Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 74

Thread: ว่าด้วยเรื่องของ Kloset Pixel^^

Hybrid View

Warning Points:
    0/5

ว่าด้วยเรื่องของ Kloset Pixel^^

*******ไม่เเน่ใจว่ามีคนตั้งกระทู้เเบบนี้หรือยังนะคะ ถ้าซ้ำต้องขอโทษด้วยค่ะ

อยากรู้ว่าเพื่อนๆพี่ๆในนี้รู้สึกยังไงคะที่ผ้าพันคอราคาพุ่งกระฉูดไปที่หลักครึ่งหมื่นเเล้ว Y.Y กลายเป็นของล้ำค่ามากๆเลย เพื่อนๆคิดว่าเป็นเพราะอะไรคะ กระเเสมันมาจากไหน เช่น ลายน่ารัก หรือมีเซเลบใช้ หรือเพราะอะไรเอ่ย ลองมา share กันเล่นๆสนุกๆอย่า serious นะคะ

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่าไม่ได้มีเจตนาไม่ดีกับคนที่ขายนะ กว่าจะหาซื้อมาได้มันก็ลำบากนี่เนอะ ราคามันขึ้นอยู่กับความพอใจของผู้ซื้อกับผู้ขายอยู่เเล้ว demand supply เเต่เนื่องจากเราเป็นคนหนึ่งที่เคยขายกางเกง pixel ไปในราคาเพียง 1,300 เเละผ้าพันคอ pixel ไปในราคา 690 (สมัยยังไม่ฮิต เเถมลงขายตั้งสามรอบกว่าจะขายได้ แอบเสียดายนะเนี่ย^__^)

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นค่ะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลง เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    เคล็ดลับง่ายๆ ที่ช่วยให้กระทู้ของเพื่อนๆ สามารถโชว์ที่หน้าเวบ และคนอื่นๆ เข้าถึงกระทู้นี้ได้ง่ายขึ้น ครับ
    และยังช่วยให้ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน สวยงาม และน่าอยู่ยิ่งขึ้นครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://photos4.hi5.com/0060/344/419/7DfPYK344419-02.jpg ครับ
    ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ
    ทีมงาน SBNTown

0/5
    ผ้าพันคอ pixel ไปในราคา 690 ----->> มันถูกขนาดนั้นเลยเหรอคะ

วันนี้เห็นคนเอามาขาย 4500 สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

เพิ่มตังค์อีกนิดหน่อยได้ LV Gucci มือสองได้เลยอ่ะ

PS.เมื่อตอนกลางวันที่สยามเราเห็นคนใช้ผ้าพันคอลายนี้ 4-5 คนแหนะ จริงๆก็แอบโหลเหมือนกันนะเนี่ย...

0/5
    Quote Originally Posted by LookKaeW78 View Post
    ผ้าพันคอ pixel ไปในราคา 690 ----->> มันถูกขนาดนั้นเลยเหรอคะ

วันนี้เห็นคนเอามาขาย 4500 สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

เพิ่มตังค์อีกนิดหน่อยได้ LV Gucci มือสองได้เลยอ่ะ

PS.เมื่อตอนกลางวันที่สยามเราเห็นคนใช้ผ้าพันคอลายนี้ 4-5 คนแหนะ จริงๆก็แอบโหลเหมือนกันนะเนี่ย...

ขายไปตอนเพิ่งออกมาไม่นานน่ะค่ะ คุณ LookKaeW78 ตอนนั้นยังไม่ฮิต เพราะราคาปกติมัน 890 เราถือว่าใช้ไปเเล้วคิดค่าเสื่อมสภาพ

วันนี้ไปสยามมาเห็นมีคนใช้เยอะเหมือนกันนะเนี่ย

007's Avatar
    007 is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาดูดิ อยากรู้เหมือนกันอะว่า ทำมั้ยๆ ถึงแพงขนาด แล้วก้อเห็นด้วยกะคุณ lookkaew78 ว่าปะพี่น้อง(ฟ้นกันเลือดสาดเลย)ฮิๆๆๆ
    Thank you sbn is a highly names.

0/5
    ไม่รู้เหมือนกันค่ะ นานาจิตตัง ใครชอบก็ใช้แล้วกัน
    แต่ถ้าถามความเห็นส่วนตัวของเรา
    เราไม่ได้สนใจ หรือชอบอะไรเป็นพิเศษค่ะ ก็สวยดี แต่แพงเวอร์ ขอผ่านดีกว่า
    คือมันเป็นกระแส เป็นแฟชั่นน่ะ ไม่ได้แพงจากวัสดุ หรือ คุณภาพ เหมือนแบรนด์
    ที่ specialized ด้านนี้โดยเฉพาะ
    (สำหรับราคาขายที่ช้อป 890 เราว่าโอเคแล้ว ราคาเป็นที่น่าพอใจซื้อ)
    แล้วในใจเราจะแอบคิดว่า เอ๊ มันมาจาก คุณ x คุณ y ณ SBN ป่าวว้า
    และคิดว่าคนอื่นไม่น้อยคงคิดแบบนั้น
    เลยอาย ๆ ที่จะใช้ ไม่อยากเป็นเป้าสายตา
    ยิ่งมีกรณีวิวาทผ้าพันคอแบรนด์นี้
    ยิ่งทำให้เราขัดใจจะคิดใช้อีก

ตอนนี้ บางอารมณ์ขำ ๆ ยังคิดว่าจะซื้อเสื้อผ้า kloset มาใช้นะ ใช้ไปเบื่อ ๆ ก็
    ไปขายอัพราคาเล่น โห เป็นการลงทุนที่คุ้มค่าจริง ๆ ยิ่งกว่าตลาดหุ้น
    แต่ไม่เอาล่ะค่ะ ไม่ใช่แนว ทั้งดีไซน์ และ นิสัย
    ของใช้แล้วมันก็ของใช้แล้ววันยังค่ำ
    fashion & style updates at::http://whatacatsaw.blogspot.com/

warwalade's Avatar
    warwalade is offline Trusted Member
    0/5

:)

งงและขัดใจเหมือนกันค่ะ
    4000กว่านี่ซื้อเสื้อผ้าในไลน์เดียวกัน แบรนด์เดียวกันได้
    แต่กลับเลือกซื้อผ้าพันคอ ซึ่งพูดตามตรงว่าเป็นผ้าที่เหลือจากการตัดชุดหรือเดรสน่ะคะ
    เอาไปซื้อเสื้อผ้าจะดีกว่านะคะ
    อันนี้ก็ไม่ได้พาดพิงใครนะคะ เป็นแค่การออกความเห็น
    นานาจิตตังค่ะ ถ้ากระทบใครหรือไม่พอใจอะไรก็ขอโทษไว้ล่วงหน้าด้วยค่ะ
    Ars Longa Vita Brevis

0/5

Exclamation

กระทู้ที่ให้ 5,000 บาทนั่นแหละค่ะ เภาเลยไปเสนอหน้า 5555 ให้ความเห็นว่าเพิ่มตังค์พันเศษๆได้ Mcqueen แล้วเด้อ เพราะทาง Kloset เองตอนเขาขายราคาอยู่ที่ 890 บาทเท่านั้น เภาว่าราคามันสูงจนน่ากลัว
    ถ้าเราได้ ไปทุกอย่าง ดังใจคิด...
    ชั่วชีวิต จะเอาของ กองที่ไหน...
    ได้มาบ้าง เสียไปบ้าง ช่างปะไร...
    เอาอะไร ชีวิตเรา เท่านั้นเอง...
    [SIGPIC][/SIGPIC]

zojeng is offline Trusted Member
    0/5

คิดอยู่เหมือนกันเลยค่ะ

Quote Originally Posted by kunkun View Post
    เราคิดว่าที่วันนี้ราคาสูงขนาดนี้ อาจเป็นเพราะเมื่อวานมีคนนึงเค้าอยากได้ไปเป็นของขวัญเเล้วให้ราคา 5,000 เลยรึเปล่าคะ วันนี้ทุกคนเลยมาขายกัน 4,500 หมดเลย เห็นก่อนหน้านี้สองวันไม่เเพงขนาดนี้

คิดอยู่เหมือนกันเลยค่ะ เพราะหลังจากนั้นราคาก็ 4000 up ขึ้นมาทันที

CCFF00 is offline Registered Member
    0/5
    อดไม่ได้จริงๆค่ะ
    เรา งง กับคนที่ซื้อไปจริงๆ

รู้ว่าสวย
    ใครก้มองว่ามันสวยมันน่ารัก ..
    แต่มันไม่ได้ดูมีราคาแพงขนาดนั้นเลย ..

เศษผ้าจากการตัดชุดดีๆนี่เอง ..

เราเคยขายกางเกงพิกเซลในนี้ ตัวละ 1000 เองค่ะ
    พอหลังจากนั้นงานเซลลเอามาขายราคาเต็มเลย ทั้งที่เราซื้ออะ 1790 เอง
    (ราคาลด 30 เปอเซนแล้ว)
    ขายเพราะเราคิดว่า อีกสัก 3 เดือนลายนี้คงเกร่อและมีคนไช้มากมาย
    เราทำหน้าไม่ถูกเวลาเจอลายเดียวกัน เดินชนกันไปมา 55555

เราว่าขาย เกิน 1000 ก้แพงแล้วนะ
    ถ้าเทียบกับ .. ผ้าบางๆซีฟอง มือสอง ซักบ่อยๆ เก่าๆ
    ซื้อ 890 ไช้ไป 3-4 ที ขาย 1000 มันก้แพงแล้ว

แล้วตอนนี้ขายกัน 3000 อัพทั้งนั้น
    แล้วบอกว่าของใหม่ก้มี ..
    มีด้วยหรอค่ะ ซื้อของยอดฮิตมาแล้วเก็บไว้ไม่ไช้อะ ..
    ถ้าเทียบกับตัวเรา เราคงไม่ทำงั้นแน่ TT

แย่จังค่ะ

0/5
    เพิ่งเข้ามาออน เห็นราคาแล้ว งง ตอนนี้มีคนขาย 6500 แล้วคะ อยากให้เจ้าของ แบรนด์รู้จัง ว่า Demand มากแบบนี้ทำมาอีกลอตก็คุ้ม
    เก็บเงินไปซือ้ น้องหลุย

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook