Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: ขอถามเพื่อนๆพี่ๆชาวSBN ที่เคยไปประเทศนิวซีแลนด์หรือทำงานที่นิวค่ะ ด่วนมากๆๆ ร้อนใจสุดๆๆๆๆ

ibuilt's Avatar
    ibuilt is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Unhappy ขอถามเพื่อนๆพี่ๆชาวsbn ที่เคยไปประเทศนิวซีแลนด์หรือทำงานที่นิวค่ะ ด่วนมากๆๆ ร้อนใจสุดๆๆๆๆ

ก่อนอื่นถ้าบิ๊วตั้งผิดห้องรบกวนแจ้งทางpmด้วยนะคะ ไม่รู้จะโพสห้องไหนค่ะ

ออนุญาตเจ้าของกระทู้ ครับ ขอนำรูปมาลงเพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์ที่หน้าเวบได้ ครับขอบคุณภาพจากลิงก์ http://www.banphai.ac.th/data/techno...-blossom_1.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม เจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

คือเรื่องของเรื่องคือ วันที่ 22 นี้บิ๊วจะไปซัมเมอร์ที่นิวซีแลนด์ค่ะ แล้วได้ทำการยื่นขอวีซ่าแล้ว
    ทางสถานฑูตก็บอกว่านัดรับวันพฤหัสที่20นี้ แต่เนื่องจากการปิดถนน ทำให้สถานฑูตปิด
    ทีนี้บิ๊วก็เลยคิดๆไว้แล้วค่ะว่า ไม่ทันแน่ๆ เพระาตอนนี้ก็ปิดมา1วันแล้ว แถมพรุ่งนี้ปิดเพิ่มอีก2วัน
    เลยอยากถามเพื่อนๆค่ะว่ามีใครเคยไปนิวซีแลนด์ แล้วพอทราบไหมคะว่าสามารถขอวีซ่าที่ประเทศนิวซีแลนด์เลยได้ไหมคะ
    จะเลื่อนวันไปก็ไม่ได้อ่ะค่ะ เพราะบิ๊วซื้อแบบเลื่อนตั๋วไม่ได้ เลยไม่สามารถเลื่อนตั๋วได้อ่ะค่ะ

ถ้าไปขอวีซ่าที่นิวไม่ได้ บิ๊วก็คงต้องซื้อตั๋วใหม่อ่ะค่ะ เสียไปเลยฟรีๆ 3หมื่นนิดๆ T^T

ยังไงถ้ามีเพื่อนๆพี่ๆคนไหนพอจะมีทาง หรือ วิธีช่วย รบกวนเสนอมาทีนะคะ
    บิ๊วหาทางออกไม่ได้จริงๆค่ะ T0T

ขอบคุณตัวใหญ่ๆค่ะ
    ติดต่อบิ๊วได้ทาง PM หรือ fabulous52@gmail.com
    ได้ตลอด24ชม.ค่า

0/5
    น่าจะติดต่อ สถานที่เรียน สอบถามจากสถานที่เรียน น่าจะ ดีที่สุดอะคะ เพราะ เค้า น่าจะรู้้ดีที่สุดนะคะ
    อะ ไร อะ ไร อะ ไร ละ!!!!!!
    !

0/5
    น่าจะติดต่อ สถานที่เรียน สอบถามจากสถานที่เรียน น่าจะ ดีที่สุดอะคะ เพราะ เค้า น่าจะรู้้ดีที่สุดนะคะ เคยเห็นแต่ ต่อ วีซ่า ที่โน่น
    อะ ไร อะ ไร อะ ไร ละ!!!!!!
    !

crazyjigsaw's Avatar
    crazyjigsaw is offline Trusted Member
    0/5
    คิดว่าไปทำวีซ่าที่นู่นเลยไม่ได้ค่ะ ถ้าไม่มีวีซ่า ไปถึงอาจจะถูกส่งกลับทันที

ibuilt is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by crazyjigsaw View Post
    คิดว่าไปทำวีซ่าที่นู่นเลยไม่ได้ค่ะ ถ้าไม่มีวีซ่า ไปถึงอาจจะถูกส่งกลับทันที
    อ่อ อย่างนั้นหรอคะ ขอบคุณมากเลยนะคะ T^T

Quote Originally Posted by Louis_Mc View Post
    น่าจะติดต่อ สถานที่เรียน สอบถามจากสถานที่เรียน น่าจะ ดีที่สุดอะคะ เพราะ เค้า น่าจะรู้้ดีที่สุดนะคะ เคยเห็นแต่ ต่อ วีซ่า ที่โน่น
    ติดต่อไปแล้วค่ะ คำตอบก็เหมือนเดิมเลยค่ะ T^T
    ติดต่อบิ๊วได้ทาง PM หรือ fabulous52@gmail.com

PO is offline Trusted Member
    0/5
    ยังไงก็ต้องขอวีซ่าก่อนไปค่ะ

ถ้าเปลี่ยนชื่อได้ ก็ลองประกาศขายตั๋วค่ะ เพราะบางคนที่เค้าเดินทางไปๆมาๆนิวซีแลนด์อยู่แล้วก็คงสนใจอยากซื้อถ้าราคาถูกกว่าเอเจน ขอให้หาทางออกได้นะคะ

^^
    ... po po po...

0/5
    Quote Originally Posted by PO View Post
    ยังไงก็ต้องขอวีซ่าก่อนไปค่ะ

ถ้าเปลี่ยนชื่อได้ ก็ลองประกาศขายตั๋วค่ะ เพราะบางคนที่เค้าเดินทางไปๆมาๆนิวซีแลนด์อยู่แล้วก็คงสนใจอยากซื้อถ้าราคาถูกกว่าเอเจน ขอให้หาทางออกได้นะคะ

^^
    โอเคค่ะ คือตอนแรกบิ๊วคิดไปว่าอาจจะเหมือนจีนก็ได้ ฮาาาาา >w<
    เดี๋ยวถ้าไม่ทันจริงๆคงเอามาลงขายหนะค่ะ แต่คิดว่าไม่น่าจะเปลี่ยนชื่อได้ค่ะ เดี๋ยวต้องลองถามที่ซื้อตั๋วมาค่ะว่าเปลี่ยนได้หรือเปล่า
    แต่บิ๊วจะรู้ผลวันพฤหัสนี้ เอามาลงขายพฤหัส แต่เครื่องออกวันเสาร์ บิ๊วว่าโอกาสขายได้แทบเป็น0เลยค่ะ T^T

ขอบคุณมากๆนะคะ พี่PO เดี๋ยวได้เรื่องอะไรยังไงจะมาแอบบอกนะคะ (:*

jaew_waw's Avatar
    jaew_waw is offline Trusted Member
    0/5
    เฮ้อ เหนื่อยใจแทนคุณบิ๊วคะ ยังไงเข้ามาเป็นกำลังใจให้นะคะ

เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้

โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

yim324's Avatar
    yim324 is offline Trusted Member
    0/5
    น่าจะคืนตั๋วได้นะครับ
    ซื้อแบบโปรโมชั่นหรอครับ

0/5
    Quote Originally Posted by jaew_waw View Post
    เฮ้อ เหนื่อยใจแทนคุณบิ๊วคะ ยังไงเข้ามาเป็นกำลังใจให้นะคะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ ตอนนี้บิ๊วอารมแบบว่า เหนื่อยใจสุดๆ ):

Quote Originally Posted by yim324 View Post
    น่าจะคืนตั๋วได้นะครับ
    ซื้อแบบโปรโมชั่นหรอครับ
    ใช่แล้วค่ะ ซื้อเป็นแบบตั๋วโปรโมชั่นค่ะ ไม่สามารถ เลื่อนวัน เปลี่ยนเส้นทาง คืนตั๋วได้ค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook