Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 42

Thread: วันนี้เค้าโดน warning อ่ะ

Warning Points:
    0/5
    แหะๆ มิเปนไรค่า เราก็รู้งูๆปลาๆค่ะ
    แบบว่าดูซะมากกว่าซื้อ 55

แต่เท่าที่ทราบ Dsquared เค้าจะเหมือนแบ่งเป็น2 linesค่ะ
    แบบหรูๆ ก็เน้นนะคะ มีโชว์เสื้อผ้าสวยๆในfashion weekตลอดง่ะ
    ส่วนไลน์เสื้อยืดก็เน้นเหมือนกัน เราว่าเค้าคงจะแบ่งยี่ห้อเค้าเป็น2 linesอ่ะค่ะ
    แต่ตอนนี้ปวดหัวแระ ไม่รู้จะแบ่งแยกยังไงแล้ว อิอิ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Sweet_Jasmine View Post
    แหะๆ มิเปนไรค่า เราก็รู้งูๆปลาๆค่ะ
    แบบว่าดูซะมากกว่าซื้อ 55

แต่เท่าที่ทราบ Dsquared เค้าจะเหมือนแบ่งเป็น2 linesค่ะ
    แบบหรูๆ ก็เน้นนะคะ มีโชว์เสื้อผ้าสวยๆในfashion weekตลอดง่ะ
    ส่วนไลน์เสื้อยืดก็เน้นเหมือนกัน เราว่าเค้าคงจะแบ่งยี่ห้อเค้าเป็น2 linesอ่ะค่ะ
    แต่ตอนนี้ปวดหัวแระ ไม่รู้จะแบ่งแยกยังไงแล้ว อิอิ
    ยี่ห้อไหนๆก้แบ่งสองไลน์หมดแล้วอ่ะค่ะ เพราะต้องเจาะตลาดวัยรุ่น ตลาดกลางด้วยอ่ะจ้ะ

แต่อย่างที่บอกว่ายึดแบรนด์หลักเลยเรามั่นใจว่าเป็น HighEnd ค่ะ แต่ก็ให้แล้วไปค่ะ เอาออกไปแล้วอ่าค่ะ ไม่แน่ใจไม่ลงดีกว่าค่ะ

เราจำได้ว่าเคยคุยกะเพื่อนฝรั่งอ่ะ เค้าบอกว่า Diesel ตอนหลังยกแบรนด์ตัวเองขึ้นเป็น Upper Scale แต่เค้าก็บอกว่า DSQUARED2 เป็น Highend ค่ะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5
    ตามเข้าใจเรา ไฮเอนท์ คือแบรนด์นี่มีมูลค่าสูง เกินหลัก หมื่น โดยทั่วไป เป็นที่ยอมรับมานานหลายปี มีประวัติ ไม่ใช่แบรนด์แฟชั่น ค่อนข้างอมตะ ไม่ตกยุค ถ้าเป็นเสื้อผ้า ก็ ตัวละเกินหมื่นอะ (ในราคาเต็ม มือ 1 นะ เผลอๆ เสื้อผ้าพวกนี้ ต้องเกิน 2-3 หมื่นด้วยซ้ำ อย่างชุดราตรีโคลเอ้สีแดงแสนสวย 8 หมื่นเงี้ยะ ได้แต่มองตาปริ๊บๆ) เพราะถ้าเทียบกับเสื้อผ้า อย่างโคลเอ้ พราด้า มันคนละเรื่องกันเลยอะ

เท่าที่ดู เราว่า mod มองถูกแล้วนะ เพราะถ้าไม่คัดสินค้ามาลง เอาแต่แพง แต่ไม่คลาสสิค มันจะเละอะ

ความรู้สึกเรา ถ้างง ให้ตั้งค์ น้องหลุยส์ เป็นหลักว่า คือไฮเอนท์ ถ้ายี่ห้อไหน เทียบเคียง พอถูๆไถๆ กับ เจ้าหลุยส์ได้ นั่นคือไฮเอนท์ อ่ะ

เราว่า พวก y3 cnc dkny ck coach ลองชอง ดีเซล พวกนี้ คือแบรนด์ที่ค่อนข้างแฟชั่น ไม่ค่อยคลาสสิค ไม่ค่อยมีประวัติยาวนาน แม้จะแพง แต่ ไม่ใช่โคตรแพง (งงป่ะ 55) จึงตกไปอยู่ที่ ไฮสตรีทอะ ในที่นี้ เราจึงมอง DSQUARED อยู่ใน ไฮสตรีท เพราะถ้าคนขุด เสื้อผ้า พวกนี้ ขึ้นมาขาย ในห้องไฮเอนท์ เมื่อไหร่ กระทู้เละแน่นอน แค่นี้ กระทู้ก็รันกันไม่ทันแล้ว แถมเราว่า ห้องไฮเอนท์ เน้นกระเป๋า รองเท้าเป็นหลัก ถ้าเสื้อผ้า ก็ต้องแบบเว่อร์ๆอะ ขนาดชุดแต่งงานสุดหรูหลัก เกือบแสน ยังไปอยู่ห้องไฮสตรีท หรือ ห้องนอกเรื่องเล้ยยยย เพราะมันไม่เกี่ยวไง ห้องไฮสตรีท หมายถึงแบรนด์ที่ค่อนข้างสูง แต่ในมุมมองคนทั่วไป มันยังไม่ใช่อะกิ๊ฟ ยังไม่ใช่ เหมือนให้ ไปซื้อกระเป๋าหนังจระเข้าของcoach ใบ 6 แสน กับ เออร์เมส 6 แสน ความรู้สึกคนทั่วไป จะมอง อันไหนที่ คุ้มค่ากว่ากันประมาณนั้นอ่ะ (เออ งงเนอะ)

เลยรวมไปถึงพวก ซาร่า mng ของหลักหลายพัน ก็คงอยู่ปนๆกันได้มั้ง

เราว่า มันอยู่ที่ ความรู้สึก ของคนทั่วไป และตัวสินค้าด้วยอ่ะ ถ้าเป็นเสื้อผ้า หลักพัน ไรงี้ ก็ จับไปอยู่ ไฮสตรีทอะ

ห้องไฮเอนท์ เราว่า mod คงอยากให้ สินค้าค่อนข้างคลาสสิค ที่ไม่ใช่ยี่ห้อแฟชั่นจ้า ใหม่ๆมากกว่า เพราะจุดประสงค์หลักเวปนี้ คือ ไฮเอนท์แบรนด์ สุดคลาสสิค อ่ะ เราว่า (แต่ไม่ได้หมายความว่า ยี่ห้อ แพงแต่ แฟชั่น ไม่ดีนะ แค่ อยากจำกัดสินค้าในห้องไฮเอนท์ ไม่ให้มันเละ )

ปล. แต่ที่ติดใจ เราว่า AIGNER เฟอร่า มันห้องไฮเอนท์ นะ แต่ห้องซื้อขายตอนก่อน ดันไม่มียี่ห้อนี้ใส่ เราละน้อยจายยย คิ๊กๆ

ปล. 2 เราเรียงคำพูดงงๆมะ กำลังง่วง คิ๊กๆ
    #####

ตกหลุมรักน้องแนล ซะแล้ว

Keeki is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by chosen View Post
    ตามเข้าใจเรา ไฮเอนท์ คือแบรนด์นี่มีมูลค่าสูง เกินหลัก หมื่น โดยทั่วไป เป็นที่ยอมรับมานานหลายปี มีประวัติ ไม่ใช่แบรนด์แฟชั่น ค่อนข้างอมตะ ไม่ตกยุค ถ้าเป็นเสื้อผ้า ก็ ตัวละเกินหมื่นอะ (ในราคาเต็ม มือ 1 นะ เผลอๆ เสื้อผ้าพวกนี้ ต้องเกิน 2-3 หมื่นด้วยซ้ำ อย่างชุดราตรีโคลเอ้สีแดงแสนสวย 8 หมื่นเงี้ยะ ได้แต่มองตาปริ๊บๆ) เพราะถ้าเทียบกับเสื้อผ้า อย่างโคลเอ้ พราด้า มันคนละเรื่องกันเลยอะ

เท่าที่ดู เราว่า mod มองถูกแล้วนะ เพราะถ้าไม่คัดสินค้ามาลง เอาแต่แพง แต่ไม่คลาสสิค มันจะเละอะ

ความรู้สึกเรา ถ้างง ให้ตั้งค์ น้องหลุยส์ เป็นหลักว่า คือไฮเอนท์ ถ้ายี่ห้อไหน เทียบเคียง พอถูๆไถๆ กับ เจ้าหลุยส์ได้ นั่นคือไฮเอนท์ อ่ะ

เราว่า พวก y3 cnc dkny ck coach ลองชอง ดีเซล พวกนี้ คือแบรนด์ที่ค่อนข้างแฟชั่น ไม่ค่อยคลาสสิค ไม่ค่อยมีประวัติยาวนาน แม้จะแพง แต่ ไม่ใช่โคตรแพง (งงป่ะ 55) จึงตกไปอยู่ที่ ไฮสตรีทอะ ในที่นี้ เราจึงมอง DSQUARED อยู่ใน ไฮสตรีท เพราะถ้าคนขุด เสื้อผ้า พวกนี้ ขึ้นมาขาย ในห้องไฮเอนท์ เมื่อไหร่ กระทู้เละแน่นอน แค่นี้ กระทู้ก็รันกันไม่ทันแล้ว แถมเราว่า ห้องไฮเอนท์ เน้นกระเป๋า รองเท้าเป็นหลัก ถ้าเสื้อผ้า ก็ต้องแบบเว่อร์ๆอะ ขนาดชุดแต่งงานสุดหรูหลัก เกือบแสน ยังไปอยู่ห้องไฮสตรีท หรือ ห้องนอกเรื่องเล้ยยยย เพราะมันไม่เกี่ยวไง ห้องไฮสตรีท หมายถึงแบรนด์ที่ค่อนข้างสูง แต่ในมุมมองคนทั่วไป มันยังไม่ใช่อะกิ๊ฟ ยังไม่ใช่ เหมือนให้ ไปซื้อกระเป๋าหนังจระเข้าของcoach ใบ 6 แสน กับ เออร์เมส 6 แสน ความรู้สึกคนทั่วไป จะมอง อันไหนที่ คุ้มค่ากว่ากันประมาณนั้นอ่ะ (เออ งงเนอะ)

เลยรวมไปถึงพวก ซาร่า mng ของหลักหลายพัน ก็คงอยู่ปนๆกันได้มั้ง

เราว่า มันอยู่ที่ ความรู้สึก ของคนทั่วไป และตัวสินค้าด้วยอ่ะ ถ้าเป็นเสื้อผ้า หลักพัน ไรงี้ ก็ จับไปอยู่ ไฮสตรีทอะ

ห้องไฮเอนท์ เราว่า mod คงอยากให้ สินค้าค่อนข้างคลาสสิค ที่ไม่ใช่ยี่ห้อแฟชั่นจ้า ใหม่ๆมากกว่า เพราะจุดประสงค์หลักเวปนี้ คือ ไฮเอนท์แบรนด์ สุดคลาสสิค อ่ะ เราว่า (แต่ไม่ได้หมายความว่า ยี่ห้อ แพงแต่ แฟชั่น ไม่ดีนะ แค่ อยากจำกัดสินค้าในห้องไฮเอนท์ ไม่ให้มันเละ )

ปล. แต่ที่ติดใจ เราว่า AIGNER เฟอร่า มันห้องไฮเอนท์ นะ แต่ห้องซื้อขายตอนก่อน ดันไม่มียี่ห้อนี้ใส่ เราละน้อยจายยย คิ๊กๆ

ปล. 2 เราเรียงคำพูดงงๆมะ กำลังง่วง คิ๊กๆ
    ขอโทษนะคะ ถ้าคิดอย่างนั้นแบรนด์ใหม่ก็ไม่ต้องเกิดสิคะ

อย่าง วิเวียนจากไม่คลาสสิคเพราะเพิ่งเกิดไมได้มาเป็นร้อยปีแล้วแบบหลุยส์ ก้อกลายเป็นคลาสสิคไปแล้วค่ะทุกวันนี้

เราเคารพความคิด MOD ค่ะ แต่แค่สงสัย
    พวกแบรนด์ ไฮเอน ใหม่ๆเกิดขึ้นเยอะค่ะ แค่เราคิดว่ามันเป็น highend ค่ะ

ดีไซน์เนอะร์เกิดใหม่ก็เยอะนะคะ อย่าง Vera Wang dries van noten นี่ก้อเกิดมาไม่นานนี่เองแต่ก็จัดว่า ไฮเอนค่ะ

ถามเพื่อที่จะรู้ค่ะ แล้วไม่ถูกนะคะ DSQUARED jacket ตัวเฉียดแสนก็มีค่ะไม่ได้ถูกเหมือนดีเซลนะคะ รองเท้าก็ราคาเท่ากุชชี่ค่ะ

ถ้าคิดแบบนั้นก้อพอจะเข้าใจนะคะ จะเอาแค่ที่คลาสสิคก็คงเหลือไม่กี่แบรนด์ละค่ะ ถ้างั้นแบรนด์ที่ดีไซน์เนอะรืออกมาสร้างเองอย่าง Marc Jacobs, Galliano, หรือ Lagerfeld ก็เป็นไฮสตรีทสิคะ เพราะไม่ได้คลาสสิคมีมาเป็นร้อยปีค่ะ

กระทู้ไมได้ถามว่า MOD ทำถูกหรือผิดค่ะ MOD ก้ต้องทำถูกอยุ่แล้วค่ะ โดยหน้าที่นะคะ

ถามว่าแล้วตกลง Y3 เนี่ย ระดับไหน เพราะจะลงค่ะ แล้ว เรื่อง DSQAURED แค่ชี้แจงว่าทำไมมันถึงควรจะเป็นไฮเอน ไม่ใช่ไฮตีท ตอบให้ตรงประเด็นหน่อย ลงผิดก็ผิดค่ะก็แค่ลงใหม่
    " P u r s e A d d i c t i o n "

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5

Red face

ใจร่มๆ กันเด้อค่า ยังไงรอคำตอบ mod กันอยู่นะคะ
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

0/5
    นี่ล่ะค่ะ มันก้อจะกลายเป็นปัญหาอย่างนี้ วนไป เวียนมา เวียนมา วนไป

จนตอนนี้ กำลังพิจารณาแล้วค่ะ ว่าจะไม่ให้มีการลงอะไรก้อตามที่ไม่ใช่กระเป๋าค่ะ ปวดหัวมากๆ

ไอ้เรื่องที่ว่าอันไหน hi-end อันไหน histreet เนี่ย เป็นคำถามที่เถียงกันไปมาไม่รู้จักจบสิ้น

กรณีของคุณ keeki แป้งเองยอมรับว่า บางครั้งไม่ได้ดู เมื่อย้อนกลับไปดู เจอว่าคุณขาย Anya ลงในห้อง hi-end ด้วย ซึ่งเราตกลงกันไว้นานแล้วว่ามันเป็น histreet แต่เราก้อไม่ได้แก้ไข

ส่วนที่ว่าบางคนลง moschino ใน histreet ได้รับแจ้งแล้วค่ะ เมื่อจะเข้าไปแก้ ปรากฎว่าเว็บเดี้ยง แก้ไม่ได้ ต้องรกซักพัก ซึ่งระหว่างนั้นก้อมีงานเข้ามา ทำให้ลืมไป ไม่ได้ไปแก้

เข้าใจว่า มีสมาชิกช่วยกันดูเยอะมีคน PM มาแจ้งเรนี่ย แป้งซาบซึ้งนะคะ เพราะว่าก้อไม่มีเวลามานั่งเฝ้าเว็บตลอดเวลา แต่พยายามมาให้มากที่สุด ม้อดในส่วนซื้อขายมีกัน 2 คนค่ะ แต่กะทู้ข้ามาที เข้ามาแบบตู้มๆๆ จจะมีคนถามว่า ทำไมไม่จัดให้มีม้อดมากกว่านี้ แค่ 2 คน ก้อเถียงกันจะตายแล้วค่ะ ว่าจะเอายังไง เราต้อง on msn กันตลอด

ส่วนเรื่อง Coach เคยถกกันมาแล้วในที่นี้ บนกะทู้นี่ล่ะค่ะ ว่ามันเป็นชนิดไหน ลองไปค้นๆ ดูนะคะ

ส่วนเรื่องว่า brand น้องใหม่ไม่ต้องเกิด ถ้าเราไม่เปิดโอกาส ก้อถูกค่ะ เราควรให้โอกาสคน ทุกวันนี้มีสารพัดแบรนด์เกิดขึ้นค่ะ เราเองก้อไม่ได้แฟชั่นจ๋าขนาดนั้น เพราะว่าเรามาดูที่นี่เริ่มจากกระเป๋าค่ะ เพราะงั้นเราจะกลับไปสู่จุดที่เรามา ยั่นคือ โฟกัสไปที่กระเป๋าแล้วนะคะ

แป้งเป็นคนนึงที่ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง ในการเอาสิ่งของประเภทอื่นมาลงขาย นอกจากกระเป๋า และสิ่งเกี่ยวเนื่อง (พวกน้ำยาทำความสะอาด) เพราะมันไม่ใช่จุดยืนของเราค่ะ แต่ทำไงได้ ทุกคนอยากให้มี ได้ค่ะ จัดให้ ....แล้วเป็นไง เละค่ะเละ

มีเพื่อนสมาชิกบางคนเค้าจะ PM มาถามความเห็นก่อนว่า อันนี้ลงห้องไหนได้ การกระทำเยี่ยงนี้ก้อดีนะคะ จะได้ไม่ต้องมาเถียงกันให้ปวดหัวอีก

ขอบคุณที่เคารพการตัดสินของเรานะคะ
    a picture is worth a thousand words.

0/5
    Quote Originally Posted by Oldie_Pang View Post
    นี่ล่ะค่ะ มันก้อจะกลายเป็นปัญหาอย่างนี้ วนไป เวียนมา เวียนมา วนไป

จนตอนนี้ กำลังพิจารณาแล้วค่ะ ว่าจะไม่ให้มีการลงอะไรก้อตามที่ไม่ใช่กระเป๋าค่ะ ปวดหัวมากๆ

ไอ้เรื่องที่ว่าอันไหน hi-end อันไหน histreet เนี่ย เป็นคำถามที่เถียงกันไปมาไม่รู้จักจบสิ้น

กรณีของคุณ keeki แป้งเองยอมรับว่า บางครั้งไม่ได้ดู เมื่อย้อนกลับไปดู เจอว่าคุณขาย Anya ลงในห้อง hi-end ด้วย ซึ่งเราตกลงกันไว้นานแล้วว่ามันเป็น histreet แต่เราก้อไม่ได้แก้ไข

ส่วนที่ว่าบางคนลง moschino ใน histreet ได้รับแจ้งแล้วค่ะ เมื่อจะเข้าไปแก้ ปรากฎว่าเว็บเดี้ยง แก้ไม่ได้ ต้องรกซักพัก ซึ่งระหว่างนั้นก้อมีงานเข้ามา ทำให้ลืมไป ไม่ได้ไปแก้

เข้าใจว่า มีสมาชิกช่วยกันดูเยอะมีคน PM มาแจ้งเรนี่ย แป้งซาบซึ้งนะคะ เพราะว่าก้อไม่มีเวลามานั่งเฝ้าเว็บตลอดเวลา แต่พยายามมาให้มากที่สุด ม้อดในส่วนซื้อขายมีกัน 2 คนค่ะ แต่กะทู้ข้ามาที เข้ามาแบบตู้มๆๆ จจะมีคนถามว่า ทำไมไม่จัดให้มีม้อดมากกว่านี้ แค่ 2 คน ก้อเถียงกันจะตายแล้วค่ะ ว่าจะเอายังไง เราต้อง on msn กันตลอด

ส่วนเรื่อง Coach เคยถกกันมาแล้วในที่นี้ บนกะทู้นี่ล่ะค่ะ ว่ามันเป็นชนิดไหน ลองไปค้นๆ ดูนะคะ

ส่วนเรื่องว่า brand น้องใหม่ไม่ต้องเกิด ถ้าเราไม่เปิดโอกาส ก้อถูกค่ะ เราควรให้โอกาสคน ทุกวันนี้มีสารพัดแบรนด์เกิดขึ้นค่ะ เราเองก้อไม่ได้แฟชั่นจ๋าขนาดนั้น เพราะว่าเรามาดูที่นี่เริ่มจากกระเป๋าค่ะ เพราะงั้นเราจะกลับไปสู่จุดที่เรามา ยั่นคือ โฟกัสไปที่กระเป๋าแล้วนะคะ

แป้งเป็นคนนึงที่ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง ในการเอาสิ่งของประเภทอื่นมาลงขาย นอกจากกระเป๋า และสิ่งเกี่ยวเนื่อง (พวกน้ำยาทำความสะอาด) เพราะมันไม่ใช่จุดยืนของเราค่ะ แต่ทำไงได้ ทุกคนอยากให้มี ได้ค่ะ จัดให้ ....แล้วเป็นไง เละค่ะเละ

มีเพื่อนสมาชิกบางคนเค้าจะ PM มาถามความเห็นก่อนว่า อันนี้ลงห้องไหนได้ การกระทำเยี่ยงนี้ก้อดีนะคะ จะได้ไม่ต้องมาเถียงกันให้ปวดหัวอีก

ขอบคุณที่เคารพการตัดสินของเรานะคะ
    รับทราบและทำตามคุงแป้งว่าค่ะ อิอิ ขอบคุณ คุรแป้งมากๆเลยนะคะ

จะเปลี่ยนลงอันย่าห้องไฮตีทนะจ้ะ และจะพยายามไม่เอาเสื้อผ้ามาลงไฮเอนละค่ะ ถ้าไม่แน่ใจเต็มร้อยอ่ะ แต่ที่ลงไปละโดนนี่เพราะแน่ใจเต็มร้อยอ่ะค่ะ เพราะเราอ่ะตัวชอบแฟชั่นอ่านแมกเยอะมากอ่ะ

ก็อย่างคุงแป้งบอกอ่านะคะ ใครจะไปแบบรู้ได้หมด ปัญหามากมายก็ไม่ไหว คราวหลังจะลงจะพีเอ็มถามนะคะ

เราแน่ใจมากมายอ่ะว่า COACH เป็น MID RANGE BRAND ค่ะ พอเข้าเมืองไทยแพงก็คิดว่าเป็น high end แต่จุดยินของเค้าแก้ไมได้แล้วค่ะแม้ว่าตอนหลังจะพยายามอัพเกรดทำสินค้าเกรดดีในราคาแพงขึ้นแต่ไม่ประสบความสำเร็จค่ะ

0/5
    เข้ามาบอกก่อนว่าโก้เป็นคนเตือนเองค่ะ

เรื่องการจัดระดับ brand เข้าใจค่ะว่า brand เกิดใหม่เยอะ และเราเองก็ไม่ใช่เป็นผู้กำหนดแฟชั่น ว่า brand ไหนควรจะเป็นระดับไหน

ส่วนตัวของโก้เอง โก้ยึด brand หลักที่มีประวัติยาวนาน เป็นที่ยอมรับอย่างกว้างขวางน่ะค่ะ คล้ายๆ การจัดระดับมหาวิทยาลัยของอเมริกา ivy league ... ถามว่า standford ตอนนี้เทียบได้ไหม ก็เทียบได้ แต่เนื่องจากเป็นมหาวิทยาลัยใหม่ และยังไม่ได้รับการยอมรับให้เป็นสมาชิก ivy league เมื่อเปรียบเทียบกับ brown หรือ harvard ก็ยังต้องยอมอยู่ดี ทั้งๆ ที่นักเรียน alumni และ ระดับการจัดศึกษาไม่ได้น้อยกว่าแต่อย่างใด

brand นี้ โก้ทราบว่า เป็น brand เกิดใหม่ช่วงยุค 90 และได้รับการตอบรับอย่างกว้างขวางโดยเฉพาะเจ๊มาดอนน่า เจ๊ไทร่า จาก american's next top model และยังได้ออกแบบเสื้อทีมยูเวนตุส ทั้งยังได้รับรางวัลต่างๆ

แต่ถ้ามาดูตลาดบ้าง การเปิดตัว การเปิดร้าน การเป็นที่รู้จัก ก็ยังไม่กว้างขวางขนาดนั้น โก้จึงจัดให้อยู่ระดับ upscale hi-street ค่ะ คือยอมรับว่าสูงกว่า hi-street ทั่วไป แต่ว่า ก็ยังไม่ถึงระดับ hi-end ที่รู้จักกว้างขวางกันทั่วโลกน่ะค่ะ ตอนนี้ร้านของ Dsquared2 เอง เพิ่งมีแค่สามแห่งทั่วโลก และสองในสามนั้น อยู่ที่อิตาลี ที่เหลือวางขายตามห้าง hi-end ค่ะ

ตรงนี้เห็นตรงกันกับแป้งว่า บางที brand ตรงกลาง รวมถึง brand ที่แตกหลาย line ก็สร้างปัญหาได้เหมือนกัน

เช่น Giorgio Armani เป็น hi-end, Armani exchange เป็น hi-street แต่เวลาขาย ก็จะมีปัญหาว่าของชั้นก็ Armani เหมือนกัน ทำไมลง hi-end ไม่ได้ ประมาณนี้ ... ปวดหัวค่ะ

ส่วนเรื่องว่าบางทีทำไมเห็นคนอื่นผิด แล้วไม่เห็นโดนเตือนเลย ... ยังพูดเหมือนเดิมค่ะ

ถ้าเห็นผิดก็แจ้งซิคะ ช่วยกันดู ช่วยกันแล สังคมจะได้น่าอยู่
    ไม่ใช่เก็บไว้ เอาไว้เวลาเราโดน จะได้บอกได้ว่า คนอื่นไม่เห็นโดนเลย
    เห็นโจรไม่โดนจับ เลยอยากเป็นโจรบ้างหรือคะ ... ขอใช้คำเดิม

ขอโทษนะคะ วันนี้ห้วนๆ หน่อย ไม่สบายมาตั้งแต่เมื่อคืน แต่หยุดไม่ได้ มีงานใหญ่เย็นนี้
    พอมาเจอเรื่องแบบนี้ เลยเหวี่ยงๆ ไปบ้าง แต่คงไม่แก้ข้อความค่ะ เพราะเขียนอย่างที่คิดจริงๆ

ขอบคุณค่ะ

ปล. ข้อมูลเพิ่มเติมดูได้จาก http://www.dsquared.com/ และ http://en.wikipedia.org/wiki/Dsquared ค่ะ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by cocoa View Post
    ส่วนเรื่องว่าบางทีทำไมเห็นคนอื่นผิด แล้วไม่เห็นโดนเตือนเลย ... ยังพูดเหมือนเดิมค่ะ

ถ้าเห็นผิดก็แจ้งซิคะ ช่วยกันดู ช่วยกันแล สังคมจะได้น่าอยู่
    ไม่ใช่เก็บไว้ เอาไว้เวลาเราโดน จะได้บอกได้ว่า คนอื่นไม่เห็นโดนเลย
    เห็นโจรไม่โดนจับ เลยอยากเป็นโจรบ้างหรือคะ ... ขอใช้คำเดิม
    กินใจเหลือเกินค่ะ คุณโก้

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    ใจร่ม ๆ กันค่ะ พี่น้อง

โดนเตือนก็แก้ใหม่ให้ตรงกะที่ MOD เตือนสิคะ
    ไม่อยากให้มานั่งเถียงหรืออะไรกันมากมาย
    เห็นด้วยที่ว่า ถ้าคุณเห็นคนอื่นทำผิดแล้ว MOD. ไม่เตือน
    แจ้งเลยค่ะ เพราะ MOD. ก็ต้องทำอย่างอื่นนะคะ
    อาจหลงหูหลงตาไปบ้าง

อีกอย่าง
    เรามาเล่นกันในพื้นที่ดีดีที่นี่ เราก็ควรจะเคารพกฏของที่นี่ค่ะ
    เค้าให้มาเล่นกันฟรี ฟรี MOD. ก็มานั่งดูแลฟรี ฟรี

ไม่ใช่จะมานั่งโต้กันว่าอะไรถูกอะไรผิด เกณฑ์ควรเปลี่ยนหรืออะไร
    ถ้าต้องการอยากให้เปลี่ยน ควรมาในแนวเสนอแนะค่ะ

อย่าลืมนะคะ เวลา MOD. หรือ Webmaster เค้าจะเปลี่ยนอะไร
    เค้ายังมักจะมาเสนอแนะ ซาวด์เสียงเราชาวสมาชิกอยู่เลย และแจ้งให้ทราบทั่วกันด้วย
    (ซึ่งจริง ๆ ถึงเค้าไม่ต้องบอก ก็เป็นสิทธิ์ของเค้าค่ะ)

ไม่รู้สิ อ่านแล้วรู้สึกไปเองว่า คุณกำลังรู้สึกว่า ไมคุณโดนเตือนแล้วคนอื่นไม่โดน
    ไมคุณเข้าใจจากสื่ออื่น ๆ หรือ information ข้างนอกว่าเป็นอย่างนี้
    แต่ MOD. กำลังบอกคุณว่าเป็นอีกแบบบ อะไรเงี๊ยค่ะ

นะคะ ขอให้รู้สึกไว้เสมอว่า ทุกสังคมมีกฏเกณฑ์ อยู่ที่ไหนก็ต้องเคารพกฏของที่นั่นค่ะ

เราว่าที่นี่ยังใจดี น่ารัก มีเตือนด้วย เป็นเวปอื่น คุณทำผิดกฏ เค้าแบนเลย

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook