Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: ช่วยแนะนำเกี่ยวกับการส่งของไป USA ด้วยครับ please =)

Warning Points:
    0/5

ช่วยแนะนำเกี่ยวกับการส่งของไป USA ด้วยครับ please =)

คือผมต้องการส่งของไป อเมริกา ในเวลาเร่งด่วน

ไม่ทราบว่าควรใช้บริการของบริษัทไหนดีครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ เพราะผมไม่เคยส่งมาก่อนเลย ==;

มีแบบเร็วที่สุดกี่วัน อยากได้แบบ 3 วันถึงเมกางี้อะครับ และเป็นของอะไรฮะ? DHL, UPS, หรือ ไปรษณีย์ดี

และราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ? ถ้าของหนัก 1 Kg. ครับ

ขอบคุณครับ =)

mymimi's Avatar
    mymimi is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าไปรษณีย์ไทย เป็น EMS ก็ไม่น่าจะเกิน 1 อาทิตย์นะคะ อย่างช้าที่สุดอะคะ
    ส่วน FEDEX น่าจะเร็วกว่านะคะ ไม่น่าจะเกิน 5 วัน โทรให้มารับของที่บ้านได้ด้วย ถ้าไม่มีกล่องก็แจ้งเค้าก่อน เค้าก็จะเตรียมมาให้
    แต่ราคา ไม่แน่ใจอะคะ กะไม่ถูก
    “On ne nait pas femme, on le de vient”

0/5
    เคยได้ยินว่า FedEx ทำของหายบ่อยหรอครับ ...

มิแน่ใจเหมือนกัน ... ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ...

แต่ที่ไหนชัวร์สุดๆฮะ ^^

mybigboss's Avatar
    mybigboss is offline Trusted Member
    0/5
    เคยใช้ของ DHL ค่ะ
    แต่ส่งของแบบ jumbo box ราคาก็ประมาณ 7000 บาทค่ะ
    น้ำหนักได้ 30 Kg. ค่ะ ใช้เวลาประมาณสามวันได้ค่ะ
    แต่ถ้าส่ง 10 Kg. ก็ราคา 5000 ค่ะ
    แต่ว่าถ้าของหนักแค่ 1 Kg ก็จะแพงหน่อยนะคะถ้าเทียบกับส่งแบบไปรษณ๊ย์ไทยน่ะค่ะ
    Thank You ... SBN.

0/5
    ประมาณ พันกว่าบาท ได้เปล่าครับ?

0/5
    ชอบ Fedex ครับ

แต่ EMS ไทยก็ work ส่วนราคาเข้าไป Check ใน website ได้เลย

เคยขายของใน Ebay แล้วส่งไปด้วย ems นน. 1 กิโลกว่าๆ ประมาณ 1400++ มั้งครับ
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    DHL หรือ UPS ส่งแบบ overnight ค่ะ อย่างช้าไม่เกินสองวัน แต่ช่วงเทศกาลอย่างนี้ไม่แน่ใจนะคะ ว่าจะต้องใช้เวลาเท่าไหร่
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

shopaholicme's Avatar
    shopaholicme is offline Trusted Member
    0/5
    EMS ไปรษณีย์ใช้เวลาประมาณ 3-7 วันทำการค่ะ
    ราคาเมื่อกี้เช็คมาของหนัก 1 kg = 1210 บาทค่ะ

http://www.thailandpost.com/search_ems_result.asp
    - -Happy New Year ...... ขอให้มีความสุขกันนะคะ--
    เมื่อโดนโกงในการซื้อขายทางอินเตอร์เน็ต ทำอย่างไร? มีวิธีค่ะ < < คลิ๊กๆๆค่ะ

0/5
    ผมเพิ่งโทรไป UPS เค้าบอกว่าส่งแบบ วันนี้ - 31 Dec

service แบบ UPS worldwide express saver = 2,270 บาท

กะ DHL 3,370 บาท 3 วันถึง

สำหรับของ 1 KG. ==;

แพงงง
    , เราต้องกรอกราคาสินค้าตามจริงมั้ยครับ?

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    0/5
    ems ปณ.ไทย 5วันถึงคะ ประมาณ 1500

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook