร้าวนะคะ และมีสับปะรดไว้ช่วยย่อยค่ะ เห็นไข่พะโล้คุณหนึ่งแล้วดูดีจังเลยได้สูตรจากคุณน้ำนี่เอง
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    พี่ป้อมคะ >>> กะเพราะปลาของโปรดเลยค่ะ ขอถ้วยนึง ไม่เอาผักชีค่ะ
    ว่าแต่ว่า รสเด็ด สูตรลับ จากราชวังต้องห้ามของพระนางซูสี เนี่ย แสดงว่า เด็ดมาก เลยนะคะ

พี่หนึ่งคะ >>> ขาหมู กะ ไข่พะโล้ ผ่านโลดค่ะ หน้าตาดีมาก

พี่แหววขา >>> ทำแกงเขียวหวานสูตรเดียวกันเลย ชอบใส่ยอดมะพร้าว (กับข้าวโพด) เข้าไปด้วยเหมือนกันเลยค่ะ
    เพราะจะทำให้น้ำหวานและหอมมาก

อู้ว.......วันนี้เข้ามามีแต่ของอร่อย

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    กระเพาะปลา ก๋วยจั๊บ พะโล เขียวหวาน แต่ละอย่าง เห็นแล้วหิวเลยคะ

พี่ป้อมคะ ตอนเด็กน้ำชอบกระเพาะปลาอยู่ร้านนึง ใส่ไข่นกกระทา เส้นหมี่ อู๊ยยยยย สุดยอด
    ส่วนก๋วยจั๊บ ยังเป็นเมนูที่อยากสุดๆอยู่คะ คิดถึงก๋วยจั๊บช้างม่อยจังเลยน้องมล แวะไปหม่ำมาบ้างป่าวคะ
    ผักหวานก็น่าหม่ำคะพี่แหวว เขียวหวานอีก เฮ้อ วันนี้ทำเขียวหวานบ้างดีมั๊ยเนี๊ย อิ อิ
    จริงๆวันนี้ตั้งใจทำจับฉ่ายคะ เอาไงดีเนี๊ย อยากไปหมด

คุณหนึ่ง พะโล้น่าทานมากเลยคะ ผ่านฉลุย เมนูนี้ คะแนนเต็ม 10 เลยคะ

ป ล กระทู้อัพเดทนาตาลีหายไปไหน ใครรู้บ้างคะ กำลังว่าจะปริ้นทำเป็นเล่มเก็บเอาไว้ ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆ

wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    พี่ป้อมขา ได้เลยคร้าให้เพิ่มใข่สองใบด้วย มีเพื่อนทานอร่อยดี อิอิ เดี๋ยวหนึ่งลองใส่พริก บีบมะนาวแบบพี่บ้างดีกว่า พูดแล้วน้ำลายไหลอะ ขอบคุณนะคะพี่

ขอบคุณค่ะพี่น้ำ น้องมล พี่แหวว ดีใจมากเลยทีทำได้ ถึงแม้ว่าจะชิมจนเลี่ยนกว่าจะได้ กลัวเค็ม กลัวหวาน กลัวดำ โอ้ยย กลัวไปหมด ฮาฮา

พี่น้ำขา จับฉ่าย ของโปรดเหมือนกันค่ะ ขอถ้วยหนึงนะคะ

อยากลองทานผักหวานพี่แหววบ้างจังค่ะ แอบเชย ยังไม่เคยทานเลย

0/5
    วันนี้หนึ่งมีเค้กกล้วยหอมมาฝากค่ะ ทำเมื่อวานนี้พอดีแฟนอยากทาน แต่หนึ่งอดใจไม่ทานค่ะ เพราะว่าทั้งหมูพะโล้ ทั้งเค้กคงแย่มาก หนึ่งไม่ได้ทำตามสุตรนะค่ะกะเอา เพราะว่าหนึ่งชอบใส่กล้วยเยอะๆ เนื้อเค้กจะออกนิ่มๆแต่ไม่ฟูค่ะ กลิ่นกล้วยหอมค่อนข้างแรง อยากให้พี่ๆน้องได้ชิมจังเลยถ้าอยู่กรุงเทพส่งไปให้ชิมจริงๆนะคะเนี่ย ตอนนี้คงต้องดูรูปไปก่อนนะเจ้าค่ะ...

0/5
    คุณหนึ่งขา พี่ขอเค้กกล้วยหอมหนึ่งชิ้นค่ะ ตอนนี้กำลังนั่งจิบกาแฟอยู่พอดีเลย สำหรับผักหวานจริง ๆ แล้วเอาไปแกงก็นะคะได้โขลกพริกแห้ง หรือสด ใส่หอมแดง ปลาร้า ใส่เห็ดฟาง ไข่มดแดง หรือวุ้นเส้นซดร้อน ๆ นะคะ
    สำหรับกระทู้อัพเดทนาตาลี คุณน้ำพี่ก็หา ๆ อยู่นะคะ ในนี้หลายห้องจริง ๆ

ตอนนี้พี่หาเจอแล้วนะคะคุณน้ำอยู่นี่ค่ะ แต่พี่ดู ๆ แล้วเหมือนไม่สมบูรณ์เท่าไหร่นะคะ
    http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=27309

0/5
    วันนี้อากาศดี เข้ามาเปิดตู้กับข้าว แกงเขียวหวาน ก็น่าทาน ขนมเค็กกล้วยหอมอีก ทานตอนออกจากเตาร้อนๆ กับชา พูดแล้วอยากไปหมด แต่ทานเยอะจะอ้วน เอาได้ เอ .... แล้วจะทำอะไรทานดี ค้นในตู้เย็นเจอ บวบ เลยเอามาทำอาหารพิ้นๆ แต่ อร่อย และมีประโยชน์ต่อร่างกายดีกว่า ผัดบวบใส่ไข่ค่ะ มาทานด้วยกันนะค่ะ

ทานเสร็จ มาล้างปากด้วย เชอรี่กัน เพิ่งจะเริ่มออกเลยนะนี่

Page 15 of 70 FirstFirst ... 5 13 14 15 16 17 25 65 ... LastLast

Comments from Facebook