(ขอเอา user แฟนมาใช้นะครับ) แต่ก่อนเป็นเพียงผู้ผลิตเสื้อผ้าส่งออกออนไลน์เท่านั้น ไม่มีหน้าร้าน วันนี้เราพร้อมแล้วที่จะโตขึ้น มีร้านเป็นของตัวเอง

คือตัวแฟนผมเป็นร้านขายเสื้อผ้าออนไลน์ ขายในอินเตอร์เน็ตแรกๆมีคนสั่งแค่ในประเทศ พอแบรนด์เริ่มเป็นที่รู้จักเราก็มีการส่งออกไปยังต่างประเทศ ได้เป็นระยะเวลาหลายปีแล้วครับ โดยแรกผมก็ทำงานบริษัทแต่เมื่อแฟนผมมีการสั่งของเข้ามามากผมจึงตัดสินใจออกจากงานมาช่วยและจับงานด้านนี้โดยตรง ศึกษาทั้งการออกแบบ และ วางแผน ผมจะมีทีมออกแบบ และตัดเย็บครบวงจร แรกๆขายในเน็ตก็รายได้ค่อนข้างดีครับ แต่พอไปได้ซักระยะ ก็มีบางร้านมาก็อปแบบของร้านเราไปทำตามครับ และก็มีหน้าร้านเป็นของตัวเองหลังๆขายดีกว่าร้านเราอีก
ผมก็เลยคิดว่าในเมื่อผมมีแบรนด์เป็นของตัวเอง มีทีมงานที่พร้อมทุกด้านแล้ว ผมจะต้องเริ่มเปิดร้านเป็นจริงเป็นจังซักที เพื่อเพิ่มยอดขายนอกเหนือจากออนไลน์ ให้เป็นแบบครบวงจรนะครับ เพราะจะสามารถสร้างความหน้าเชื่อถือให้กับลูกค้าได้อีกทางด้วย
ผมจึงเริ่มมองหาพื้นที่ให้เช่า ที่จะเปิดร้านเสื้อผ้าของผม ซึ่งที่แรกของผมที่นึกออกก็คือ ประตูน้ำ แพลตินั่ม เจเจมอลล์ สยาม แต่พอสืบเรื่องค่าเช่าแล้ว ผมก็ต้องยอมถอยจริงๆ สู้ราคากันไม่ไหวเลยครับ ค่าเช่าตกเดือนเป็นแสนเลยครับ ก็ต้องยอมรับยอดขายมันคงได้แต่ว่าหักลบกลบหนี้แล้ว มันก็ยังเกือบๆจิกเนื้อตัวเองเลยเหมือนกัน ต้นทุนของเนื้อผ้า เสื้อผ้าของผมก็ไม่ได้ถูกเหมือนของจีนที่เค้าบินไปซื้อกันมาขายนะครับ เพราะผมใช้วัตถุดิบที่คุณภาพสูง ใส่แล้วนิ่มสบายเลย งานของผมคุณภาพ ดีไซน์ และราคาที่เหมาะสม

เพื่อนของแฟนผมอีกคนเค้าทำธุรกิจ กระเป๋าหนังสตรี เลือกหนังเอง มีหลายเกรด คุณภาพ ทำเอง ขายเองแบรนด์ของตัวเองเหมือนกันครับ เค้าแนะนำผมให้ไปเช่าพื้นที่ ที่ Sathorn Market Street ตรงสาทร เพราะทำเลดี เค้าว่าค่าเช่าที่ มันถูกมากเลยครับ
ผมกำลังมองหาที่ตั้งทำเลของร้านผมอยู่ครับ เดี๋ยวจะมาอัพเดทร้านมาให้ดูนะครับ เผื่อใครสนใจจะไปอุดหนุน ก็จะได้ตามไปเจอกันครับ ^.^”