Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ เรื่องชุดไปงานแต่งงานสำหรับคนท้องค่ะ

Warning Points:
    0/5

ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ เรื่องชุดไปงานแต่งงานสำหรับคนท้องค่ะ

ขอคำปรึกษาค่ะ ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 5 เดือนแล้วค่ะ ท้องก็โตมากด้วย แล้วดันต้องไปงานแต่งงานเพื่อนสนิทสามีสิ้นเดือนนี้ค่ะ จะไม่ไปก็ไม่ได้เพราะสนิทกันมาก ปกติตั้งแต่ตั้งครรภ์จะไม่เคยออกงานไหนเลย เพราะโทรมขึ้นเยอะเลยค่ะ ไม่มีอารมณ์อยากเจอผู้คนด้วย แต่งานนี้คงปฎิเสธไม่ได้อ่ะคะ ทีนี้เลยต้องมากลุ้มเรื่องหาชุดไปงานแต่งล่ะซิ ไม่รู้เลยว่าจะต้องใส่สไตล์ไหน แล้วที่ไหนมีขายบ้างหรือเปล่าค่ะ หรือว่าต้องตัดอย่างเดียว ถ้าเพื่อนๆๆมีแบบชุดไปงานสำหรับคนท้องรบกวนแนะนำด้วยนะคะ เผื่อจะได้ไปตัดทันค่ะ

0/5
    ตอนนั้นท้องอยู่ และน้องชายก็แต่งงาน เราเลยตัดชุดค่ะ จริงๆเหมือนจะเคยเห็นขายแถวๆแผนกชุดคลุมท้องที่พารากอนนะ ลองดูค่ะ

เห็นบางทีคนท้องคนอื่นไปงาน ถ้าไม่แบบสนิทมาก หรือ งานอลังการมาก เค้าก็ใส่ชุดคลุมท้องธรรมดากันแหละ

0/5
    ขอแนะนำให้ใส่เป็นเดรสยาวค่ะ จะดูพลางหุ่น + กับ เซะซี่ เล็กๆ เห็นพี่สาวตอนท้องเค้าก็ใส่ไปงานนะค่ะ น่ารักดี

เอาตัวอย่างชุดมาให้ดูด้วยนะค่ะ เป็น maxi dress

หารูปตอนที่เจ๊นิโคล ใส่ตอนท้องไม่ได้นะค่ะ

kori's Avatar
    kori is offline Trusted Member
    0/5
    เราเห็นสวยๆๆเต็มเลยทีเอมโพเรียม พารากอน เซ็นทรัล ของ mother care etc ลองไปหาดูนะคะ
    Swiss ที่รัก

pinkky's Avatar
    pinkky is offline Trusted Member
    0/5
    เคยเห็นเจสสิก้า อัลบ้าใส่ เป็นเดรสยาวอ่ะค่ะ รัดใต้อก สวยมากๆๆๆค่ะ สนับสนุนให้ใส่เดรสยาว น่าจะดูเพรียวขึ้นนะคะ

0/5
    มีให้เอาไปลองใส่ดู.....เอาป่าวววว

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    ใส่เป็นทรง empire (รัดใต้อก แล้วปล่อยช่วงเอวสะโพก) แบบสั้นหรือยาวก้อได้ค่ะ

ลองโพสรูปแบบสั้นให้ดูน้า แบบยาวคุณpk โพสไปแร้ว

0/5
    ชุดราตรีรัดใต้อก ใส่ได้ทั้งคนท้องและไม่ท้องค่า

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นที่เอสพานาดมีร้านนึงอยู่ชั้น2ค่ะชุดสวยดี

0/5

Talking

คนมานสวย ใส่อารายก้อสวยน่าพีท

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook