Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
Results 21 to 30 of 46

Thread: มันเป็นจริงๆ ใช่มั้ยคะ ที่เค้าว่าเว็บเราเนี่ย....

veryorn is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: มันเป็นจริงๆ ใช่มั้ยคะ ที่เค้าว่าเว็บเราเนี่ย....

อู้ ส่วนน้อยมั้งคะ ส่วนใหญ่ซื้อของกับเพื่อนๆ ในนี้ก้อจะตั้งให้ลดได้ 500-1,000 กันน่ะ
    :roll: แต่ก็ไม่เคยต่อโหดๆ กับใครนะ เพราะของเขาก็เหมาะสมตามราคาอยู่แล้ว

ของเราก้อเผื่อต่อ ห้าร้อย พันนึง เหมือนกันนะ แต่ตอนนี้ถ้า
    บางอย่างที่ได้มาราคาดี ก็อาจจะเผื่อเยอะๆเพราะไม่ชอบให้ใครเอาขายต่อแล้วเอากำไรในนี้ 8)
    ได้แล้ว ทำไมยังอยากได้อีก TT

0/5

RE: มันเป็นจริงๆ ใช่มั้ยคะ ที่เค้าว่าเว็บเราเนี่ย....

ประเภทที่ต่อเยอะ แล้วแคนเซิล ด้วยเนี่ยะ น่าโมโหมากค่ะ :evil:

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5

อู้ว.................. 8O มีแบบนี้จริงหรอคะ

แต่ถ้าให้พูดแบบเป็นกลางๆ ส่วนตัวแล้วคิดว่า คนขายก็มีสิทธิ์ตั้งราคา คนซื้อก็มีสิทธิ์ต่อ เพราะต่างฝ่ายต่างก็ไม่รู้ราคาในใจของทั้ง 2 ฝ่าย

ถ้ามองในมุมกลับ อาจจะมีคนซื้อที่เคยเจอคนขายที่ตั้งราคาแบบเผื่อต่อไว้เยอะ เลยคิดว่าครั้งหน้าต้องต่อเยอะๆ

ส่วนคนขาย ถ้าพอใจขายที่ราคาไหนก็ขาย ไม่พอใจก็ปฏิเสธไป ของเราดีจริง สมราคา เด๋วก็ต้องมีคนมาซื้อแน่นอนค่ะ

ส่วนคนซื้อ ถ้าต่อแล้วไม่ได้ ก็ต้องยอมรับ และรอต่อไป เด๋วก็มีคนมาลงขายอีกเหมือนกันค่ะ ไม่แน่ ใบที่เคยต่ออาจจะมาลงขายใหม่ในราคาที่ถูกลง โดยที่เราไม่ต้องเสียเวลาต่อเลยก็ได้นะคะ

ใจเย็นๆ ค่อยๆ ซื้อ ค่อยๆ ขาย อย่างมีความสุขกันดีกว่าค่ะ ใจเขาใจเรานะคะ

ปล. ช่วงนี้ SBN มีสมาชิกใหม่เพิ่มมากขึ้น ทั้งคนขายและคนซื้อก็ต้องระวังตัวเองกันมากขึ้นค่ะ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5

อย่าให้มันกลายเป็นวัฒนธรรมเลย มันจะกลายเป็นเซินเจิ้นบนเวปอ่ะจิ ไอ้แม่ค้าคนจีนก็ได้ยินมาว่าคนไทยช่างต่อ ต่อเก่งม๊ากกกกกก ก็เลย up ราคาซะสูงโด่งสุดกรู่ เพราะพวกที่ไปเดินส่วนใหญ่ก็คนไทยน่ะแหละ ส่วนคนไทยที่ไปเที่ยวก็ได้ยินมาว่า ถ้าไปซื้อของที่เซินเจิ้นอ่ะนะ ต้องต่อๆๆๆๆๆๆๆมันเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เพราะมันตั้งราคาไว้เพื่อต่อ กลับกลายเป็นอย่างงั้นไป จวบจนปัจจุบัน เฮ้ออออออ เพื่ออะไรเนี่ยยยยยยย

0/5

เรื่องราคา สุ่ยว่าอยู่ที่ความพอใจของผู้ขาย
    แต่ส่วนมากก็เห็นลงตามสภาพ และที่ขายราคาเกินความพอดี
    ก็มักจะขายมะออก ต้องลงใหม่ซ้ำ

เรื่องการต่อราคา อันนี้อยู่ที่ความพอดี และมารยาทครับ
    เอาแต่พองาม ซื้อครั้งถัดไป คุณจะได้รับสิทธิพิเศษเอง อิอิ

ส่วนเรื่องอ้อนวอนว่าไม่มีตังค์ แล้วต่อราคาโหดๆ อันนี้สุ่ยว่าต้องกลับไป
    ทบทวนตัวเองแล้วล่ะ ว่ากระเป๋าราคาขนาดนี้ กับรายได้ที่มีมันไม่เอื้อกัน
    ซื้อแบรนด์ที่ ราคาน่ารักลงมาอีกหน่อยก็น่าจะเป็นทางออกที่ดีกว่า

เห็นใจทั้งสองฝ่าย
    แม้ว่าเราจะรู้ว่าการรอคอยเป็นสิ่งที่น่าเบื่อ
    "แต่เราก็ยังต้องรอ"

0/5

แต่ละเคส โหด ๆ ทั้งนั้นเลยนะคะ

ส่วนตัวเคยเจอต่อแบบไม่โหดมากเท่าไหร่ค่ะ พอกล้อมแกล้มน่ารัก
    และก็ไม่เคยตั้งราคาเผื่อต่อเลย ...นิดนึง ส่วนใหญ่จะขาดทุนด้วย :lol:

ว่าแต่ มันกลายเป็นอย่างงี้ไปได้ยังไงคะตอนนี้ :?

[SIGPIC]http://forum.siambrandname.com/image.php?type=sigpic&userid=14871&dateline=1231810932[/SIGPIC]

iyoyo's Avatar
    iyoyo is offline Trusted Member
    0/5

8O อ่านมาบางท่านเจอต่อราคาน่ากลัวจัง
    เรื่องแบบนี้ นานาจิตตัง เนอะ
    ผู้ขายท่านไหนตั้งราคาไม่ลดแล้ว ควร บอกเลยว่า งดต่อ
    ผู้ซื้อก็ ดูราคากับสภาพกระเป๋า แล้วเปรียบเทียบ งบในใจ ละกัน
    เป็นเรื่องปกติ ในการซื้อขาย เรื่องการต่อรองราคา
    แต่เชื่อว่า ส่วนใหญ่ ในเวปนี้ ไม่ได้ ขายเพื่อการค้า
    อยากให้ช่วยกัน ลงราคาแบบ ไม่ต้องเผื่อต่อ จะดีมั้ย คนซื้อก็ไม่ต้องคิดว่า จะต่อเท่าไรดี
    ช่วยๆกันเนอะ
    จงระวังความคิดของตัวเอง คำพูดของตัวเอง และ การกระทำของตัวเอง

0/5

เคยเคยเคย เวลาซื้อนะ ไม่กล้าต่อเยอะเลย เกรงใจอะ เขาว่าไงก้อว่างั้น อย่างมากก้อ 1000 - 2000 อารามอยากได้ด้วย แต่เวลาขายนะ โห 8O บางคนต่อมาครึ่งนึง แต่ถ้าราคาถูกมากๆก้อไม่ขายอะ เพราะไม่ได้ตั้งเผื่อต่ออยู่แล้ว 8)

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5

"SUI"ส่วนเรื่องอ้อนวอนว่าไม่มีตังค์ แล้วต่อราคาโหดๆ อันนี้สุ่ยว่าต้องกลับไป
    ทบทวนตัวเองแล้วล่ะ ว่ากระเป๋าราคาขนาดนี้ กับรายได้ที่มีมันไม่เอื้อกัน
    ซื้อแบรนด์ที่ ราคาน่ารักลงมาอีกหน่อยก็น่าจะเป็นทางออกที่ดีกว่า
    เห็นด้วยกับข้อนี้ที่สุดดดดดดดดดด ต้องรู้จักประมาณตนคับ อยากใช้ของแพงแต่เงินยังไม่พอ ก็ต้องเก็บต่อคับ
    จะยอมทิ้งศักดิ์ศรีของตัวเอง แล้วมาต่อโหดๆ ให้คนเค้าเอาไปว่าไปนินทาลับหลัง เด่นว่ามันคงไม่ใช่เรื่องที่ถูกต้องนะคับ

แล้วเด่นไม่อยากให้มีวัฒนธรรมแบบเสินเจิ้นเหมือนพี่ป้องว่าคับ มันดูไม่ดีไม่งามคับ

0/5

เจอมาหลายทีค่ะ เช่น ตั้งราคา 13000 ต่อเหลือ 6000 บอกตามตรงว่าอึ้งมากๆ บอกเลยค่ะว่าไม่ขาย ก็มันขายไม่ได้จริงๆ 13000 นั่นก็ถูกแสนถูกแล้วเมื่อเทียบกับสภาพ งงมากๆเลยค่ะ

ส่วนตัวแล้ว บางทีเห็นของที่ชอบมาขายในเว็บ แต่คิดเองว่าราคาสูงไปแบบเว่อร์ๆยังไม่กล้าต่อเยอะเลย เกรงใจแม่ค้าค่ะ

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook