Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: ~*~*~ขอความช่วยเหลือค่ะ พนงร้านลืมเอาเสื้อติดtagกันขโมยออกให้ ~*~*~

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

~*~*~ขอความช่วยเหลือค่ะ พนงร้านลืมเอาเสื้อติดtagกันขโมยออกให้ ~*~*~

ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ

คือเราเพิ่งกลับจากทริป hk-macau คืนก่อนกลับที่แพคของ ตอนที่จัดของอยู่ก้อเพิ่งเห็นว่าเสื้อยืดของสามีที่ซื้อมาจาก h&m สาขาที่ central ยังมีtagกันขโมยติดอยู่ พนง ลืมเอาออกให้ (ถึงว่าตอนที่เดินออกจากร้าน เครื่องมันร้อง แต่เดินออกมากันหลายคนเลยคิดว่าไม่ใช่เรา และคงไม่มีอะไร)ตอนที่ซื้อมีเสื้อกั๊กเรากับเสื้อยืดสามีแค่ 2 ตัว แต่พนง คงเอาออกแค่ตัวของเสื้อกั๊ก

ปัญหาคือเราไม่สามารถกลับไปที่ร้านได้ เพราะวันรุ่งขี้น (วันที่4) ต้องเดินทางกลับแต่เช้า เลยต้องติดเสื้อกลับมาเมืองไทยทั้งอย่างงั้น เราจ่ายเป็นเงินสด ใบเสร็จก้อทิ้งไปแล้วไม่ได้เก็บไว้แล้วด้วย

หน้าตาtagมันเป็นแบบนี้อ่ะค่ะ

มีคนบอกว่ามันแกะออกเองไม่ได้ เพราะบางทีจะมีหมึกอยู่ข้างใน มันจะกะเด็นออกมาเลอะเทอะไปหมด

เลยอยากปรึกษาว่ามีวิธีไหนได้บ้างที่จะเอาออกได้ โดยไม่เลอะหมึก ตอนแรกจะเอาไปลองให้ร้านพวก zara, mng เอาออกให้ แต่จำได้ว่ามันเป็นคนละแบบกัน ของ mng จะเป็นแบบตัวยาวๆอ่ะค่ะ

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ว่าควรทำงัยดี

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าเลยนะคะ

xtrastrong's Avatar
    xtrastrong is offline Trusted Member
    0/5
    ขอโทษนะครับที่คำตอบอาจจะช่วยอะไรไม่้ได้มาก...
    ทำได้อย่างเดียวครับ คือทำใจ
    เพราะเอาออกเองก็เอาออกไม่ได้อยู่แ้ล้ว หรือเอาไปให้ร้านค้าเขาก็ไม่เอาให้หลอกครับ เขาต้องคิดว่าเราขโมยมา (แม้ว่าเราจะไม่ได้ทำก็ตามครับ)

โอมเคยมีประสบการ์ณเดียวกันครับ ไปเที่ยวเมืองนอก ซื้อ H&M เหมื่อนกันด้วย (เข้าใจว่าคนเยอะ แต่ไม่น่ารีบจนลืมแบบนี้เลย) ซื้อที่ประเทศนึงแล้วพอตอนจบทริป มาดูอีกทีอ้าวเจ้าป้ายเวรนี่ ยังอยู่นี่จะนั้งเครื่องไปให้เขาแกะก็คงไม่ไ้ด้ ใบเสร็จก็ทิ้งไปแล้วจะไปให้ ประเทศปลายทางทำให้เขาคงหาว่าเราขโมยมา

สรุปก็คือ ปล่อยไปครับ คิดซะว่าเราไม่รอบคอบเอง
    ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
    ขอให้มีความทรงจำที่ดี ... ก็เพียงพอแล้ว
    อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
    และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้

อยากให้คืนที่โหดร้ายนี้ ผ่านไปเร็วๆ

w_mod's Avatar
    w_mod is offline Trusted Member
    0/5

ทุบเอาค่ะ

เคยเจอแบบนี้เหมือนกันค่ะ แล้วเค้าเอาค้อนทุบ ๆ ก็หลุดออกค่ะ แต่ตัวยึดมันคนละแบบกะอันนี้อ้ะค่ะ
    ของเรามันเป็นแบบตัวดำ ๆ ยาว ๆ อ้ะของซาร่าอ้ะค่ะ ลองดูนะคะ ถ้าเก็บไว้ก็ไม่ได้ใส่ ลองทุบดูดีมั้ย
    เป็นแฟนแอร์ต้อง...อดทนเพราะแอร์ช้อป...เหลือทน

kori's Avatar
    kori is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นเหมือนกัน เราซื้อกลับมาจากสิงคโปร์ แต่เราเดินไปถามจัสปาลสยามนี่เเหละ ว่าช่วยเอาออกให้ได้เหรอเปล่า ครั้งแรกเค้าปฏิเสธ แต่เราอ้อนเค้าให้ลองดู พอเค้าลองปุ๊บแกะออกเลยค่ะ แต่ตอนเราเข้าไปขอร้านจัสปาลก็มีเขินๆนิดหน่อยบวกกับกลัวเครื่องในร้านเค้ามันจะร้อง แต่ก็ไม่แหะ
    Swiss ที่รัก

0/5
    ห้ามทุบนะคะ เพราะจะมีหมึกออกมาด้วย
    เคยมีประสบการณ์ค่ะ ไปเมกาซื้อกางเซลล์ 10 กว่าตัว ไม่ได้แกะป้ายกันขโมยออก 2 ตัว
    เลยลองเสี่ยงดูทุบไป ก็ปรากฏว่าเลอะ ต้องทิ้งไป หมึกนี่ซักไม่ออกด้วยนะขอบอก
    และอีกตัวเลยไปตะเวรตามห้าง ว่าที่ไหนมีที่ปลดแบบนี้บ้าง
    สรุปทุกร้านขอดูใบเสร็จก่อนทดลอง โชคดีมากมายเก็บอยู่เพราะจะเอามาเบิกกะป๊า....
    เค้าขอดูก่อนที่จะแกะ สรุปแกะออกที่ร้านเสื้ออะไรจำไม่ได้เพราะว่าเดินมันไปทุกร้าน ร้านในตั้งที่กั้นสำหรับป้องกันคนขโมย..ถือว่าโชคดี แต่ก็คงต้องเหนื่อยหน่อยนะคะ เดิมดุ่ม ๆ มันไปทุกร้านนั้นหละคะ ลองคุยด้วย บอกไปเลยได้ไหมว่า เพื่อนซื้อมาฝาก แล้วไม่ได้แกะออก ไม่รู้ซิ ไม่มีใบเสร็จเราว่ายากเหมือนกันค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    ตัวที่มันดูดกันอะ มันเป็นเเม่เหล็กดูดกันรึเป่า ถ้าใช่ลองเอาขั้วของเเม่เหล็กอีกด้านมาดูดมันจะออกไหมหนอ

catdojo's Avatar
    catdojo is offline Trusted Member
    0/5

Smile

ตัวที่มันปักเข้าไปในผ้าจะเป็นเหมือนเข็ม ลองหาคีมตัดลวดปากแหลมตัดดูนะค่ะ

หวังว่าพอจะช่วยได้บ้าง
    ~----~**~----~**~-----~**~-----~**~-----~----~**~----~**~-----~**~-----~**~-----

"Women who buy the famous 2.55 cannot only buy black." ---Karl Lagerfeld

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณทุกความเห็นเลยค่ะ เด๋วจะลองกลับไปหาใบเสร็จอีกที

ใครมีวิธีอะไรแนะนำเพิ่มเติมอีก ก้อช่วยบอกด้วยนะคะ

Peepi is offline Trusted Member
    0/5
    แหะๆ อ่านแล้วรุ้สึกตะหงิดๆอะค่ะ คือประมาณว่ามีตัว 1 อยู้ในตุ้เหมือนกัน กะจะเอาไปให้พี่เค้าแกะออกให้แต่ขี่เกียจ bill ก้ไม่เก็บ เหอๆๆ งานเข้าแล้วสิเรา T^T
    $$.$$ I'M BROKE! $$.$$
    OMG desperately needed some money >.<
    ...
    *sigh*
    T^T

rowling's Avatar
    rowling is offline Trusted Member
    0/5
    เคยเจอเหมือนกันค่ะ ZARA ที่เอ็มโพเรียม เราซื้อเสร็จ จะเดินออก ปรากฏว่า มันร้อง เราก็เอ๊ ทำไมมันร้อง ก็เดินถอยหลัง มาที่พนักงาน เค้าก็มองๆ เราก็ ส่งกระเป๋าให้ดูเลย ว่าไม่มีอะไร แต่ทำยังไงก็ร้องอยู่นั่นแหละ พนักงานบอกว่าไม่เป็นไรค่ะพี่ สงสัยเครื่องมันไม่ดี มั้ง เราก็ เอ๊ แบบนี้ได้ไง ไม่ได้หรอก ก็ให้ช่วยกันหา ว่ามันดังอะไร สุดท้าย ถุงที่เค้าให้เรามานั่นแหละค่ะ ซื้อเดรส 4 ตัว เอาออกไป 3 ตัวอีกตัวนึงไม่ได้เอาออกให้ เซ็งเลย พนักงานขอโทษใหญ่เลย เราก็ เซ็งสุดๆเหมือนกัน..

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook