Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: หากระทู้ไม่เจอ

Warning Points:
    0/5

หากระทู้ไม่เจอ

เพื่อนๆ เป็นกันบ้างหรือป่าว

หลายครั้งเลยที่เจอกระทู้ที่สนใจ
    หมายตาของในกระทู้นั้นไว้
    แต่พอจะกลับมาดูอีก ไฉนหาไม่เจอ
    ไม่รู้ว่าหลบไปอยู่ตรงไหน

เพื่อนๆ มีวิธียังงัยคะ บอกกันหน่อยซิ

เฮ้อ web ที่คนนิยม ลงกระทู้กันเยอะ ก็ยังงี้แหละน้า

0/5

RE: หากระทู้ไม่เจอ

ทำสองแบบอ่ะค่ะ

1. กดปุ่ม "ดูกระทู้นี้สำหรับการตอบ" (ด้านซ้ายล่างของกระทู้) เผื่อมีอะไรเคลื่อนไหวในกระทู้จะได้ไหวตัวทันอ่ะค่ะ
    โดยเฉพาะของน่าสน แต่ยังไม่แน่ใจ พอมีคนมาเขียนอะไรปุ๊บจะได้รู้ปั๊บใน email ค่ะ
    แต่อันนี้ใช้ไม่ได้กับกระทู้ที่ไม่ค่อยเคลื่อนไหว (แต่น่าจะใช้ได้ดีกับกระทู้ที่มี item hot)
    แล้วพอหมดความสนใจก็คลิกยกเลิกได้ที่ปุ่มเดิม email เตือนก็จะหยุดไปค่ะ
    (การตั้งค่าให้เตือนใน email ตั้งในข้อมูลส่วนตัวเด้อ คงจะทำเป็นกันอยู่แล้วเนอะ)

กับอีกแบบคือ

2. เขียนรัยก็ได้ใส่ลงไปในกระทู้ ให้มีว่าเราตอบกระทู้นี้แล้วเป็นพอ จะเขียนแบบ
    เห็นด้วยค่ะ ปลอมกระจาย หรือ จ๋วยยยยยยย อยากด้ายยยยยยยยยยย ขายไวๆ นะคะ ฯลฯ
    เอาเป็นว่าให้มีชื่อเราน่ะค่ะ แล้วพอจะกลับมาหาก็กด "ค้นหา" (ด้านบนใต้ news) แล้วใส่ชื่อเราลงไปใน "ค้นหาผู้ตั้งกระทู้"
    ทีนี้ก็เลือกห้อง ว่าจะตามหากระทู้พูดคุย หรือกระทู้ขาย หรือจะระบุเลยก็ได้ว่าเป็นห้องอะไร แล้วเลือกที่ แสดงผลลัพธ์ "ตอบ"

เท่านี้ อะไรต่างๆ นาๆ ที่เราเขียนไว้ในห้องนั้นๆ ก็จะขึ้นพรืดมาหมดเลยค่ะ
    เราก็ดูตรงชื่อกระทู้ว่าใช่ที่เราหาอยู่หรือเปล่า แล้วก็คลิกขวาเลือก open in new window
    เพราะในหน้าค้นหา กด link จะไม่ขึ้นหน้าใหม่ให้เหมือนในหน้ากระทู้ค่ะ

เท่านี้ ก็จะตามหากระทู้ที่ต้องการเจอค่ะ

แต่ถ้าหาของชอปปิ้งปกติจะใช้ keyword ของชื่อของ เช่นตอนตามหาหนมจีบ จะใส่คำว่า "จีบ" หรือ "noe" ลงไปในช่องค้นหาน่ะค่ะ

แต่ถ้าเฝ้าหลายกระทู้มากๆ ก็หานานเหมือนกันน้า 8)
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5

ขอบคุณ คุณ cocoa มากค่ะ เจอปัญหาเดียวกับคุณ จขกท เลย

pop_ab's Avatar
    pop_ab is offline Trusted Member
    0/5

อยากให้ลงเลขหมายของกระทู้ค่ะ
    เราก้อหาไม่เจอ แต่คุ้นกับการจดเลขหมายไว้แล้วค่อยมาหาด้วยเลขอีกที ซึ่งเราคิดว่ามันเร็วดีค่ะ

เพื่อน ๆ คิดว่าอย่างไรคะ 8)

0/5

ลองอย่างที่เพื่อนๆ แนะนำ ไม่ก้อจำชื่อคนตั้งกะทู้ให้ได้จ๊ะ พอต้องการหา ให้กดไปที่ชื่อของคนๆ นั้น ไม่ว่าเค้าจะตอบหรือตั้งกะทู้ก้อตาม แล้วกดค้นหา กะทู้ที่คนๆ นั้นตอบ ก้อจะ list ขึ้นมาค่ะ

เรื่องหมายเลขกะทู้ จะลองไปถามน้อง programmer ดูว่า ให้มันโชว์ได้หรือเปล่า

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นจ๊ะ
    a picture is worth a thousand words.

Comments from Facebook