Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 31

Thread: 1st HOW TO :: SunSet Diva ทองอร่าม ยามเย็น Full Option Day & Night...By Jannilicious...

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    สวัสดีค๊า สมาชิค SBN และ สาว ๆ Beauty Secret

วันนี้แจนมาทำ How to เป็นชิ้นแรกนะคะ
    จะเป็นแนว น้ำตาล ทอง แบบที่แจนชอบค่ะ เน้นความคมเข้ม และใช้สีทองเพื่อขับผิว
    Look นี้ แจนทำมาแบบ SunSet Diva Day & Night เฉิดฉายได้ทั้งกลางวัน และ กลางคืนเลยค่ะ
    รูปเยอะหน่อยนะค๊า ละเอียดหน่อย พยายามทำเต็มที่เลยค๊า....

เป็นอย่างไรไปชมขั้นตอนกันเลยค๊า

เริ่มจาก Before ใบหน้าว่างเปล่า ไร้ Makeup ( อย่าเพิ่งตกใจกันนะคะ ) อิอิ
    สิวอุดตันหายแล้วค๊า ดีใจ ๆๆ รักษารอยดำกันต่อไป

ลง Base โดยผสม Smashbox Hybrid และ Suqqu Base Bright up อัตราส่วนครึ่งต่อครึ่ง ลงให้ทั่วหน้า

ตามด้วย รองพื้น Armani Luminous Silk Foundation เบอร์ 5.5 เกลี่ยให้เนียนเรียบเสมอกันทั่วทั้งหน้า

ลงคอนซีลเลอร์ปกปิดรอยดำจากสิว ผสม Impress Filter & Corrector เบอร์ 02 กับ Make up Forever Full Cover เบอร์ 4 เข้าด้วยกัน เพราะซื้อ Impress มามันคล้ำไปหน่อยค่ะ ต้องผสมให้สีเข้ากับผิว

กลบแพนด้าใต้ตาด้วย Lunasol Under eyes Base เบอร์ 02

ปัดแป้งฝุ่น Anna Sui มีวิ้งละเอียดยิบ ๆๆ เบอร์ 701

ตามมาด้วยขั้นตอน Eye Makeup

ลง Eye Shadow เบสด้วย Benefit Cream Shadow สี Flatter Me ทาให้ทั่วเปลือกตา

ตามด้วย สีที่ 1 ตามรูป จากพาเลต J Unit Miami 26 Eyeshadow & Blush Palette
    ทาทั่วเปลือกตา และหางตาล่างนิดหน่อย

นำ MAC Lustre Drops สี Pink Rebel มาผสมกับสีที่ 2 จากพาเลต ตามรูป
    ให้ได้เนื้อข้น ๆ หน่อย แล้วทาทับไล่ระดับ เว้นหัวตา แต่เน้นหางตานะคะ เบลนให้สีกลืนกัน

แล้วทา inner liner บน และ ล่าง ด้วย In2It Waterproof Eyeliner สีดำ

นำสีที่ 3 จากพาเลต ตามภาพ มาไล้เบา ๆ
    เก็บขอบ รายละเอียดอีกครั้ง ตรงเปลือกตาด้านบน ล่างโหนกคิ้วนิดหน่อยค่ะ

จากนั้น ขั้นตอนการทา Eyeliner

ผสม Eyeliner J Unit Miami Creamy Eyeliner & Shadow
    สีดำ กับ สีทอง นิดเดียว ให้เข้ากันได้เป็นสีดำเหลือบ ๆ ทอง ประมาณนี้

แล้ววาดขอบตาตามปกติ วาดเส้นหนาหน่อย ลากปลายเชิดเล็กน้อย
    เขียนขอบตาล่างตรงหางตา ล่าง ให้เข้ม ๆ ไล่ไปยังหัวตา ค่อย ๆ อ่อนลง

จัดการเขียนคิ้ว ให้เข้มขึ้น ด้วย Maybeline ชอบอันนี้เพราะเป็นเนื้อ wax เขียนง่าย เข้มดี
    คิ้วแจนสักมาค่ะ สีเริ่มเลือนแล้วต้องหาเวลาไปเติม

ออกมาเป็นแบบนี้ค๊า

ดัดขนตา ปัดมาสคาร่าด้วย Covergirl LashBlast
    ปัดเบา ๆ รอบเดียวพอนะคะ เพราะจะติดขนตาปลอมต่อค่ะ

ภูมิใจนำเสนอ MINK EYE ขนตาปลอม ขนมิ้งค์แท้ ๆ

hand made จับเรียงเส้นต่อเส้น ขนตาเป็นธรรมชาติมาก ดูไม่หลอกเลย
    เพราะเค้าสลับไขว้ ขนสั้น ยาว ทำให้ดูเป็นชั้นขน เหมือนขนตาคนจริง ๆ

ตอนแรกได้มา เปิดกล่อง เอ๊ะ สั้นจัง สั้นมาก ไม่ชอบเลย
    แต่พอติดออกมา ว้าวว เลยค่ะ สวยเป็นธรรมชาติมาก ๆ ไม่ยาวไป ไม่สั้นไป ชอบมากกกก

ติดด้วยกาว Shu Uemura
    ขอข้ามขั้นตอนการติดนะคะ เพราะถ่ายรูปไม่ถนัด

ออกมาแล้วเป็นเช่นนี้ค่ะ เนียนมากกก ไม่หนักตาด้วย แทบไม่รู้เลยว่าติดขนตา
    ติดเสร็จแล้วปัดมาสคาร่าขนตาล่างด้วยนะคะ

ปัดแก้มด้วย Laura Mercier Moroccan Bronze เลิฟมากค่ะชิ้นนี้
    เป็นบรอนเซอร์ที่สีสวยมาก ปัดแก้มได้เลย
    แล้วไล้เบา ๆ ทั่วหน้า เพื่อความโกลว์ ด้วย Laura Mercier Shimmer Presses Powder

ขั้นตอนสุดท้าย ปากค่ะ
    ลงลิปบำรุง อันนี้ทำให้ปากอวบอิ่ม LipFusion Collagen Lip Plump

ตามด้วย พาเลตลิป J Unit Miami 32 Lip Luxe Palette

ใช้สีที่ 1 ในพาเลต ตามภาพ ลงทั่วริมฝีปาก สีออกนู้ดส้ม
    อยากให้นู้ด ๆ อมทองอีกนิ๊ดค่ะ ตามด้วย สีที่ 2 ในพาเลต ทาทับไปเลยเยอะ ๆ ค่ะ
    ผสมสีกันแล้ว จะออกมาเป็นสีแบบรูปปากด้านล่างเลยค่ะ

เสร็จเรียบร้อยยยย...

After
    .....Day Look.....

ต่อไปเป็น Night Look

เติมความเป็น Diva มากขึ้นถึงขีดสุด ด้วย กากเพชรระยิบระยับ
    นำสีทองจาก NYX Glitter Cream Palette แต้มทับ eyeshadow ลงไปเลย ตามภาพค่ะ

แล้วเปลี่ยนขนตาปลอม จาก MINK EYE ธรรมดา ให้เปล่งประกายขึ้นอีก ด้วย
    MINK EYE CRYSTALS ขนตาปลอม ขนมิ้งค์แท้ ประดับคริสตัล Swarovski วิ้งวับกันเข้าไป

ติดออกมาแล้วเป็นแบบนี้ละค๊า

แต่เดี๋ยวก่อนนน....

เพิ่มความเด่นให้กับริมฝีปาก ในยามค่ำคืน
    นำสีที่ 3 จาก J Unit Miami 32 Lip Luxe Palette ดังภาพด้านบน
    มาผสมเข้ากับ DiorKiss สีเงิน Lime Glace จะได้เป็นเนื้อกสอสสีทองอร่าม เงา ๆ มีชิมเมอร์
    ทาทับสีเดิมลงไป จะออกสีทองเหลือบ ๆ ฉ่ำวาว ดั่งน้ำผึ้งเคลือบริมฝีปาก

After
    .....Night Look.....

เพิ่ม พรอพส์ ด้วย ต่างหูสีทองห้อยระย้า

Before & After นะคะ

ขอจบการทำ How to ด้วยภาพนี้ค่ะ

รูปซ้าย Day แสงธรรมชาติ
    รูปขวา Night เปิดแฟลชค่ะ

ขอบคุณที่ติดตามชมนะค๊า ยาวมาก ๆ เลย how to นี้
    ถ้าข้ามขั้นตอนไหน หรือบกพร่องประการใด ขออภัยด้วยนะค๊า

0/5
    สุดยอดมากเลยค่ะ น้องแจน เก็บรายละเอียดมาให้ดูทุกขั้นตอนเลย สีลิปสติกสวยๆทั้งนั้นเลยค่ะ อายลายเนอร์ของที่ไหนค่ะแล้วจะแพนด้าหรือเปล่า เพราะพี่ลองมามากมายทุกแบรนด์ตกบ่าย สีตกหมดหน้าเป็นแพนด้าเลยอ่ะ
    ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันเคล็ดลับแต่งหน้ากัน

0/5
    thanks kaa

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    ตายๆๆๆๆๆ

พี่แจนสวยไปไหนเนี่ย

แต่ออกมาแล้วเป็นเทพไปเลยครับผม

รายละเอียดก็บรรยายได้สุดยอดมากๆๆครับ

0/5
    เลิศมากนู๋ อย่าบอกนะว่าทำไปถ่ายรูปไปด้วยอ่ะ เก่งจังเลย ป.ล สวยเสมอเลยนะจ้ะ

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5
    กรี๊ดดดดดด สวยงามมากกแจนนนนน

สอนนู๋แต่งตาม่างงงงงงงงงงงงงงงงง

ชอบสีทองจังเลยอะ >"<

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ยกนิ้วให้เลยค่ะ เลิศมาก ๆ

0/5
    SexY มากกกกกก

0/5
    สวยค่ะ คุณแจนเหมาะกับสีทองเลยค่ะ

Dollabhon's Avatar
    Dollabhon is offline Trusted Member
    0/5
    Beautiful Girl ค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆ คุณนางแบบก็สวยจัง

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook