Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: การล้างหน้าที่สะอาดและถูกต้องเป็นแบบไหนค๊ะ

Warning Points:
    0/5
    คือ อยากทราบว่าการล้างหน้าที่ถูกต้องและสะอาดตามแบบฉบับของแต่ละคนเนี่ยเป็นแบบไหนค๊ะ
    เพื่อนๆในห้องนี้ใครมีวิธีการล้างหน้าแบบไหนมาเล่าให้ฟังมั่งค๊ะ
    เพราะตอนนี้คิดว่าตัวเองล้างหน้าสะอาดที่สุดแล้วก็ยังมิวายมีสิวอุดตันมาเยืนเลยค่ะทั้งที่เมื่อก่อนนี้ไม่มีเลย
    ก็เลยคิดว่าจะเปลี่ยนวิธีล้างหน้าใหม่ค่ะ

0/5
    หุหุ สิ่งที่น๊อท ทำเป็นประจำนะคับ

1.จะใช้ oil ล้างหน้า ก่อน 1 รอบ นะคับ ที่สำคัญ มือแห้ง หน้าแห้ง
    แล้วค่อยๆๆถูวน สัก 10-15 วินาที แล้วจึงกวักน้ำ ขึ้นมา แล้วถูวนต่อ ทำไปเรื่อยๆๆๆจน
    oil กลายเป็นน้ำนม จนหมด

หรือ ช่วงไหน งบ หมด จะใช้ Cleanser เช็คเครื่องสำอางค์ ก่อน คับ ใช้กับสำลีเช็ด ย้อนรูขุมขน
    นะคับ แล้ว ล้างด้วยน้ำ อีกรอบ

2.จะล้างหน้าด้วยน้ำอุ่น เพื่อเปิดรูขุมขน แล้วจะใช้ Foam /gel ล้างหน้า ยี่ห้อ ที่ ชอบ ผสมน้ำนิดหน่อย แล้วถูวน บนใบหน้านะคับ ในช่วงที่ล้าง ก้จะใช้น้ำอุ่นคับ พอ ก่อนจะเช็ดหน้า ล้างน้ำเย็นอีกรอบ อะคับ เพื่อปิดรูขุมขน

อ่อ ก้จะ สครับ ทุก 3 วันนะคับ

อิอิ แบบนี้ ของน๊อท ก้สะอาดแล้วละคับ ส่วนสิวอุดตันไม่ค่อยมี นะคับ เพราะไม่ได้แต่งหน้า มากมาย

ไม่ต้อง กลบแบบ หมูนิค

คิๆๆๆๆๆๆๆ

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5
    ของเดีย ก้ คล้ายๆพี่น้อตแหละค่า
    ถ้าใช้ ล้าง คสอ ของ ipsa/ suqqu ก้ถูวนๆๆ ไปเรื่อยๆ แล้วพรมๆน้ำแล้วถูวนๆๆๆ จนออกหมด
    แต่ถ้าใช้ของ impress มันจะจับเป็นก้อนๆ ก้ใช้ผ้า sponge ชุบน้ำแล้วเช็ดออกอะค่ะ

จะเห็นคราบ คสอ ต่างๆมากมาย ติดออกมาตึม แล้วล้างตาม ด้วยโฟมอีกทีนุง

แล้วก้เช็ดด้วย toner ตามอะค่า แค่นี้แหละ

0/5
    ตอนเช้า ใช้โฟมล้างหน้าอย่างเดียวจ้ะ
    ตอนเย็น ใช้ oil ล้างหน้าของลุง Shu และตามด้วย โฟมจ้ะ เจ้จะขัดหน้า พอกหน้า ทุกอาทิตย์ นวดหน้าพยายามทำอทิตย์ละ 3 หนจ้า

0/5
    มิ้มใช้ cleanser ของ Impress กับ Ipsa ค่ะ
    ส่วนตัวแล้วใช้ที่เป็นรูปแบบของOilไม่ได้เลย
    จะมีสิวขึ้นเลยค่ะ ทั้งๆที่ปกติไม่มีสิวเลย
    คุณตั๋นลองดูนะค่ะ ว่าตัวเองใช้แบบOilไม่ได้รึป่าวนะค่ะ
    หลังจากใช้Cleanserวนๆแล้วก็จะใช้ฟองน้ำเช็ดเครืองสำอางค์เช็ดค่ะ
    จากนั้นก็ใช้ Foam ล้างอีกที สองทีนะค่ะ

0/5
    ขอบคุณทุกๆคำตอบเลยนะค๊ะ ตั๋นจะลองไปทำดูเพราะตอนนี้สิวอุดตันกลับมาอีกแล้วเพราะไม่ได้ใช้ป้าพอลล่ากลัวใช้ติดๆกันหน้าจะบางค่ะ

orange's Avatar
    orange is offline Trusted Member
    0/5
    ส้มเคยใช้ oil Shu สิวเสี้ยนตามจมูกมาเพียบค่ะ
    เลยเปลี่ยนมาใช้พวก cleansing milk เช่น sisley, lancome ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ไม่ค่อยมีสิวเสี้ยน สิวอุดตัน
    ขั้นตอนขอก้อปของน้องน๊อตค่ะ แต่ส้มใช้ฟองน้ำอาบน้ำเด็กเช็ด cleansing ออกนะคะ ไม่เปลืองสำลีค่ะ อิอิ

หลังล้างหน้าถ้ามีพวกสิวอุดตันเยอะลองทา bensec 2.5% ทิ้งไว้แป้บนึง แล้วล้างออก นะคะ ก่อนนอนก็ใช้พวก differin ทาหลังจากลงบำรุงวันเว้น วัน ช่วยพลัดเซลล์ผิว ทำให้หน้าใส ไร้สิวนะจ๊ะ หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไปจ้า

0/5
    Quote Originally Posted by orange View Post
    ส้มเคยใช้ oil Shu สิวเสี้ยนตามจมูกมาเพียบค่ะ
    เลยเปลี่ยนมาใช้พวก cleansing milk เช่น sisley, lancome ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ไม่ค่อยมีสิวเสี้ยน สิวอุดตัน
    ขั้นตอนขอก้อปของน้องน๊อตค่ะ แต่ส้มใช้ฟองน้ำอาบน้ำเด็กเช็ด cleansing ออกนะคะ ไม่เปลืองสำลีค่ะ อิอิ

หลังล้างหน้าถ้ามีพวกสิวอุดตันเยอะลองทา bensec 2.5% ทิ้งไว้แป้บนึง แล้วล้างออก นะคะ ก่อนนอนก็ใช้พวก differin ทาหลังจากลงบำรุงวันเว้น วัน ช่วยพลัดเซลล์ผิว ทำให้หน้าใส ไร้สิวนะจ๊ะ หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไปจ้า
    วิธีการกำจัดสิวเสี้ยนที่ง่ายๆคือ หมั่นขัดหน้าค่ะอย่างน้อย อาทิตย์ละครั้ง

Blog Entries
    9
    0/5
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

Comments from Facebook