Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 60

Thread: >>>ลงชื่อไป Meeting Vol.3 กันทางนี้เลยค่ะ<<<

Warning Points:
    0/5
    SBN Party Vol.3| THE VIRGIN MASK

วัน 24 เดือน มกราคม 2551
    เวลา 18.00 - 24.00 (หกโมงเย็น ถึงเที่ยงคืน)
    สถานที่ คือ โรงแรม Century Park (ใกล้อนุเสารีย์ชัยสมรภูมิ) <<< ห้ามถามทางโก้นะคะ ไปไม่ถูกเหมือนกันค่ะ เด๋วเช็คทางก่อง แหะๆ
    แผนที่จัดมาโดยคุณป้องค่า

อาหาร Buffet + Soft Drink

Theme แฟนซีหน้ากาก (มีหน้ากากให้สำหรับท่านที่ไม่ได้เอามาเองนะคะ) <<< อันนี้ไว้ถ่ายรูป ทำกิจกรรม ถ่ายรูปขำๆ และเก็บเป็นที่ระลึกนะคะ (คือมีรีเควสจากบางท่านว่าไม่อยากให้รูปเปิดเผยทางเวป แต่ก็อยากมีรูปกับเค้าบ้าง... เอ๊ะยังงัย... เลยมีไว้เพื่อการขำๆ ดังกล่าวน่ะค่ะ จะได้ไม่ต้องโฟโต้ชอป ฮ่าๆ) ที่สำคัญ ไม่ได้บังคับให้ใส่ตลอดเน้อ เด๋วจำหน้ากันไม่ได้พอดี

Dress Code ขาวล้วน จะใส่อะไรมาก็ตามขาวล้วนค่ะ ยกเว้น กระเป๋า รองเท้า accessories ถ้าไม่ขาวมา มี surprise จัดรอไว้ให้ค่า <<< งานนี้แบบสบายๆ นะคะ informal เน้อ ไม่ได้บังคับให้ใส่ราตรียาวสีขาว (แต่อยากใส่มาก็ได้นะคะ) ใส่เป็น dress สั้นก็ได้ ขายาว ขาสั้นสีขาว เอี้ยม กางเกงเล ขาก๊วย ลินิน ได้หมดค่ะ แต่งสบายๆ ที่มาเจอเพื่อนๆ แล้วทำกิจกรรมร่วมกันได้สะดวกๆ นะคะ อย่าเครียดเน้อ ไม่ได้ต้องมาเป็นเจ้าบ่าวเจ้าสาวในชุดขาวนะคะ ... ขอโทษด้วยนะคะ ที่เขียนแล้วอาจจะทำให้เข้าใจว่างานหรูหรา จริงๆ เน้นขำๆ ฮาๆ แบบแนวแฟนซีมากกว่าน่ะค่ะ

เพิ่มเติมสำหรับท่านชายนะคะ ตามนี้เลยค่า อย่าเครียดกันเน้อ
    Quote Originally Posted by pong View Post

โทษทีจ้า ช้าไปนี๊สสสส เจ๊บันฯ ฝากชี้แจงเพิ่มเติม กลัวเพื่อนๆจะเครียดกันค่า

Theme หน้ากาก ชุดขาว : อย่างที่คุณโก้แจ้งไปค่ะ หน้ากากไม่ได้บังคับว่าให้ใส่ตลอดงาน
    ใครอยากใส่ตลอดงานก็ไม่ว่ากันค่ะ หรือใส่ตอนถ่ายรูปให้ดูเหมือนปาร์ตี้ มีสีสันขึ้นมาบ้างค่ะ
    ชุดขาว ที่คุณไบรท์บอกมาก็ถูกค่ะ จะลำบากกับผุ้ชาย เพราะฉะนั้นจะใส่ขาวเฉพาะเสื้อก็ได้ค่ะ กางเกง
    เป็นยีนส์ หรือยังไงก็ได้ แต่อยากให้เพื่อนทุกคนไม่หลุดจากคอนเซ็ปงานคือสีขาว ชิ้นก็ได้ที่เป็นสีขาวจ้า
    ค่าเข้างาน 690 บาทต่อท่านค่ะ (เด๋วพี่เอจะมาจัดการเป็นบัญชีกิติมศักดิ์เช่นเคยนะคะ)

และเหมือนเช่นเคยคือเมื่อหักค่าใช้จ่ายตามจริงแล้ว
    เงินที่เหลือจะทำไปทำบุญตามธรรมเนียมของเวปนะคะ ^^

งานนี้ด้วยสภาวะเศรษฐกิจ ของดของชำร่วยนะคะ
    ไม่อยากให้ทางทีมจัด และทางคนอยากมาร่วมงานต้องรับภาระหนักเกินไปน่ะค่ะ

การแจ้งร่วมกิจกรรม และโอนเงินค่าเข้าร่วมงาน
    กรุณาแจ้งล่วงหน้าอย่างน้อย 7 วันก่อนวันงานนะคะ คือรบกวน cf ภายในวันที่ 17 มกราคม 2551
    เพื่อที่ทีมงานจะได้แจ้งทางโรงแรมเรื่องอาหาร รวมทั้งเตรียมของต่างๆ ให้พอเพียงน่ะค่ะ

การโอนเงินเหมือนเดิมนะคะ แจ้งโอนที่พี่เอ AAA ค่ะ โอนแล้วพี่เอจะอัพเดทในกระทู้นี้นะคะ
    http://www.siambrandname.com/forum/s...ad.php?t=96004

รบกวนลงชื่อ และจำนวนคนที่จะไปด้วยนะคะ

เด๋วงานนี้โก้นับคนให้ค่ะ พี่เอ พี่บัน ... กลับมาประจำการละ ^^

เริ่มรายชื่อเลยค่ะ (มัดมือชกด้วย 11 ท่านแรก)
    1. Bandalee
    2. AAA
    3. Srichadson
    4. Pong
    5. Janza
    6. Keroro
    7. Nickbee
    8. Ledhara
    9. Cocoa
    10. ~ Ketsy ~
    11. Dek_aus - ยังไม่ cf

ที่เหลือเชิญเลยค่ะ (ขออนุญาตลงแต่ชื่อ log-in ไม่มีคำว่าคุณนะคะ จะได้เช็คสะดวกอ่ะค่ะ)

CF แล้วนะคะ
    1. Baiyaa
    2. Tum72
    3. Bright
    4. --Eiam--
    5. Joywila
    6. Nuttee
    7. Nattamol
    8. Meesook
    9. Nitchisa
    10. Junejune
    11. Nimnim
    12. Nubeebee
    13. Jannilicious
    14. Jipnaja
    15. -B-a-n-k- (Jipnaja)
    16. Kirana
    17. Jajaa
    18. Chiko

ที่ยังไม่แน่ใจ
    Nadiatown
    Bunny_Strawberry
    Aor777
    Sweet_Jasmine
    Orange
    Noo_pizza
    Mookmik
    Roserose
    Due
    Shopaholicme
    May
    Cherry_k
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ชกได้ไม๊คุณโก้ เค้าไปแน่ๆอ่ะจ้า..........

~ k E t S y ~'s Avatar
    ~ k E t S y ~ is offline Trusted Member
    0/5
    ตามมา CF ค่าคุณโกโก้ แล้วเจอกานนน
    จดก่อนๆๆๆๆ ชอบเซ่อ หลงวัน

โอ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.............................สีขาวววววววววว.....................ช่างตัดกับสีผิวของอิช้านเหลือเกินนนนนนน

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นผ้าขาวบางได้บ่

0/5
    ขอไปด้วยคนค่ะ
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

tum72's Avatar
    tum72 is offline Trusted Member
    0/5
    ไปด้วยคนค่า

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Talking

CF แร้ว CC ทีหลังได้มั้ยคะ อิอิอิ

0/5

Talking

เดี๋ยวขอเช็คอีกหนนะคะ เผื่อทับกับ Party น้องไบล์ธ
    จะแยกร่างลำบาก
    Love LV

0/5
    ยังไม่ CF นะครับ วันเวลา lock ไว้ให้แล้วแต่เจอ theme สีขาวกับ party หน้ากากเข้าไปอึ้ง......รับประทาน

สาวๆไม่น่ามีปัญหาครับน่าจะสวยด้วยซ้ำถ้าเป็นสีขาวกันทั้งงาน แต่ในเมื่อ theme mask party จัดงานในโรงแรมด้วย = formal suit ของผู้ชายขาวล้วน

ไบรท์ไม่มีกางเกงสีขาวซักตัวเลยครับรวมไปถึงสูท(เสื้อขาวเยอะมากๆ ก็เลยมีแต่กางเกงเข้ม)--" งานเข้าละสิ แล้วก้มิได้แต่งตัวเก่งด้วยอ่ะสิ
    ขอไปเดินดูชุดก่อนเลยครับ (ค่าเข้างานไม่เดือดร้อนหรอกครับ แต่ค่าชุดเนี่ยต้องวางแผนดีๆเพราะเป็นไม่ใช่ choice ที่ไบรท์จะเลือกกางเกงขาวครับ)

อีกอย่างที่จะถามทีมงานครับ MASK party เท่ากับไม่เห็นหน้าตาหรือแบบไหนเอ่ย ลำพังคนที่มีเพื่อนหรือสมาชิกตัวแม่ ^^ ทั้งหลายไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่คนที่จะไปคนเดียว สมาชิกใหม่ไม่รู้จักใคร จะให้ใส่หน้ากากไป party กับใครก็ไม่รู้เนี่ย.....

ก็แค่ถามนะครับขอรายละเอียดเพิ่มด้วยว่างานจะออกมาแบบไหน (ไม่งั้นได้ยืนกับคนกลุ่มเดิมๆ ก็จะมีคนใหม่โดน isolate แน่นอนสงสารอ่ะครับ....)
    แล้วประเด็นคนไปงานไม่พร้อมกันอีก มีคนมาสายมาเร็ว จะจัดการยังไงครับ

ที่ไบรท์อ่าน....ในกระทู้ขอความเห็นกับvote เนี่ยคิดว่างานจะออกมาบรรยากาศสบายๆ ง่ายๆ แบบทุกๆครั้ง มีการแนะนำตัวและ welcome สมาชิกมีกิจกรรมร่วมกัน

สรุปเลยละกันหนุ่มน้อยคนนี้ (ณ ขณะนี้ที่ได้ข้อมูลเท่านี้นะครับ) รู้สึกว่ามัน complicate จังเลยครับ ต้องมาคิดกับเตรียมตัวมากไปอ่า.... (รอคำตอบจากทางทีมงานครับ)

ปล. Century hotel อยู่หลังโรงหนัง century ครับตรงข้ามซ.รางน้ำติดกับ BTS อนุสาวรีย์ฯ (ครั้งที่แล้วไปอโศก ครั้งนี้ไปอนุสาวรีย์ --" รถติดอ้ะ)

ปล.(อีกที) ไม่ได้จะตำหนินะครับ หรือถ้าทำให้ทีมานไม่พอใจก็ขอโทษไว้ก่อนนะครับ อย่าโกรธไบรท์เลยน้าาา
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

0/5
    ง่าอันนี้ตอบน้องไบร์ทส่วนตัวก่อนนะคะ สำหรับคำตอบหลักๆ เด๋วรอคุณพี่กระต่ายมาตอบอีกที

เรื่องชุดขาวล้วน ... ตอนแรกโก้คิดว่าเชิ้ตปล่อยชาย กับกางเกงลินิน หรือเล สีขาวอ่ะค่ะ จริงๆ ใส่เสื้อกล้ามข้างใน ใส่ safari ขาวข้างนอก แล้วใส่ขาสั้นสีขาวก็น่ารักดีนะคะ สาวๆ ก็อาจจะขาสั้น เสื้อเชิ้ต เสื้อกล้ามน่ารักๆ รองเท้าส้นสูง คือไม่ได้บังคับให้ใส่ชุดราตรีสีขาวอ่ะ แหะๆ เด๋วโก้ไปเพิ่มข้อความก่อน เด๋วจะสับสนกัน

เรื่องหน้ากาก ... เอาไว้เวลาถ่ายรูปน่ะค่ะ ไม่ได้บังคับให้ใส่ตลอด กะว่าจะได้ใส่เวลาถ่ายรูปหมู่ พอเอามาลงเวป บางท่านที่ไม่อยากเปิดเผยหน้าจะได้มีต้องมาทำ กราฟิกปิดหน้าปิดตาน่ะค่ะ จะได้ขำๆ เป็นบรรยากาศด้วยอ่ะค่ะ

เรื่องสถานที่ โก้ตอบไม่ได้ ไม่รู้จักเหมือนกัน แต่เห็นว่าพี่บันว่าสะดวกมากเมื่อมาจากทางด่วนดินแดง (หรือเปล่า) เด๋วยังงัยเรื่องรายละเอียดเพิ่มเติมโก้ว่ารอพี่บันมาตอบนะคะ

ส่วนกิจกรรมทำร่วมกันมีอยู่แล้วแน่ๆ ค่ะ เพื่อให้เพื่อนๆ จำกันได้มากขึ้น คุยกันมากขึ้น เพราะทางผู้จัดเองก็กังวลเหมือนกันในเรื่องว่าคนจับกลุ่มกันเดิมๆ ^^"

หวังว่าน้องไบร์ทคงมาได้นะคะ ได้ข่าวว่ายังว่าง ฮ่าๆ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook