Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 38

Thread: {{{{{ช่วยด้วยค่ะ}}}}}

IamI is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking {{{{{ช่วยด้วยค่ะ}}}}}

สวัสดี พี่ๆน้องๆ ชาว SBN ทุกท่าน
    เนื่องจากตอนนี้ไอ( สมัยก่อนเพื่อนเรียกว่า ผิวหน้า ^_^ : ปัจจุบันเพื่อนเรียก หนังหน้า .^n^. )
    ตอนนี้แย่มากกกก มีทั้งลอยดำจากรอยสิว....ผิวแห้ง...ลอก...ผิวหน้าคล้ำ .^n^.
    เอ่อ..หรือว่าไปเกิดใหม่ง่ายกว่ามั้ยคะเนี่ย อิอิ
    ไอเลยจะรบกวนเพื่อนๆ SBN มาบอกเคล็ดรับหน้าใส .... ^^
    ใครที่ 40 แล้วแต่ผิวหน้าเหมือน 25 รบกวนบอกเคล็ดลับไอหน่อยว่าใช้ครีมตัวไหนดี...
    แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหน....
    หรือใครมีเคล็ดรับที่เด็ดว่านั้น...บอกด่วนเลยค่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆล่วงหน้าค่ะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    คุณน้องไอคะ... ถ้าหนังหน้าคุณน้องแย่แล้วเนี่ย... หนังหน้าคุณพี่คงไม่ได้เรียกว่าหนังหน้าแล้วล่ะค่ะ...

อย่ากังวลไปเล้ย...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

AAA is offline Trusted Member
    0/5
    โอ๊ย...คุณน้องขา

วันที่ไป meeting นี่พี่ก็ว่าน้องสวยที่สุดแล้วค่ะ

อย่าเครียดเลยค่ะ....น้องสวยจริง ๆ แค่นี้เวลามองก็เหลียวหลังแล้วค่ะ

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

tum72's Avatar
    tum72 is offline Trusted Member
    0/5
    พี่ไอจ๋าถ้าหน้าพี่ไอแย่เนี่ย สงสัยหน้ากวาง อาการสาหัสเลยแหล พี่ไอออกจะสวยงะ

IamI is offline Trusted Member
    0/5

Talking อิอิ

เอ่อ...ความจริงไอแอบเครียดกะตัวเองตั้งแต่ไป SBN นี่หล่ะค่ะ
    ไอเห็นพี่แต่ละคนอายุเข้าเลข 3 แล้วแต่ผิวดีมากๆๆๆ
    ทั้งพี่ มาลี พี่เอ พี่ป้อง พี่แอน บางคนอายุ 30 ลูก 2 แล้วยังดูเด็กมากๆอยู่เลยอะค่ะ
    แล้วพอดีครีมที่ใช้อยู่ของเก่ามันกำลังจะหมดหน่ะค่ะ ^^ เลยคิดว่าน่าจะมีครีมที่ไอไม่เคยรู้จัก และยังไม่เคยใช้
    หน่ะค่ะ เผื่อจะมีใครแนะนำอะไรดีดีหน่ะค่ะ
    แล้วความจริงไอแทบจะไม่อยากบอกอายุตัวเองกับคนอื่นเลย อิอิ แบบว่าหน้าเกินอายุไปโขหน่ะค่ะ (^_^)))))

0/5
    แต่ว่านาตาลีว่า คุณไอสวยอยู่แล้วนะ เหอๆ

(¯`°. •°★ (*≧▽≦) εїз naTaLie : I Love My Balenciaga n' I want MORE!!! (●ω●*) ★°• .°´¯)

----------------------------------------------------------------------------------

0/5
    ขอแอบตามมาเก็บข้อมูลด้วยคนได้ป่าวจ๊ะ...แอบเห็นด้วยอย่างรุนแรงง่ะ ว่าตั้งแต่กลับจาก Meeting นี่แอบเครียดนะเนี้ย เพราะพี่ๆแต่ละคนงามๆกันทั้งนั้น ดูปุ๊บก็รู้เลยว่าดูแลและใส่ใจตัวเองกันอย่างดี ไม่ว่าจะเป็นพี่บัน พี่แอน พี่เอ พี่นีน่า พี่ดิว พี่มาลี ฯลฯ และโดยเฉพาะพี่แอน Peachpie หน้าเด็ก หน้าเด้ง อย่างแรง อิจฉาๆๆๆ

P.S. คุณไอจ๋า...เห็นด้วยกะพี่ๆท่านอื่นๆน๊า.....คุณไอสวยจริงๆอ่ะ....
    .
    .
    .
    .
    .

จะตามจับอะไรต่อดีน๊อ

ledhara's Avatar
    ledhara is offline Trusted Member
    0/5

Talking

น่านสิน้องไอหน้าสวยอยู่แล้ว ยังมาถามหาเคล็ดลับอีก พี่ละงงจริง

แอบชมอีกรอบ สวยกันจนพี่ๆนึกว่าเป็นดาราอ่ะ
    --------------------------------
    * * C I T Y o f B A L E N C I A G A * *
    05BubbleGum05Turquoise05SkyBlue05DolmaGreen..
    05Bordeaux05Caramel05Magenta05OliveGreen.......
    05RougeTheatre05Chocolate05Black04Anis04Yellow

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    วันนั้นเจอคุณไอที่ meeting ก็ว่าคุณไอสวยมาก ๆ เลยค่ะ ผิวพรรณ หน้าเนียนใสออกค่ะ แจนยังแอบมองอยู่หลายที่ อิอิ
    อย่าคิดมากเลยค่ะ บางทีการที่คนเราเครียด หรือ คิดมาก ก็ทำให้หน้าหมองคล้ำได้นะคะ
    แต่แจนว่ามีวิธีนึงค่ะที่ทำให้หน้าใสได้ง่าย ๆ ก็คือการล้างหน้าให้สะอาดมาก ๆ ค่ะ แล้วก็ scrub หน้าอาทิตย์ละ 1-2 ครั้ง
    บางทีเราแต่งหน้าทั้งวัน กลับมาบ้านก็เหนื่อย ขี้เกียจล้างหลายรอบอะ แจนเคยขี้เกียจอยู่พักนึง สิวอุดตันบุกรุกเลยค่ะ
    เดี๋ยวนี้ไม่ได้เลยค่ะ ต้องล้างให้สะอาดจริง ๆ ใช้พวกน้ำนม หรือที่เค้าเรียก cleaning milk นวด ๆๆๆ ก่อนล้างหน้าก็ช่วยได้เยอะ ทำให้สิ่งสกปรกตามรูขุมขนหลุดไป นวด ๆ อยู่บางทีสิวอุดตันหลุดไปด้วยอะ ช่วยได้จริง ๆ ค่ะ หน้าไม่ลอก ไม่แห้งด้วย
    แจนแนะนำตัว cleansing ที่แจนใช้อยู่นะคะ เผื่อจะได้ไปลองใช้บ้างค่ะ
    Philisophy Purity ตัวล้างหน้าใช้ดีมาก ๆ ค่ะ หน้านุ่ม ไม่แห้งด้วย
    Benefit Snap out of it Scrub ขัด ๆ หน้า
    Cleansing Milk Juice Beauty หรือจะเป็นยี่ห้ออะไรก็ได้นะคะ นวด ๆ ก่อนล้างหน้า
    ส่วนอื่น ๆ เดี่ยว PM ไปคุยน๊า

*เห็นด้วยกับทุกคนเลยอะ ว่า พี่ ๆ หลายคนน่าใสมากกกกกก ดูแลตัวเองกันดีจริง ๆ
    แต่ที่ใสกิ๊ก ๆ เลยเห็นทีจะเป็นน้องโอม คนอะไรหน้าขาวใสได้ขนาดดด

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5
    น้องไอจ๋า ... พี่ว่าเปลี่ยนเป็นแบบ ทำไงรักษาความงามของตัวเองให้คงไว่ดีฝ่า ถ้าให้น้องไอสวยขึ้นอีก นาตาลีเมียพี่บอลคงตกงานแย้วววววววว

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook