สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้ว่างๆหยุดสงกรานต์ไม่ได้ไปไหน เลยอยากมารีวิว อายไลน์เนอร์ที่ใช้อยู่ให้สาวๆที่สนใจได้อ่านกันค่ะ
ตอนนี้เราใช้ Eyelinerอยู่4-5แท่งค่ะ

สีน้ำตาล ของKate ใช้ดีมาก สีน้ำตาลไม่เข้มมาก เส้นเล็ก เหมาะสำหรับคนที่ไม่ชอบเขียนขอบตาเข้มๆ ใช้แล้วไม่เป็นแพนด้าแน่นอนค่ะ แม้ว่าคุณจะกรีดอายไลน์เนอร์นี้ออกไปสาดน้ำเล่นสงกรานต์ หรือยืนตากแดดเป็นชั่วโมงๆ 55 ล้างออกไม่ยากมากค่ะ

ดินสอไลน์เนอร์ ของIN2ITก็ใช้ดีมากค่ะ เขียนง่ายไม่ว่าจะเป็นขอบตาด้านในหรือขอบตาด้านนอก สีจะเข้มกว่าของKateพอสำควร ออกแนวเป็นสีน้ำตาลเข้ม ล้างออกง่ายค่ะ อาจเป็นแพนด้าบ้างถ้ามีเหงื่อออกเยอะค่ะ แต่โดยปกติแล้วก็ไม่เลอะค่ะ

Mistine Cat eyes สีดำ เขียนง่ายไม่เลอะ แต่จะเขียนไม่ติดหากทาอายแชโดว์บางชนิด -_-" เช่น ของKateค่ะ เราเคยกรีดทับ มันจะไม่ติดเลย เหมือนเขียนปากกาเมจิกบนกระดาษมันๆอะค่ะ แต่อายแชโดว์บางชนิดก็ไม่มีปัญหา

Maybelline กรีดง่ายค่ะ แต่หัวเมจิกจะใหญ่หน่อย เหมาะสำหรับคนที่ชอบกรีดอายหนาๆค่ะ แต่ก็แอบเป็นแพนด้าบ้างค่ะ ถ้าเทียบกัยEyelinerยี่ห้ออื่นที่เราใช้มา เราว่าอันนี้เลอะง่ายสุดอ่า -*- แต่ถ้าหน้าไม่มันมากก็ไม่มีปัญหาค่ะ กรีดง่ายเส้นคม ล้างออกก็ง่ายค่ะ ^_^

เราเคยใช้ของ L'OREAL แบบที่มีกลิตเตอร์กับไม่มี เป็นแบบลิคควิดอะค่ะ แต่ใช้หมดไปแล้วเลยไม่มีรูป ใช้ดีมากๆค่ะ กรีดง่าย ไม่เคืองตา ล้างออกก็ง่าย แต่ก็จะมีเลอะเป็นแพนด้าบ้าง ถ้าออกแดดนานๆหรือเหงื่อออกมากๆ แต่เราก็ยังชอบอยู่ดี >.<

Tiffa สีชมพูมุกๆค่ะ อาจจะกรีดยากบ้างต้องใจเย็นๆค่ะ เพราะสีจะออกมาโดยการไขด้านท้ายแท่งค่ะ เราก็เ้ลยกำหนดปริมาณสีที่ออกมาตามต้องการไม่ได้ หมุน1ครั้งอาจจะมีสีออกมาเพียงเล็กน้อย แต่พอหมุนครั้งที่2อาจจะมีสีออกมามากเกินไป แต่ถ้าเขียนไปนานๆก็จะเขียนได้สวยเองค่ะ ^_^

หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่สนใจนะคะ ^^