Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 42

Thread: วันนี้เค้าโดน warning อ่ะ

Hybrid View

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking วันนี้เค้าโดน warning อ่ะ

ว่าอ่านกฎมาดีมากมายยังโดยจนได้อ่า T.T เซ็งเรย

MOD บอกว่า DSQUARED เป็น High St. อ่ะ ก็ใครมานจะไปรู้ล่ะ ที่นี่เค้าขายปนกะไฮเอนด์อ่ะ ใน Selfridges ก็อยู่ข้างมิว มิว แถมแพงก่าอีกอ่ะ ใน Harvey Nichols อยู่ห้อง International Designer รวมกะพวก Galliano, Alexander McQueen, ถัดไปก็เป็นPaul Smith อ่ะ แยกกะโซนพวก D&G, PRPS, Diesel, Evisu,Maharishi อ่ะ เราก็คิดว่ามันเป็นไฮเอนด์ดิ คือไมได้ตั้งใจจะผิดนะคะ คือสรุปก้เทียบราคาเอาด้วยแหละเลยคิดว่าเป็น Highend เต็มที่เลย เพราะเสื้อยืดก็ตกตัวละ 100-200 ที่นี่ประมาณ ปราด้า

แล้วเมื่อหลายๆปีก่อนเค้าก้อได้ลงแมกกาซีนไรสักอย่างอ่ะ ว่าเป็นแบรนด์ดังใหม่มาจากแคนาดาอ่ะ

งงเรยอ่ะ วันนี้จะลง Y3 เพิ่ม ตกลง Y3 ต้องเป็นไฮตีท หรือ ไฮเอนด์อ่ะคะ เพราะจริงๆก็ของ Yamamoto แล้วพวกแบรนด์หางกลางๆอย่าง D&G ซึ่งเป็นไลน์ต่ำของ Dolce & Gabbana ถึงจะเป็นไฮเอนด์ละคะ? หรืออย่าง Marc Jacobs กะ MBMJ?
    อย่างพอลสมิทก็จะมี Paul Smith กะ Red Ear by Paul Smith? Versace and Versus?

OK ค่ะ เข้าใจนะคะว่าเป็นการตัดสินใจของ MOD is a last decision แต่กรุณาคลิกดูนิดนึงนะคะว่ามันจัดว่าเป็น highend ค่ะ จัดอยู่ในหมวด Highend Casual apparel
    http://www.ftv.com/fashion/page.php?P=2743

http://72.30.186.56/search/cache?ei=...icp=1&.intl=uk

http://72.30.186.56/search/cache?ei=...icp=1&.intl=uk

แบรนด์อาจจะดูแรงๆเถื่อนๆไปหน่อยแต่ก็จำได้ว่าเคยอ่านในแมกว่าเค้าเป็น highend ค่ะ เราไมได้มีเจตนาว่าตัวเราเอายึดความคิดตัวเองเป็นหลักนะคะ แต่เท่าที่เคยเรียนมาเค้าเป็นแบรนด์ Highend ใหม่ค่ะ ที่จัดระดับสูงกว่า Diesel ที่ถือเป็น Upper High st. ค่ะ

งงค่ะ แต่ไมได้ตั้งใจนะคะ เพราะคิดว่ามันเป็นอย่างงั้นจิงๆอ่ะ เดี๋ยวรอเริ่มวันใหม่แล้วจะลงใหม่อ่าคะ ขอบคุณนาคะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5

Unhappy

เข้ามางงด้วยค่ะ
    คือว่าไม่ทราบเหมือนกันว่า
    จะทราบได้อย่างไรว่าแบรนด์ไหนเป็น
    ไฮเอนด์ แบรนด์ไหนเป็นไฮสตรีท อ่าค่ะ
    ผู้รู้ช่วยที
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

0/5

Wink

เคยไม่มั่นใจเหมือนกันค่ะ เช่นเสื้อ moschino เหนลงขายในห้อง hi street (ปลอมด้วยหล่ะ) MOD ก้อไม่ได้ให้ย้ายมา hi end เเต่เหนขายเป๋า moschino กันใน hi end เลยเขียน pm ไปถาม MOD ซึ่ง MOD ก้อให้คำตอบว่า hi end ค่ะ คำตอบ MOD เป็นคำตอบสุดท้ายค่ะ รอเสีียเวลาถาม MOD นิดนึง ก้อไม่ต้องโดน warning ค่ะ

Keeki is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by giftgoy View Post
    เคยไม่มั่นใจเหมือนกันค่ะ เช่นเสื้อ moschino เหนลงขายในห้อง hi street (ปลอมด้วยหล่ะ) MOD ก้อไม่ได้ให้ย้ายมา hi end เเต่เหนขายเป๋า moschino กันใน hi end เลยเขียน pm ไปถาม MOD ซึ่ง MOD ก้อให้คำตอบว่า hi end ค่ะ คำตอบ MOD เป็นคำตอบสุดท้ายค่ะ รอเสีียเวลาถาม MOD นิดนึง ก้อไม่ต้องโดน warning ค่ะ
    ค่ะ แต่แค่มั่นใจว่ามั่นไม่ใช่ High st. น่ะค่ะ เพิ่งรู้ค่ะ ก็เรยถามเพ่อนความแน่ใจค่ะ เพราะ Moschino ก็มีสองไลน์เหมือนกันค่ะ Cheap and Chic ซึ่งเป็นไฮเอนด์ กะ Jeans ซึ่งเจาะไลน์ต่ำกว่าค่ะ ถูกกว่า ค่ะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

n_u_n_e's Avatar
    n_u_n_e is offline Trusted Member
    0/5

Red face เข้ามาดูอ่ะ

ไม่มีความรู้ ตอบไม่ได้แฮะ ^_^

รับซื้อนาฬิกา Patek Philippe เกือบทุกรุ่นค่ะ

0/5
    ถ้ารู้ว่ามันยังจัดอยู่ใน High st. นี่เลิกซื้อดิก่าอ่ะ แพงก้อแพงอ่ะ แถมไมได้ยี่ห้อไฮเอนด์ T.T

0/5
    Quote Originally Posted by Keeki View Post
    ว่าอ่านกฎมาดีมากมายยังโดยจนได้อ่า T.T เซ็งเรย

MOD บอกว่า DSQUARED เป็น High St. อ่ะ ก็ใครมานจะไปรู้ล่ะ ที่นี่เค้าขายปนกะไฮเอนด์อ่ะ

OK ค่ะ เข้าใจนะคะว่าเป็นการตัดสินใจของ MOD is a last decision แต่กรุณาคลิกดูนิดนึงนะคะว่ามันจัดว่าเป็น highend ค่ะ จัดอยู่ในหมวด Highend Casual apparel
    ขอนิดนึง อย่าโกรธกันนะคะ เป็นคนกลางที่เข้ามาอ่านเฉยๆ อยากให้รับฟังโดยไม่ใช้อารมณ์นะคะ

ส่วนตัวคิดว่าคุณ Keeki ไม่น่าจะลงคำพูดลักษณะนี้ตั้งแต่แรกนะคะ ไม่ว่าจะเป็นหัวข้อ หรือประโยคประเภทข้างต้น มันฟังดูแล้วเหมือนว่าคุณอยากจะมาฟ้องหรือระบายเพราะไม่พอใจและไม่เห็นด้วยกับ MOD

ที่จริงแล้วประเด็นมันไม่ใช่เรื่องใหญ่โตเลยค่ะ อย่างที่บอก บางทีมันเป็น fine line มากๆ ซึ่งอาจจะเห็นไม่ตรงกันก็ได้ ขนาด dictionary แต่ละเล่ม ยังแปลเพี้ยนกันได้เลย แล้วการถูก warning ก็ไม่เห็นต้องมาโพสต์บอกทุกคนเลยนี่คะ ถ้าสงสัยหรือไม่เห็นด้วยกับการตัดสินใจของ MOD น่าจะไป PM ถามกันส่วนตัวให้เคลียร์ก่อนน่าจะดีกว่านะคะ

เฮ้อ กลายเป็นว่าพอมีเว็บดีๆ ใช้ง่ายๆ ไม่เสียสตางค์ คนก็มาใช้ประโยชน์ตามใจฉัน จากกระเป๋าก็เริ่มแตก line ไปอย่างอื่น จากห้องเตือนภัย ก็กลายเป็นที่บ่น ระบายหรือทะเลาะกันไปมา เห็นใจเจ้าของบ้านจริงๆ เลยค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by Joupeter View Post
    ขอนิดนึง อย่าโกรธกันนะคะ เป็นคนกลางที่เข้ามาอ่านเฉยๆ อยากให้รับฟังโดยไม่ใช้อารมณ์นะคะ

ส่วนตัวคิดว่าคุณ Keeki ไม่น่าจะลงคำพูดลักษณะนี้ตั้งแต่แรกนะคะ ไม่ว่าจะเป็นหัวข้อ หรือประโยคประเภทข้างต้น มันฟังดูแล้วเหมือนว่าคุณอยากจะมาฟ้องหรือระบายเพราะไม่พอใจและไม่เห็นด้วยกับ MOD

ที่จริงแล้วประเด็นมันไม่ใช่เรื่องใหญ่โตเลยค่ะ อย่างที่บอก บางทีมันเป็น fine line มากๆ ซึ่งอาจจะเห็นไม่ตรงกันก็ได้ ขนาด dictionary แต่ละเล่ม ยังแปลเพี้ยนกันได้เลย แล้วการถูก warning ก็ไม่เห็นต้องมาโพสต์บอกทุกคนเลยนี่คะ ถ้าสงสัยหรือไม่เห็นด้วยกับการตัดสินใจของ MOD น่าจะไป PM ถามกันส่วนตัวให้เคลียร์ก่อนน่าจะดีกว่านะคะ

เฮ้อ กลายเป็นว่าพอมีเว็บดีๆ ใช้ง่ายๆ ไม่เสียสตางค์ คนก็มาใช้ประโยชน์ตามใจฉัน จากกระเป๋าก็เริ่มแตก line ไปอย่างอื่น จากห้องเตือนภัย ก็กลายเป็นที่บ่น ระบายหรือทะเลาะกันไปมา เห็นใจเจ้าของบ้านจริงๆ เลยค่ะ
    ค่ะ อันนี้มีเหตุผลค่ะ พูดถูกต้อง แต่อยากได้คำอธิบายแล้วอยากได้ความเห็นจิงๆจ้ะ เพราะเราก็อยากขายของแบรนด์แบบนี้เยอะอ่ะค่ะ ก็ถ่ายรุปเตรียมจะลงแล้วก้อเลยไม่แน่ใจอ่ะค่ะ ก็อาจจะนิดนึงจ้ะ อันนี้ยอมรับ

เพราะเราว่าเราค่อนข้างตามกฎนะส่วนตัวแล้วคิดว่ามีความรู้พอสมควรจ้ะ แต่ตอนนี้รุ้แล้วว่าเค้าจัดการแบรนด์กันยังไงค่ะ

ledhara's Avatar
    ledhara is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เออโก้คราวนี้แกเหวี่ยงจริงๆอ่ะ.........................................จำได้ตอนจุนยะ ช้านก็
    เหวี่ยงเหมือนกัน................555

ไม่มีอะไรแบ่งแยกชัดเจนค่ะ มาตรฐานแต่ละคนไม่เหมือนกัน เอาเป็นว่าMODว่าอย่างไรก็ตามนั้นดีกว่าค่ะ
    --------------------------------
    * * C I T Y o f B A L E N C I A G A * *
    05BubbleGum05Turquoise05SkyBlue05DolmaGreen..
    05Bordeaux05Caramel05Magenta05OliveGreen.......
    05RougeTheatre05Chocolate05Black04Anis04Yellow

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5
    คิดถึงตอนจุนยะเจงๆ ไม่ได้หลับไม่ได้นอน ชาว SBN ผนึกกำลังกันสุดริด ขออนุญาติคุณ Keeki นะคะ ขอนอกเรื่องนิดนึง คิดถึงวันเก่าๆ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook