Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: ส่งต่อแปรงแต่งหน้าของ Bobbi Brown แท้ ๆ หาไม่ได้อีกแล้วราคานี้สำหรับสาวหัดแต่งหน้าแต่ยังขาดอุปกรณ์

Blog Entries
    1
    Warning Points:
    0/5

Thumbs up ส่งต่อแปรงแต่งหน้าของ Bobbi Brown แท้ ๆ หาไม่ได้อีกแล้วราคานี้สำหรับสาวหัดแต่งหน้าแต่ยังขาดอุปกรณ์

เนื่องจากขาออกไปต่างประเทศแวะ Duty Free แล้วมันไม่มีเวลาให้ลองของ เลยซื้อมาก่อน ปรากฎว่าซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ ได้แต่ลอง ๆ แตะ ๆ ไป 2-3 ครั้ง หรือไม่ก็แต่งหน้าเก่งขึ้น แปรงไม่ต้องแล้วค่ะเลยขอส่งต่อค่ะรับรองว่าทุกชิ้นราคานี้ไม่ว่าจะที่ counter หรือ pre จากเว็บไม่มีทางได้แน่นอนค่ะ

สนใจติดต่อทางมือถือนะคะ สะดวกที่สุด 0818991970 และ e-mail ที่ pahaeng@gmail.com ค่ะ

กติกานะคะ
    1. ซื้อแล้วไม่รับเปลี่ยนหรือคืน ถ้าซื้อตั้งแต่เบอร์ 1-8 ไม่คิดค่าส่งค่ะ แต่ถ้าซื้อเบอร์ 9-14 ขอค่าส่ง 30 บาทด้วยค่ะ
    2. ให้สิทธิ์คนที่โอนเงินก่อนค่ะ

1. แปรงเกลี่ยรองพื้นเนียนเรียบ สวยไร้ที่ติ BOBBI BROWN PROFESSIONAL FACE FOUNDATION BRUSH--------SOLD-------------

ขนแปรงทำจากไฟเบอร์ชั้นดีแบนเรียงตัวแน่น ปลายโค้งมน ออกแบบมาเพื่อการเกลี่ยรองพื้นทั้งเนื้อครีมและเนื้อโลชั่น ให้กระจายตัวอย่างสม่ำเสมอเนียนเรียบกลมกลืนไปกับผิวในบริเวณกว้างสาวเนื้อ เดียวกั้น ได้น้ำหนักสีตามต้องการ เพื่อให้หน้าดูมีมิติ และดูโดดเด่น มีสุขภาพดีอย่างเป็นธรรมชาติ สู่ความสวยไร้ที่ติ

แปรงอันนี้ดังเลื่องชื่อ ไม่ต้องโฆษณาให้แล้วคะ ใช้ ไป 2-3 ครั้งค่ะ ปอกพลาสติกหุ้มยังอยู่เลยค่ะ รับรองว่าสะอาดค่ะ เพราะทุกครั้งที่ใช้จะล้างด้วย brush conditioner ของ bobbi brown ทุกครั้งเลย แต่ตอนหลังเปลี่ยนรองพื้นไปสังกัดค่ายอื่นซึ่งสามารถใช้นิ้วทาถู ๆ ได้ แปรงจึงไม่จำเป็นอีกต่อไปค่ะขอขายที่ 900 บาทค่ะ ราคานี้ไม่ว่าจะที่ counter หรือ pre จากเว็บไม่มีทางได้แน่นอนค่ะ

2. แปรงปุ้มปุ้ย หรือ ฺBrush Faux ของ Bobbi brown ค่ะ สำหรับปัดแก้มหรือปัดแป้ง แต่เจ้าของใช้ปัดแป้งค่ะ แต่ทีนี้เวลากลางวันไม่เคยได้พกแป้งไปปัดด้วยเลยค่ะ แปรงก็เลยไม่ได้ใช้ ซื้อมา 1530 ขาย 900 ถ้วนค่ะ อุปกรณ์ครบค่ะ ตั้งแต่ถุงพลาสติกหุ้มแปรงไม่ให้ปลายบานและถุงหนังสีดำน่ารัก ๆ พกพาได้ง่ายๆ ค่ะ----------SOLD------------

3. แปรงทา concealer ของ Bobbi Brown ค่ะใช้คู่กับตัวข้างล่างค่ะ (ข้อ 4) ขาย 500 บาท
    ---------SOLD------------

4. Bobbi Brown Creamy Concealer Kit
    ชุด คอนซีลเลอร์ ที่มาพร้อมกับแป้ง setting และพัพอันเล็กๆน่ารัก ต้องใช้กับแปรงสำหรับคอนซีลเลอร์ ถึงจะออกมาดูดีกว่า แล้วเอาพัพตบแป้ง setting ซ้ำ ใช้ไป 6 ครั้งได้ (3 ครั้ง ครั้งละ 2 ตา) ตามสภาพที่เห็นยังอยู่เต็ม ๆ เลยค่ะ-----------cf------------

ซื้อมา 1300 บาท ขาย 800 บาทค่ะ อุปกรณ์ครบค่ะ ทั้ง พัพฟ์และแป้ง setting และกล่องค่ะ

5.
    Bobbi Brown Gel Eye liner 2 กระปุก พร้อมแปรง 1 อัน ตัวฮิตของสาว ๆ ห้องแป้งในพันทิพย์
    ซื้อมาราคา 1,530 บาทจาก Duty Free ขาย 1100 ค่ะ ตามสภาพที่จิ้มเล่นไปสีละ 1-2 รูค่ะ อุปกรณ์ ครบ ทั้งแปรงอายไลเนอร์ (อันนี้ใช้ดีเพราะหางจะไม่ยาวติดกระจกเวลาเขียนค่ะ) และเจลไลเนอร์สีดำ และสีน้ำตาลอย่างละกระปุก พร้อมกล่องค่ะ----------SOLD-------------

6. แปรงปัดแก้ม finishing brush ของ Laula mercier ค่ะ เห็นอย่างนี้ใช้ดีนะคะ ถ้าวันไหนแต่งหน้าแล้วแป้งมันหนาเกินไป อันแปรงนี้ปัด ๆ หน้าจะพอดี เด้ง ๆ เลยค่ะ ขอขายแยกชิ้น ราคา 300 บาทค่ะ
    ----------SOLD---------

7. หมดจากแปรงก็มาที่ล้างแปรงค่ะ ขอบอกว่าตัวนี้ดีมาก ๆ Conditioning Brush Cleanser ขนาด 110 ml (มี ขนาดเดียวนี่ล่ะค่ะ) ใช้แปรงราคาแพง ๆ แล้ว ลงทุนกับที่ล้างแปรงหน่อยนะคะ ขอแนะนำเลยค่ะ ไม่ทำให้ขนแปรงแห้งจนเกินไป และผลิตมาเพื่อถนอมขนแปรงของ Bobbi Brown โดยเฉพาะค่ะ มีขาย 2 หลอด หลอด 1 ใช้ไปประมาณ 6-7 ครั้งค่ะ อีกหลอดหนึ่งของใหม่เลยค่ะ
    ของใหม่หลอดละ 600 บาทพร้อมกล่องค่ะ

ส่วนของที่ใ้ช้ไปแล้ว พร้อมกล่อง ส่งต่อที่ 300 บาทค่ะ---------SOLD------------

8. อันนี้ซื้อจากเซ็นทรัลนะคะ เป็นครีมบำรุงผิวก่อนแต่งหน้าค่ะ ทำให้หน้าเรียบพร้อมรับการแต่งหน้า ฺBobbi Brown Extra Moisturing SPF 25 ขนาด 50 ml กระปุกเบ้อเร่อ ทาก่อนแต่งหน้าจะลุคหน้าฉ่ำ ๆ เหมือนสาวสุขภาพดี ค่ะ แต่ตอนเช้าแต่งหน้าในรถหยิบมาทาไม่ทันสักกะวัน ซื้อมา 3200 บาท ดูราคาที่ข้างกล่องได้เลยค่ะ ขอส่งต่อค่ะ 1000 บาท พร้อมกล่องค่ะ---------SOLD------------

9. และแป้งตัวทดลอง ของ Lunasol ค่ะ
    ส่งต่อที่ราคา 100 บาทค่ะ (ขอค่าส่ง 30 บาทนะคะ แต่ถ้าซื้อกับตัวอื่นไม่คิดค่าส่งค่ะ)------SOLD------

เนื่องจากเมื่อวานมีคนสนใจแป้ง Lunasol วันนี้เลยถ่ายรูปมาให้ดูเพิ่มว่ามันยังอยู่เต็มกระปุก tester เลยค่ะ เพราะว่าลองเอาพัฟแตะเพื่อลองเนื้อแป้งครั้งเดียวเองค่ะ

10. ลิปสติกของ Bobbi Brown สี Sandwash Pink สีชมพูหวาน ๆ ค่ะ เบอร์ 22 ใช้ไปแล้ว ทุกครั้งใช้พู่กันค่ะ ขอขายที่ 250 ค่ะพร้อมกล่องค่ะ -------------cf--------------

11. รองพื้นเทพ Sisley ค่ะ สี 2+ สีสำหรับผู้หญิงเอเชีย ซื้อมาจากเคาเตอร์เกือบ ๆ 3800 บาท ไม่ยอมหมดซักทีเพราะใช้วันละ 1 - 2 ปั้มก็เต็มที่ไม่รู้จะเอาพื้นที่หน้าตรงไหนไปทาแล้วค่ะ ของเค้าดีจริง ๆ ตอนนี้ลองสีใหม่ เลขขอส่งต่อขวดเก่า ที่ 600 บาทขาดตัว มาดูกันค่ะ ว่ายังเหลือเยอะแค่ไหน ลองค้นดูได้เลยนะคะ แค่ตัว tester ของรองพื้นยี่ห้อนี้ 2 ml เค้าขายกัน 100 บาทแล้วค่ะ -------SOLD--------

สังเกตที่หลอดนะคะ ป้ายข้าง ๆ ขวด เพื่อให้เห็นความลึกของปริมาณรองพื้นที่เหลืออยู่ค่ะ

อันนี้ จุ่มลงไปใหม่ค่ะ เห็นมั้ยค่ะ ว่า
    มีอยู่เกือบถึงครึ่งขวดค่ะ

12. แป้งฝุ่นอัดแข็งสี soft sand อัดลงตลับของ Bobbi Brown ค่ะ เดี๋ยวนี้เปลี่ยนมาใช้รองพื้น sisley เลยไม่ได้ตบแป้งระหว่างวันเลยค่ะ ซื้อจากเคาเตอร์ 1350 บาท ขอส่งต่อค่ะ ที่ 400 บาท สภาพยังตามรูปเลยค่ะ ตลับยังพริ้งอยู่เลยกล่องก็ยังอยู่ค่ะ ---------SOLD------------

13. Hydrating Eye Cream ของ Bobbi Brown ค่ะ ทาก่อนทา concealer ช่วย ให้ใต้ตาไม่เป็นรอยเส้น ๆ ค่ะ และใช้บำรุงตอนกลางคืน ลดปัญหาแพนด้าค่ะ ใช้ไปน้อยค่ะ เพราะมักจะหลับก่อนได้ทาทุกที ตามภาพค่ะซื้อจากเคาเตอร์ค่ะ ขาย 500 ค่ะ------SOLD-------

14. บรัชชนิดครีมค่ะ สี powder pink สีสุดฮิตของ Bobbi Brown เช่นกัน เหลือเพียบมาก อยากเปลี่ยนสีบ้างแล้วอ่ะซื้อมา 1200 บาทจากเคาเตอร์ ขอส่งต่อค่ะ ที่ 600 บาทค่ะ
    ---------SOLD------------

ขอขอบคุณ SBN ค่ะ
    ฝากลิ้งค์ขายรองเท้าแนว Gladiator 150 บาท 1 คู่ด้วยค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=585199

ฝากลิ้งค์ขายกระเป๋า Coach คล้องแขนสีทองหรูเริ่ดในราคา 1900 เท่านั้นค่ะ -----SOLD-------http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=582412

[SIGPIC][/SIGPIC]

Blog Entries
    1
    0/5

ใครโอนเงิน 300 บาท เข้ามาแล้วไม่ได้แจ้งชื่อ และที่อยู่ โปรดแสดงตัวด่วนค่ะ

ลูกค้าท่านใดที่โอนเงิน 300 บาท เข้ามาที่ร้านแล้วไม่ได้แจ้งโอน ไม่ได้ให้ชื่อ - ที่อยู่ สำหรับจัดส่ง ที่สำคัญ ไม่ได้บอกด้วยว่าจะเอาตัวไหน ช่วยแสดงตัวด้วยการบอกว่าโอนเข้ามาธนาคารอะไร วันที่ เวลาโดยประมาณที่โอนเข้ามาด้วยนะคะ ถ้าเป็นไปได้รบกวนแจ้งทางโทรศัพท์อย่างเดียวเลยนะคะ 081 899 1970 ค่ะ แม่ค้าเครียดค่ะ เงินเข้าแต่ไม่รู้ของใครค่ะ กลัวลูกค้าเป็นกังวลด้วย

ขอบคุณค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5

Re: ส่งต่อแปรงแต่งหน้าของ Bobbi Brown แท้ ๆ หาไม่ได้อีกแล้วราคานี้สำหรับสาวหัดแต่งหน้าแต่ยังขาดอุปกรณ์

แป้งแต่งหน้าของแท้ใช้ได้นานมากๆ แถมรองพื้นแบรนด์นี้ก็ดีไม่แพ้กัน
    slotxo wallet

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->