Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 33 of 329 FirstFirst ... 23 31 32 33 34 35 43 83 133 ... LastLast
Results 321 to 330 of 3290

Thread: Beauty Secret

o_aholic's Avatar
    o_aholic is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ป่านนี้คงไป Meeting กันแล้วแน่เลยมีใครไปมั่งอะอย่าลืมเอารูปมาให้ดูบ้างน้าโดยเฉพาะ พี่นีน่า กับคุงกบเคโระ อยากเห็นนน อิจฉาอะต้องหนุกแน่เลย โอ้ก็เป็นเหมือนกันอะอาการแพ้น้ำเนี่ยต้องมียาแก้แพ้ของหมอไว้ติดตัวเลยเพราะรู้ว่าถ้าไม่ทาผดมันแย้งกันขึ้นอุดตลุดเลยค่ะ

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    เอิ๊กกกก ไม่เข้ามาทักทายวันเดียว กลายเป็นทู้นับอายุตั้งแต่เมื่อไรล่ะเนี่ย
    เฮ้อ.. นู๋ นู๋ ยังเล็กกกก เด็กกกก กันทุกคนเลยจ้า
    น้องติ่งจ้ะ พี่อุตส่าห์ถ่ายรูปกรุจะมาอวด แต่ท่าทางกรุพี่จะขี้อาย มีเหตุทำให้แล๊ปท๊อปพี่เจ๊งแบบกู่ไม่กลับอยู่ มองอะไรไม่เห็นเลย ได้แต่ลุ้นว่าสสารทุกอย่างไม่มีวันสูญหาย ถ้าหายสงสัยชีวิตพี่รันทดแน่ๆ ต้องรอกลับเข้าออฟฟิศวันอังคารให้ไอทีซ่อมล่ะจ้ะ
    ตอนนี้เลยไม่กล้าลิงค์รูป ดาวน์โหลดอะไรไปอีกพักนึงนะ
    คุณน้องลิ (5555 ยังไงนู๋ก็เป็นน้องพี่ แน่ๆๆ) ถ้ามีบริการสั่งขนมจากนครสวรรค์เนี่ย โอกาสหน้าพี่จะฝาก พี่คิดถึงมะยมหยีคลุกน้ำตาลไซส์ยักษ์ (จำชื่อร้านไม่ได้อ่ะ มีคนเคยซื้อมาฝาก นั่งกินคนเดียวได้หมดถุงเลย)

จะรีวิวอะไรดี แชมพูดีมั๊ย ใครใช้อะไรดีบ้าง มาบอกกันบ้าง

ปล.คุงน้องกบจ้ะ พี่ยังรอนู๋มาบอกเรื่องแป้งฝุ่นที่พี่นีน่าถามไปนา ของพี่หมดพอดี รอกูรูมาแนะ ต้นเดือนจะได้ไปสอยถูกยี่ห้อ

linaja's Avatar
    linaja is offline Trusted Member
    0/5
    คุณพี่ clumsylady
    (ลิ อันนี้เจ้เรียกไม่ผิดชัวร์ อ้างอิงจากข้อความด้านล่าง อิอิ)
    บริการสั่งขนมจากนครปฐมแทนได้มั้ยคะ นครสวรรค์บังเอิญนู๋จะเดินสายไหว้พระกับครอบครัว ช่วงเทศกาลตรุษจีนน่ะค่ะ เลยผ่านไปทางนั้น แล้วจะเอาบุญมาฝากทุก ๆ คนนะคะ จะได้เฮง ๆ รวย ๆ กันถ้วนทั่วหน้า

แชมพู
    เคเรสตาจ ลิว่าก็โอเคดีใช้ได้ แต่แอบแพง ส่วนใหญ่เลยให้ตัวเอสเซ้นบำรุงของเค้าอ่ะค่ะ เป็นน้ำมันขวดสีส้ม ๆ เล็ก เอาไว้จะถ่ายรูปกะเค้าบ้าง นู๋เป็นคนขยันมาก ไม่เค๊ยไม่เคยถ่ายรูปมาลงกะใครเค้าเล๊ยยย
    เรียนรู้คน ด้วยตัวเราเอง ไม่ใช่จากปากคนอื่น

ปากคนห้ามได้ ความคิดคนห้ามไม่ได้

N'Bungkee
    "Rest In Peace My Dearest"

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    ลิจ๋า มาแลวจ๋า พรุ่งนี้ได้กินขนมแล้ว ดีใจจังค่ะ ขอบคุณ ลิมากๆๆน่ะค่ะ

วันนี้ หลายๆ คนไม่อยู่แน่ๆ เพราะไปมิตติ้ง อิจฉาจัง อยากไปมั้งเนอะ

พี่เมย์ค่ะ ซ่อมเสร็จเมื่อไหร่ มาอวดด้วยน่ะค่ะ

คุณ โอ้ ขอบคุณค่ะ แต่ทำไม พี่ๆ น้องๆ ที่บ้าน อ่ะ เค้าชอบหาว่าติ่งเป็นพี่คนโตของครอบครัว ไม่รู้เอาอะไรมาเป็นเกณท์ สงสัย เค้าวัดกันที่ น้ำหนักมั้งค่ะ อิๆ ปลื้มมาก มีคนบอกว่า หนูยังดูเด็ก ดีใจเหลือเกินค่ะ

พี่นีน่า หะ น้องกบ ไม่อยู่แน่เลย คิดถึงน่ะ รีบกลับมาเมาท์ นะตัวเอง

คุณ มะลิ จ๋า วันนี้ อยู่ป่าวเอ๋ย

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    โอวว์ อยากรู้ด้วยคนค่ะ

แชมพู อะไรดีค่ะ แนะนำด้วยค่ะ ติ่งผมไม่สวยเลย ผมเสีย

ชอบทำสี ผมฟู ไม่มีน้ำหนัก และ ผมแห้งด้วย ช่วยด้วยจ๋า

linaja's Avatar
    linaja is offline Trusted Member
    0/5
    ยังไม่นอนอีกหรอเนี่ย พรุ่งนี้เดินทางกี่โมงจ๊ะ
    จะร่ายให้ฟังน้า
    - ขนมชั้น 2 กล่อง (อันนี้ของโปรดติ่ง ลิจำได้)
    - ฝอยทอง + ทองหยิบ 1 กล่อง
    - ทองหยอด + เม็ดขนุน 1 กล่อง
    อย่าเยอะ แต่ส่งบ่อย ๆ ถี่ ๆ ดีกว่าเนอะ ลิว่า 55+ จะได้อ้วนกันเรื่อย ๆ
    เรียนรู้คน ด้วยตัวเราเอง ไม่ใช่จากปากคนอื่น

ปากคนห้ามได้ ความคิดคนห้ามไม่ได้

N'Bungkee
    "Rest In Peace My Dearest"

0/5
    เอ่อ หนูจิอยากทราบว่า

กลางคืนเวลาทาม๊อยเจอร์หรือบำรุงอะไรก้อตาม
    พี่ๆๆปล่อยให้มันเหนียวเหนอะหนะหรือว่าทาแป้งทับให้หน้ามันเรียบลื่น(เหมือนที่จิทำค่ะ)

ตอบหน่อยน่ะค่ะอยากรู้

0/5
    พี่ติ่งค่ะ
    จิเคยไปทำสีจากผมที่สวยสยายกลายเป็นไม้กวาดดีๆๆนี่เอง

เลยไปอบไอน้ำตัวสีเขียวของเคราสตาจ
    แค่สามครั้งผมก้อกลับมาสวยสยายเหมือนเดิมค่ะ
    แต่แอบแพงขั้นเทพก้อว่าได้ค่ะ

พี่ลิจ๋า(อ้อน)
    อยากกินเม็ดขนุนจัง

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5
    เกิดมาไม่เคยคิดจะทำสีผมเลยอ่ะ อิอิ

ปล. คุณติ่งลอง AVEDA สิคะ เพื่อนที่ชอบทำสีผมบอกว่าดี
    " P u r s e A d d i c t i o n "

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนนี้ชอบ Asience ค่ะ ซื้อได้ตามโลตัส วัตสัน
    ลักษณะผม - เส้นเล็ก นิ่ม ไม่ค่อยทำสีผมค่ะ ไฮไลต์บ้าง
    สระผม - ทุกวันตอนเช้า แล้วดรายผมทุกวันค่ะ
    ผลหลังใช้ - ทำให้ผมนิ่มขึ้น มีน้ำหนัก เป็นเงา นิ่มและลื่น นุ่มมาก
    ไม่ต้องใช้ครีมนวดผมซ้ำเลยค่ะ แต่จะใช้ treatment อาทิตย์ละครั้ง
    ตั้งแต่ใช้ ไม่ต้องอบไอน้ำ และไม่ต้องใช้ลอรีลัล หรือ เคราสตาสอีกเลยค่ะ ประหยัดกว่าเยอะ ใช้แค่สองอาทิตย์แรก ช่างผมทักเลยว่าไปทำอะไรมา สภาพผมดีขึ้นมาก
    ข้อที่ไม่ชอบ กลิ่นไม่ค่อยหอมค่ะ ไม่มีกลิ่นหอมติดผม

แนะนำให้น้องๆ ที่ผมแห้งเสีย ใช้ เห็นบอกกันว่าผมนุ่มและสภาพดีขึ้นค่ะ
    แต่ก็มีบางคนเม้นท์ว่าทำให้ผมมีรังแค และไม่ชอบ เห็นมีคนนึงมาเม้นท์ตอบ (#13) เรื่องวิธีใช้ที่เหมาะสม ลองอ่านดูนะคะ เครดิตจากจีบันค่ะ
    http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=9263
    http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=428

Page 33 of 329 FirstFirst ... 23 31 32 33 34 35 43 83 133 ... LastLast

Comments from Facebook