Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: มีใครเคยมีปัญหาหน้าไม่ใส รอยกระ รอยดำจากสิว เรามารีวิว Obagi C serum ให้ดู เพื่อช่วยได้จ้า

importusa is offline Banned
    Warning Points:
    0/5

Lightbulb มีใครเคยมีปัญหาหน้าไม่ใส รอยกระ รอยดำจากสิว เรามารีวิว Obagi C serum ให้ดู เพื่อช่วยได้จ้า

สภาพหน้าก่อนใช่ - หน้าเราจะมีรอยแผลเป็นจากการเป้นสิว และมีกระ
    หลังจากใช่ไปสองสัปดา - รู้สึกรอยมันจาง แอบดีใจนิดๆๆ
    หลังจากใช่ไปหนึ่งเดือนเต็ม - รอยเริ่มจางลงจนมองแทบมะเห้น แถมรู้สึกใสขึ้น ไม่รู้เข้าข้างตัวเองปะนะ แต่ช่วงหลังไปทำมั่งหมิง หรือถอนขนหน้าด้วยด้าย ป้าแกทักว่าหน้าใสขึ้น 555 โอ้ย ใจพองโตเลย เจ้าข้าเอ๋ย

ใครเคยใช่ c serum ตัวไหน มาบอกเล่ากันบ้างนะคะ

nimnim's Avatar
    nimnim is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนนี้ก็ใช้ vit c serum 15 % ของโอบากิอยู่เหมือนกันค่ะ เพิ่งใช้ได้ 10 กว่าวัน แต่ทาบ้างไม่ทาบ้าง เพราะมีต้องใช้เยอะ เลยยังไม่ค่อยทราบผล

ส่วนตัว vit c ที่ใช้ ไม่ได้หวังผลเรื่องรอยแผลหรือรอยดำค่ะ โชคดีที่ไม่มีรอย แต่หวังผลเรื่อง anti oxidant กับ การกระตุ้นการสร้างคอลลาเจนน่ะค่ะ เลยใช้ vit c มานานพอสมควรแล้ว ( อ้อ เราใช้ทั้งทาหน้า และแบบทานนะคะ โดยทาน วันละ 1000 mg ค่ะ ) ผลที่ได้จากสารพัดการดูแลตัวเอง ก็คือ หน้าอ่อนกว่าวัยมากค่ะ ( อันนี้มีคนบอกมาน้า ไม่ได้ยอตัวเอง ก๊ากกก ) ไม่มีริ้วรอยบอกอายุ จนเพื่อนคาดคั้นว่าไปฉีดโบท็อกมาใช่ไหม เง้อออ

เข้าเรื่อง vit c serum ดีกว่า

ที่เคยใช้นะคะ ก็มีของ

Helena rubinstein ที่เป็นหลอดสีส้มๆค่ะ อันนี้ใช้แล้วเฉยๆค่ะ

Vit C avalon อันนี้ราคาค่อนข้างถูก ใช้ดีสมราคา ตัวนี้เราเอามาทาคอด้วยค่ะ

Cellex C serum ตัวนี้ชอบมากค่ะ ใช้แล้วรู้สึกว่าหน้าใสไวดีมาก ทารอยดำที่ขารอยดำก็จางไวดี แต่หาซื้อยากหน่อย และเปลี่ยนสีค่อนข้างไวเหมือนกันค่ะ ต้องรีบใช้ให้หมดก่อนจะเปลี่ยนสี ขนาดว่าอยู่ในขวดสีชานะเนี่ย

งืมๆๆ นึกออกแค่นี้แล้วค่ะ พวกที่เป็น vit c pure ถ้านึกออกอีกจะมาเพิ่มให้นะคะ ^^
    <a href=http://i217.photobucket.com/albums/cc97/nimnimm/i76f-horz-1.jpg target=_blank>http://i217.photobucket.com/albums/c...76f-horz-1.jpg</a>

0/5
    เมื่อวัยรุ่น กังวลกับการเป็นกระมากๆ เคยจี้กระ ทายา ก้ไม่หาย

ซักพักก็เป็นใหม่ ทุกวันนี้ก็มีมากกว่าเดิม จะลองใช้ตาม เจ้าของกะทู้ดูค่ะ..

ขอบคุณน๊ะค่ะ ที่มาแนะนำ
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

importusa is offline Banned
    0/5

Talking ขอบคุณคะ

ว้าว ขวดต่อไปต้องลอง cellex c บ้าง เราใช่ขวด obagi 20% มาได้ก็ห้าเดือนแล้วคะ นี่ยังเหลือเกือบครึ่งขวด ตัวนี่ safe กว่า lca เยอะเลย บ้าไปลองตั้งสิบกว่าหลอด แถมปาไปเป็นมื่น คิดแล้วเสียดายตังค์จัง แล้วยิ่งคิดยิ่งเจ็บใจ ไปเสียตังซื้อคอรส รินละวม 39999 ได้เลเซอร์สิบที อะรัยก็ได้ + treatment 5+กดฉีดสิว5 หมดคอรสไป รู้สึกไม่เปลี่ยนแปลงเลยคะ อยากเอาหัวโขกฝาโทดฐานหูเบา เชื่ออะรัยโดยไม่ศึกษาก่อน ตอนนี่ระมัดระวังอย่างยิ่ง ในการซื้อพวกบำรุงผิว เราจะไปค้นหาข้อมูลหรือรีวิวก่อนทำการตัดสินใจ ตรงนี่ เหนื่อยหน่อย แต่ก็ได้ความรู้เพิ่มเติมจ้า แนะนำสาวๆๆ ระวังอย่าหลงเชื่อคนแปลกหน้านะคะ

Gibb's Avatar
    Gibb is offline Trusted Member
    0/5
    เพิ่งสั่งตัว vit c serum 15 % ไปเหมือนกันค่า ถ้าได้ผลยังไงจะมารายงานนะค้า ^^

Comments from Facebook