Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: bha ของป้าพอลล่าใช้ยังไงครับ

benzjie is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ก้ใช้มาได้สักพักแล้วครับ ผมทาแล้วก็ทิ้งไว้20นาที แล้วค่อยทาตัวอื่น

แล้ววันนี้เพื่อนทักว่าไม่ต้องล้างออกหรอ

ผมก็เลยชักไม่แน่ใจวาต้องล้างออกรึเปล่า

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ต้องล้างออกค่า ทาตัวอื่นทับได้เลย

แต่เดียอ่านเจอ เค้าบอกว่า ถ้ากลัวว่า หน้าจะเงาๆ เหมือนมีฟิล์มเคลือบเพราะ bha มากเกินไป
    หลังจากทาทิ้งไว้ 20 นาที ให้เอาโทนเนอร์เช็ดออกนิดนึง หน้าจะได้ไม่เงา
    แต่ก้จะเสีย bha ที่ทาไปหน่อยๆอะค่ะ

ยังไงลองดูค่า

0/5
    ของพี่ก็ไม่ได้เช็ดออกค่ะ พี่กลัวกน้ามันเลยทาเฉพาะตอนกลางคืนค่ะ

noii's Avatar
    noii is offline Trusted Member
    0/5
    เพิ่งซื้อมาใช้เหมือนกันคะ ก็ทา ทา ไปที่หน้าเลย รอประมาณ 20 -30 นาที ค่อยทา ตัวอื่นๆ ตาม แต่ตอนเช้า ไม่ได้

ใช้ คะ เพราะ มันวาว เลย ใช้แค่ก่อนนอน

ใช้มาประมาณ 1 อาทิตย์ แล้ว รู้สึก ตัวเอง สวยขึ้น มา นิดนึง คะ (ฮ่าๆๆๆๆ ชมตัวเอง ก็เป็น)

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าใช้แต่ BHA และเป็นคนตื่นเช้า มีเวลาเยอะก็ไม่ต้องล้างออกค่ะ รอประมาณ 20-30 นาทีให้ทำงานแล้วลงพวกบำรุงให้ความชุ่มชื้นเพราะ BHA มันจะทำให้หน้าลอกและแห้งได้ง่าย(เพราะมันผลัดผิวชั้นกำพร้าออกเลยทำให้ผิวเปิดสู่การสูญเสียน้ำได้ง่ายและคล้ำลงจากการสัมผัสแดด)และลงกันแดดซึ่งกันแดดต้องรออีกประมาณ 20-30 นาทีก่อนลง base และ/หรือรองพื้นเช่นกันเพื่อให้เป็นฟิลม์เคลือบโดยสมบูรณ์และอยู่ตัว สรุป 2 ตัวรอเวลาก็ 1 ชั่วโมงพอดีพอดิบ

ถ้าไม่มีเวลาย้ายไปใช้กลางคืนดีกว่าค่ะ และถ้าอยากใช้ AHA ร่วมด้วยให้ใช้สลับวันเว้นวันแล้วกันค่ะ

Blog Entries
    9
    0/5
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

Comments from Facebook