Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ใครไปดูบัลลังค์เมฆแล้วบ้าง น้ำตาไหลไปกี่ฉาก

Warning Points:
    0/5

ใครไปดูบัลลังค์เมฆแล้วบ้าง น้ำตาไหลไปกี่ฉาก

พอดีเพิ่งได้ไปดูวันนี้ ซึ้งกินใจมาก (อาจคิดเองคนเดียว)
    เตรียม tissue ไป เกือบหมดห่อ
    น้ำตาไหลพลากๆ ตั้ง 5-6 ฉาก
    อยากดูอีกรอบจัง
    เพื่อนๆมีใครอินแบบเราบ้างค่ะ
    ไม่ชอบของปลอม
    ไม่อยากโดนหลอก
    ของปลอมออกไป
    ไกลๆ SBN

rowling's Avatar
    rowling is offline Trusted Member
    0/5

RE: ใครไปดูบัลลังค์เมฆแล้วบ้าง น้ำตาไหลไปกี่ฉาก

ไหลเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ถึงกับพราก กกก

แต่คนที่นั่งแถวหลังดิ สะอื้นฮักฮักฮัก เกือบทุกฉากที่เศร้าเลยอ่ะ จากที่จะเศร้ามาก ก็เลยกลายเป็นขำ

ยอมรับว่าเสียน้ำตาไปแยะเหมียนกัน กับเรื่องนี้

JanzA's Avatar
    JanzA is offline Trusted Member
    0/5

RE: ใครไปดูบัลลังค์เมฆแล้วบ้าง น้ำตาไหลไปกี่ฉาก

ซึ้งกับฉากสุดท้ายฉากเดียวค่ะ ฉากที่คุณยายเดินเข้ามาหาปานวาดที่เก้าอี้
    นอกนั้นไม่ร้องค่ะ แต่รู้สึกว่าคิดถูกแล้วที่ได้ไปดู
    ตอนแรกจะไม่ไป เพราะเคยดูมาเมื่อคราวที่แล้ว แต่พอไปดูครั้งนี้
    รู้สึกว่าเดินเรื่องกระชับขึ้น แถมดึงอารมณ์คนดูให้คล้อยตามมากกว่าครั้งที่แล้ว
    อยากให้เพื่อนคนไหนที่ยังไม่ไปดู รีบตัดสินใจนะคะ คุ้มจริง ๆ

ปล. เสียอย่างเดียว เราตัวเตี้ย นั่งชั้นบนแถวหน้าสุด
    แล้วแผงกันตกมันบัง จนต้องนั่งขัดสมาธิแล้วชะโงกดูทั้งเรื่อง
    กลับมาเมื่อยคอและหลังมากมาย ops:
    ช่วงนี้่ไม่ค่อยได้ล็อคอินนะคะ ตอบ pm ช้าหน่อยน้า

Gibb's Avatar
    Gibb is offline Trusted Member
    0/5

ไม่ถึงกับร้องค่ะ แต่สนุกจังเลย

ledhara's Avatar
    ledhara is offline Trusted Member
    0/5

ไม่ร้องเหมือนกันค่ะ หรือเราไม่อินหว่า เพื่อนเราร้องตลอดเลยแบบสะอึกสะอื้นตลอดเลยค่ะ เราไปดูวันแรกเลยค่ะ(แอบหลับเป็นบางตอนด้วยค่ะ)ชอบเสียงน้องผู้หญิงสุดเลยค่ะ ร้องดีมาก
    --------------------------------
    * * C I T Y o f B A L E N C I A G A * *
    05BubbleGum05Turquoise05SkyBlue05DolmaGreen..
    05Bordeaux05Caramel05Magenta05OliveGreen.......
    05RougeTheatre05Chocolate05Black04Anis04Yellow

Comments from Facebook