Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: + Reply to Thread Results 1 to 1 of 1 Thread: สวัสดี ค่ะ ขอโละตู้ทีนะคะ ไม่ต้องตกใจของใหม่ทั้งนั้นเลยค่ะ ชอบซื้อมาเก็บแล้วขายถูกๆ อ่ะค่ะ 5555 ซึื้อจากสยามลิโด้โบนันซ่าอะไรปะมานนี้ค่ะ มีตั้งแต่ชุดใส่นอนใส่เที่ยวยันชุดประกวดนางงามนะเออ ลงของเพิ่มค่าา

Warning Points:
    0/5

+ Reply to Thread Results 1 to 1 of 1 Thread: สวัสดี ค่ะ ขอโละตู้ทีนะคะ ไม่ต้องตกใจของใหม่ทั้งนั้นเลยค่ะ ชอบซื้อมาเก็บแล้วขายถูกๆ อ่ะค่ะ 5555 ซึื้อจากสยามลิโด้โบนันซ่าอะไรปะมานนี้ค่ะ มีตั้งแต่ชุดใส่นอนใส่เที่ยวยันชุดประกวดนางงามนะเออ ลงของเพิ่มค่าา

ติดต่อแน็ต ทาง PM บอกเบอร์สินค้ามาด้วยทีนะค้าา จะได้ไม่งง
    คอมๆไรงี้ไม่เชี่ยวจิงๆ ค่ะ หะหะ

ค่าจัดส่งลงทะเบียน 20 บาท งดต่อค่าส่งเน่อ ถูกแล่ว
    อ่ออีกอย่าง คอนเฟิ์มโนแคนเซิลนะคะ คอนแล้วก้อโอนแน่ๆ ภายในยิบสี่ชั่วโมงนะคะ แต้งกิ้วมั่กๆ ค่ะเพื่อนสาวๆๆๆ

วันนี้มีกระเป๋ามาเพิ่มมากมายคร่าาาา ทั้งของแท้ ของเก๊ แต่ที่แน่ๆ ของดีและของถูกจ้าา ลองชมลองหยิบกันตามสบายนะค้าา
    หมายเหตุ: ทุกใบได้นำมาห้อยเพื่อเทียบขนาดกับ Neverfull แต่ Neverfull มะได้ขายค่าา และอาจต้องอาศัยจินตนาการนิดนึงเนื่องจากกระเป๋าอยู่ข้างหน้า Neverfull ทำให้ขนาดใหญ่กว่าโดยส่วนเปรียบเทียบเล็กน้อย งงใช่มั้ยคะ 5555

Bag 01
    Poccilini
    กระเป๋าใบนี้แม่ค้าสอยมาจากสิงคโปร์ค่า เป็นหนังผสมแบบยับๆ เก๋มากแล้วเคลือบทับทำให้ออกมีสไตล์มากขึ้น ดีมากเพราะว่าทำให้ดูไม่เก่าง่ายเลยค่ะ ราคาที่ซื้อมาของเค้าคุณภาพจิงจังตกเป็นเงินไทยเกือบสองพันนะค้าา แม่ค้าใช้อยู่ประมาณเดือนนึงจากนั้นเก็บตลอดค่ะเพราะกระเป๋าเยอะมากกกก ใครช่วยรับไปดูแลทีนะค้า ^^ สีเบจอย่างงี้สไตล์อย่างงี้เข้ากับทุกชุดแน่นอนค้า
    ตำหนิที่เห็นชัดไม่มีคร่า แต่สภาพดีแบบผ่านการใช้งานนิดหน่อย อาจจะลองทำความสะอาดขึ้นมารับรองวิ้งๆ เกิดแน่ค่า
    ราคา T T 200 บาท

ฺBag 02
    Canvas อนันตสมาคม อันนี้ก็ไม่ต้องคิดไรมากค่าเอามาแจกๆ กันไป ลายเค้าสวยดีค่ะ อันนี้ใครซื้อของสักชิ้นแล้วอยากได้เพิ่มบอกได้นะค้าเดี๋ยวส่งไปให้เลย ผ้าหนาเหมาะกับเป็นถุงผ้าลดโลกร้อนที่ใช้ได้จิงค่าบางอันบางเกิ้น เนอะๆ

ถ้าอยากได้จิงๆ อันเดียวราคา 50 บาทค่า ค่าส่งยังไม่พอเลยเนอะ

ฺBag 03
    Starbucks อันนี้เห็นสาวออฟฟิศถือเยอะนะ มาถือเล่นกันเวลาพักเที่ยงก็ ไม่ต้องพกไรไปมากจิงมะคะ สนใจรับไปถือเล่นๆ สักใบมั้ยค้าา
    ราคา 80 บาท

ฺBag 04
    Weekend style ใบนี้ได้มาจากประตูน้ำค่า ที่แพลตินัม แต่ว่าเนื่องจากปกติชอบกระเป๋าเป็นทรงๆแข็งๆ หน่อย เลยได้ใช้ไปปะมานสองสามครั้งเอง (อ่าว แล้วซื้อมาทำไมเนี่ย 55555) ขอลดราคาท้าลมฝนกันไปเลยสามเท่าตัวละก้านน ขนาดใหญ่ดีนะค้าใส่ของได้จุมั่กมาก สีน้ำตาลเห็นๆกันแบบนี้ เปื้อนยาก เข้ากับชุดง่าย เยี่ยมเลยจ้า
    ราคา 250 บาท

Bag 05
    Living Dolls ใบนี้เป็นของแท้จากร้าน Living Dolls เลยค่าา ซื้อตอนลดราคาอ่านะแต่ก้อจัดไปสองพันฝ่าๆ เหมือนกาน สีจะสดดีค่าไม่ซำ้ใคร ใช้แล้วมีความสุขอย่าบอกใครเพราะว่าเด่นดี แต่สีน้ำเงินก็ทางการๆนิดๆไม่เด่นเว่อค่ะ ดีไซน์แปลกดีเพราะว่าจะมีแม่เหล็กติดกัน จากนั้นก็พับปากลง เวลาถือเราก็จะหยิบของในกระเป๋ายาก ขโมยจะล้วงก็ยาก และเราก็หยิบกระเป็าตังยาก เราก็จะประหยัดในตัว เห็นมะคุ้มขนาดไหน
    แต่ขอบอกทุกท่านเรื่องตำหนินิดนึง แม้ว่าซื้อมาจะได้ใช้ไปไม่ถึงสิบครั้ง แต่อาจจะพอเห็นหนังลอกออกจากกระเป๋าเห็นภายในเป็นสีขาวๆ เท่าที่เห็นเป็นจุดเล็กๆ มองไม่ค่อยเห็นอะจ้า ถ้าใช้ชิวๆ ไม่คิดไรมากคุ้มๆๆ
    ราคา 350 บาท

Bag 06
    Crocodile skin? ชิ้นนี้รับรองความสวยมากค่า หนังเงาราวกับจระเข้จิง แต่แม่ค้ามะรู้น้าว่าเค้าไปทำอะไรยังไง เพราะจากตอนที่ซื้อมาก็ที่ตลาดนัดเนี่ยค่าราคาเกือบพัน แต่รับรองได้จิงๆ ว่างานทำสวยมาก เพียงแต่ใส่ของได้น้อยไปหน่อยสำหรับคนของเยอะอย่างดิชั้น ดิชั้นจึงใช้ออกบ้านเพียงครั้งเดียวค่ะ เหอๆ ว่าแล้วก็ลดราคาไปครึ่งนึงละกาน
    ราคา 400 บาท

ฺBag 07
    Beaded Bag ซื้อใบนี้มาจากเมืองเวียดนามต้า เป็นของใหม่ ใหม่ที่สุด ห่อพลาสติกยังไม่ได้แกะเลยอ่ะ งานฝีมือแท้ๆ ค่ะผลิตจากลูกปัดนับพันนับหมื่นเป็นกระเป๋าเพื่อคุณ ถือแล้วสวยเด่นไม่เหมือนใครแน่นอน
    ราคา 400 บาท

Bag 08
    Happy Berry เคยเป็นกระเป๋าใบโปรดค่าเลยอาจจะเยินนิดหน่อยนะ บางส่วนที่รับน้ำหนักขาดนิดหน่อย ทำให้ไม่สวย แต่ไม่มีผลต่อการใช้งาน เรื่องสภาพทั่วไปก็โอเค้เนื่องจากเป็นสีดำ หนังแก้ว เลยไม่รู้จะเปื้อนเปรอะยังไง กระเป๋าใบนี้สวยมากค่ะ จนไม่อยากทิ้งไปเฉยๆ เผื่อใครยังอยากได้จะได้รับไปดูแลในราคาน่ารักๆไปเล้ย ของแท้ื้จากที่ร้านมานะค้าา
    ราคา 250 บาท

01
    ชิ้นแรก ของใหม่ๆๆๆ ผ้าพันคอสวยๆ ค่ะ ยาวๆ กว้างๆ ทางละปะมาน 90 cm ค่ะ เคยเห็นแบรนด์แมเนเจอร์ PUCCI ชีบอกว่าไซส์นี้มาตรฐานผู้หญิงทุกคนต้องมีงั้นงี้ค่าา แต่เราก็ไม่ต้องไปซื้อปุ้ชชี่หรอกค่ะผืนละหมื่น โอ้ยม่ายหวาย แน็ตเสนอสวยๆ ให้ผ้าซิลค์ ซาตินแท้ เหมือนกันผืนละ 100 ถ้วนๆ เลยค่าา
    ลายอะไรปะมานนี้นะคะ ขอบๆ ไล่กันไปกางออกมาเป็นลายเดียวกันด้วยงามๆๆๆ ค่ะ

สวยจิงๆน้าา ไม่เชื่อให้ดูลายทั้งผืนๆๆๆ

อะไรปะมานนี้ หรูเริดดีน้า

02
    อันนี้ของใช้แล้วหน่อยๆ ค่ะ จิงๆ ก้อใส่ไปทีเดียวแล้วลืมไปเลย น้องเค้าอยู่ในตู้มานานทีเดียว แต่ว่าน้องก็ยังๆ งามๆ อยู่ค่ะ เป็นผ้ากำมะหยี่ม่วงๆ หรูหราดูเป็นคุณหนูไฮโซโอ้มายก้อดจิงจัง มีรอยตามตอนที่เก็บบ้างอ่ะค่ะก็นะ ใส่ไปสวยๆ ไม่มีใครดูหรอกค่านึกว่าไฮโซไปแล้น เสนอในราคา 250 บาท

คองามระหงมีดีเทลหน่อยๆ จัดปาย

03
    อ่ะ เสื้อยืดงามๆ ตัวเล็กนี้ used นะคะ แต่ว่าสภาพดีมากมายค่ะใส่ปะมานสองทีแล้วก้อต้องเจียมตัวว่ามันเล็กเกินไปนะแม่คุณ ตัวนี้คุณขาซื้อมาจากห้างเลยค่ะยี่ห้อ Rock Express ก็ไม่ค่อยรู้จักหรอกนะ 5555 ไม่เป็นไรค่ะจัดไปราคางามๆ 200 บาท

08
    เสื้อเชิ้ต สีขาว ไซส์เอ็ม ของใหม่นะค้าา ไม่ใช่แบบแฟชั่นค่ะ เหมาะกับทำงาน มีลายในตัวเป็นสายทางยาว ใส่แล้วก้อ เหมือนสาวออฟฟิศ (ก็แน่ละ ไว้ใส่ทำงาน) อ้าวแล้วมีจุดขายอะไร ราคาไง ราคา 100 บาท

09
    ว้าววว ชุดนี้สวยมากเลยนะคะเนี่ย ก็แค่ได้ใส่ไปงานสองชม. เอากลับมา ซักแห้งเรียบร้อย พอละๆ แบ่งให้เพื่อนๆ กันไปเลย ใส่แล้วรับรองผอมสวยมากค่ะขอบอก ใส่ไปถึงไหนคนชมถึงนั่นเปิดไหล่หนึ่งข้างดีกว่านะคะ เก็บสายเดี่ยวลงค่ะเจ๋งๆๆ
    ราคาซื้อมา 5555 สามพันฝ่าๆๆ แล้วดันไปเจออยู่ตลาดนัดเมืองทองพันห้า ไม่ได้ไม่ยอมจัดไป 1000 บาท ต่อได้นะ ขอแรงๆ คร้าา

11
    เดรสไปงาน เดรสไปงาน ใครหาเดรสอยู่เชิญเลยค่ะ ตัวนี้มีสองค่ะเพราะว่า ซื้อมาอีกตัว แบบเดียวกัน ซื้อมาทำไมไม่รู้เหมือนกัน เนื้อผ้าก็ซิลค์ซาตินราวกับวาเลนติโน่ ขนาดนั้นเลยทีเดียว เท่าที่เห็นมาเหมือนมีเกรดผ้ามะค่อยดีนะคะแต่ตัวนี้มะช่ายค่ะ ใส่สบาย ฟรีไซส์ อ้วนผอมแค่ไหน จัดมา มีเส้นผ้าให้ผูกได้ด้วยค่ะเป็นเข็มขัด หรือจะไม่ผูกก็ได้สวยๆๆ เหมือนกัน แขนกุดแล้วก้อผูกโบว์ดังในภาพเลยนะคะ ราคาหามะได้แร้วว 900 บาท ต่อมาได้ค่าา

โอ้ว จะกางหนูแค่ไหนก็ได้ค่ะ ลายหนูสวยค่ะหนูมั่น

12
    Silk Satin เดรสสั่งตัด ตอนนั้นงานกีฬาสีโรงเรียน นานสักพักนึง 5555 อยู่สีฟ้านะค้าา หน้าอกมียัดค่ะ เด้งได้แบบพอดีๆ แต่มันก็ไม่โป๊นะค้าา แน็ตก็มะกล้าเซกมากอ้ะ เขิล อิอิ ขออภัยรปภาพแบบว่า ยับนิดนึง เหอๆ อยู่ในตู้มานาน แต่ของจิงใส่แล้วสวยเด่น ผ้าเนื้อดีค่ะดังนั้นรับรองไม่สก๊อย แต่จะได้ลุคหรูหรามาจากไหน ว้าวไม่เหมือนคราย สวย 500 บาท ใส่ทีนึง ถ้าแพงไปก้อลองต่อมาแรงๆ เล้ยย

13
    เดรสม่วงเข้ม สวย สวยใช่มะค้า หะหะ ตัวนี้แบบว่า ฟรีไซส์เลยค่ะ คนอ้วนใส่ได้ คนผอมใส่ดี สุดยอดไปเลย ยิ่งถ้าอ้วนมะต้องกลัว สีเข้มๆ อย่างนี้ขับผิวดียิ่งนัก แถมยังมียางรัด เอ้ย ยางยืด นั่นแหละค่ะ ใส่มารับรองเด้งๆเด็ดทู้กคน แอบคิดว่าเหมือนเดรสตัวนึงอารมณ DISAYA ซีซันที่แล้วที่มีโบว์ๆ อะคร่า สวยเนอะๆ ใส่มาก็ได้มู้ดเดียวกันเลยนะ 250 บาท ใส่ทีนึง

16
    เสื้อเชิ้ต สภาพดี ใส่สบาย แต่ว่าใส่มาแล้วสภาพดีอยู่เลยค่ะ ตัวนี้ก็จะได้ลุคเก๋ๆ เท่ๆ นิดนึง ใส่ไปไหนได้ เข้าวัดเข้าวา เข้าสยาม เข้าสวนสยาม 555 ไปต่างจังหวัด คล่องแคล่วได้ใจคุณแฟน ไม่พะรุงพะรัง ไม่โป๊ และที่สำคัญไม่ร้อนด้วยนะเออ ผ้าฝ้ายๆ โล่งโปร่งบายมากมายค่า เอาไรมาก 100 บาท

17
    น่ารัก แต่เล็กน่ะ ไม่เล็กมาหรอกอ่ะนะคะแน็ตใส่แล้วก้อคับอกคับใจนิดหน่อย อกปะมาน 34 น่ะค่ะ ตัวเสื้อก็ราวๆ 35 แหะๆ แต่ว่าตัวนี้ แหมใครเห็นเป็นตกหลุมรักอะไรจะงามได้ปานนี้ เห็นแล้วก้อเลยซื้อเลย หะหะหะ เป็นไงล่ะ ซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้ สาวคนไหนหุ่นดีใจงามมารับไปดูแลหน่อยนะค้าา รับร้องงใส่ถึงไหนดังถึงนั่น สีชมพูนมๆ ไรงี้ หาไม่เห็นกันแล้วนะคะช่วงนี้ดีไซน์เปลี่ยนไปแปลก ทำไมไม่ทำให้น่ารักขึ้นนะไม่เข้าจาย ของใหม่ ไซส์เอส 180 บาท ไม่โป๊คร่า

19
    เข็มขัดนะตัวเอง มีอยู่สองอัน อันแรกสีน้ำเงิน ก็เป็นยางยืด ฟรีไซส์อย่างที่เราเห็นกันทั่วไป แต่อันนี้ปรับได้สามระดับนะคะ เผื่อกินข้าวแล้วจะแบบว่า เหอๆ ขอยืดหน่อย สวยเด่นเป็นใจไม่เหมือนใครมากคร่า ได้อารมมาจากต่างดาว แต่อยู่ที่ดาวโลกเป็นปุถุชนก็ใส่ได้ค่ะ รับรองไม่มีมนุษย์ต่างดาวลักพาตัวเน้อ ขอแค่ 100 บาทนะจ้ะ ใส่ไป 2 ทีมั้ง

20
    เข็มขัดอีกอันสำหรับวันคอนเซอวาทิฟ เรียบๆ ร้อยๆ แต่แอบแรง (รึป่าว) อันนี้ก้อใครไม่มีก้อมีไว้หน่อยนะคะ 55 เข้าได้กะทุกชุด หรือใครที่ชั้นจะแรง ไม่แอบ อาจจะต้องเรียบร้อยซักวันไรงี้ ใช่ม้า เอาเถอะๆ อิอิ 100 บาทเอง อย่าคิดมาก ใหม่ค่ะ อันนี้ไม่มีปรับระดับนะ

หมดแล้วจ้าา เดี๋ยวมีลงเพิ่มแหละ ขอบคุณที่ดูมาจนถึงตรงนี้ อย่าลืมย้อนกลับไปจับจองชิ้นสองชิ้น เหอๆ แล้วก้อขอบคุณ SBNTOWN ค่าา มากๆๆ มายค่าา ไม่รู้ว่าคุณอยู่ที่ไหนแต่ก้อให้พื้นที่ดิชั้นยืนนะคะ รักจัง
    Last edited by nat_rfab; 07-21-2011 at 06:59 PM.

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->