Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 16 of 16

Thread: ประโยชน์ของรังนก สำหรับคนท้อง

kalliez's Avatar
    kalliez is offline Junior Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by pen_guin View Post
    เคยกินแต่ จับซาไทเป้า อะ รสชาดสุดจะบรรยาย
    จับซาไช้เป้า เหมาะกับคนท้องที่สุดค่า หาซื้อได้ตามร้านยาจีนนะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by oum_ja View Post
    จริงหรือค่ะเนี้ยพึ่งรู้......

สงสัยต้องพยายามเลิกทานแล้วค่ะ เราชอบมาก

แต่จริงๆแล้ว คุณสามีเคยบอกว่า รังนกไม่ได้มีประโยชน์อะไรมากมายค่ะ เป็นแค่โปรตีนชนิดหนึ่งเท่านั้นเองค่ะ ถ้าทานรังนกสู้ทาน พวก นม ไข่ อะไรอย่างนี้ดีกว่า ไม่แพงด้วย

ส่วนซุปไก่ยี่ห้อต่างๆ....ก็เหมือนทานไก่ที่นำมาต้มแล้ว ในราคาที่แพง กว่าต้มเอง สรุปก็ไม่ได้บำรุงร่างกายอะไรมากมาย

สรุปทานอาหารให้ครบห้าหมู่ก็พอแล้วค่ะ ยาต้มยาหม้อยาดองทั้งหลาย ก็ไม่ควรทานค่ะ เพราะว่าไม่รู้จะเกิดผลกะลูกในท้องของเราอย่างไรในอนาคตข้างหน้านะค่ะ
    เข้าใจถูกต้องแล้วค่ะน้องสาวเป็นหมอบอกว่า ยิ่งรังนกขวดๆหรือซุปไก่ที่ทำขายนะมีแต่น้ำตาลและถ้าคิดอีกแง่หนึ่งนะ "น้ำลาย" นะ อึ๋ยยยย
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    สวัสดีครับ ทุกคน..

ผมไม่ได้มาต่อต้านความคิดเห็นของหลายๆท่านนะครับ

เพราะมันก็อาจจะเป็นความจริง ของคนบางกลุ่มที่ทำธุรกิจไม่นึกถึง ธรรมชาติ

แต่ที่จริงแล้ว แถวบ้านผมมีการทำบ้านนกนางแอ่นเกิดขึ้นมามาก และตัวที่บ้านกำลังทำด้วย

ผมจะบอกว่า การเก็บรังนกที่นี่ จะเก็บเฉพาะเป็นรังเก่าที่นกได้ไข่ และคลอดลูกไปแล้วครับ

คนแถวนี้ไม่ต้องการให้ลูกนกตาย หรือแม่นกตาย เพราะอะไรรู้ไหมครับ เพราะว่า ประชากรของนกจะได้เพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ

เป็นผลดีต่อคนที่ทำบ้านนกและ เป็นธุรกิจที่อยู่ได้ในระยะยาวครับ

ไม่มีใครสร้างบ้านนนกมา หลายแสน หรือเป็นล้าน แต่มาฆ่านก แล้วทำให้นกตายไป แล้วนกที่ไหนจะมาอยู่อ่ะครับ

คนทุกคนไม่ดีเหมือนกันหมด และก็ไม่ได้เลวร้ายเหมือนกันหมดทุกคนครับ

คนทำบ้านนกก็เหมือนกัน ถ้ารู้จักทำ รู้จรรยาบรรณ นกและคนก็สามารถอยู่ด้วยกันได้ มีผลประโยชน์ร่วมกันครับ

0/5
    Quote Originally Posted by yaminter View Post
    สวัสดีครับ ทุกคน..

ผมไม่ได้มาต่อต้านความคิดเห็นของหลายๆท่านนะครับ

เพราะมันก็อาจจะเป็นความจริง ของคนบางกลุ่มที่ทำธุรกิจไม่นึกถึง ธรรมชาติ

แต่ที่จริงแล้ว แถวบ้านผมมีการทำบ้านนกนางแอ่นเกิดขึ้นมามาก และตัวที่บ้านกำลังทำด้วย

ผมจะบอกว่า การเก็บรังนกที่นี่ จะเก็บเฉพาะเป็นรังเก่าที่นกได้ไข่ และคลอดลูกไปแล้วครับ

คนแถวนี้ไม่ต้องการให้ลูกนกตาย หรือแม่นกตาย เพราะอะไรรู้ไหมครับ เพราะว่า ประชากรของนกจะได้เพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ

เป็นผลดีต่อคนที่ทำบ้านนกและ เป็นธุรกิจที่อยู่ได้ในระยะยาวครับ

ไม่มีใครสร้างบ้านนนกมา หลายแสน หรือเป็นล้าน แต่มาฆ่านก แล้วทำให้นกตายไป แล้วนกที่ไหนจะมาอยู่อ่ะครับ

คนทุกคนไม่ดีเหมือนกันหมด และก็ไม่ได้เลวร้ายเหมือนกันหมดทุกคนครับ

คนทำบ้านนกก็เหมือนกัน ถ้ารู้จักทำ รู้จรรยาบรรณ นกและคนก็สามารถอยู่ด้วยกันได้ มีผลประโยชน์ร่วมกันครับ
    that's true ka...

and about the red bird's nest it is not their blood na ka.

it is the mineral color from the cave.

if anyone interested in bird's nest, you can pm me na ka

i will give you more information when im back to Thailand.

0/5
    จขกท. มาแหละไม่ได้เช็คหลายวัน จากที่เช็คหลายกระแส ประโยชน์ที่สำคัญบำรุงผิวเด็กในท้องและแม่ก็จะได้ประโยชน์ด้วย และมีโปรตีนด้วย แต่อย่ากินมากเกินไปจะเป็นผลเสีย ตอนนี้หญิงเริ่มกินแล้ว เพราะภรรยาเพื่อนๆคุณสามีกินกันหมด บอกว่าเด็กออกมาผิวดีเลย ไว้หญิงคลอดน้องแล้วจะบอกว่าได้ผลตามที่คนอื่นแนะนำหรือป่าวน่ะคะ

สงสารนกก็สงสารน๊า แต่มาคิดๆ คนเรากินหมู ไก่ ปลา ก็ต้องพรากชีวิตเหมือนกันน๊า คิดได้หลายแง่

0/5

Question

ทานอาหารที่มีสารอาหารมีประโยชน์ดีกว่าค่ะ
    พืช ผัก ผลไม้ นม เนื้อให้โปรตีน ตับ ทานปลาเยอะๆ อาหารทะเล ถั่วเหลือง งา
    น้ำขิง น้ำมะตูม ลูกพรุน อันไหนมีประโยชน์ โซ๊ยไปเลยค่ะ ..

รังนกเราก็ไม่แนะนำเหมือนกัน ... ไม่ได้เกี่ยวกับลูกนก แม่นกหรอกนะคะ
    แต่เราคิดว่า ..มันไม่ได้มีประโยชน์อะไรมากมาย .. เท่านั้นเอง .. (:
    i don't suffer from insanity,
    i enjoy every minute of it.

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook