Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: หาที่เที่ยวหน้าฝนกันดีก่า

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

หาที่เที่ยวหน้าฝนกันดีก่า

ช่วงนี้กะลังหารีสอร์ทแบบ Hip ๆ ไปเที่ยวพักผ่อน กุ๊กกิ๊กตามประสาคู่รักวัยรุ่นตอนกลางเดือน
    สิงหาหน้าฝนซะหน่อย อ้าว..แล้วฝนตกอ่ะจะทำไง ไม่เป็นไรค่ะ ก็นอนแช่มันอยู่ในห้องเนี่ย
    ชอบจะตาย

จากคราวที่แล้วไป Let’s Sea มาเมื่อต้นเดือนมีนา ข้อมูลก็หาจากห้อง BP ในพันติ๊บเหมือน
    เดิม ตอนนี้ได้มา 3 Choice แต่ละที่น่าไปมาก เลยเอามาให้เพื่อนๆ ใน SBN ชมกันหน่อยจ้า
    ใครได้ไปมามั่งแล้ว เล่าให้ฟังด้วยนะคะ ว่าโอป่าว

แห่งแรก Rest Detail หัวหิน ที่พักใหม่กิ๊กเพราะว่าเพิ่งเปิด
    ตอนนี้ได้ราคา Soft Opening ซะด้วยถึงเดือนตุลาแน่ะ โฮะๆๆๆๆ หน้าสน เครดิตรูปจากเวป
    http://www.restdetailhotel.com/home.htm นะคะ และบางส่วนจากห้อง BP ต้องขอ
    อนุญาติท่านเจ้าของรูปด้วยนะคะเพราะเค้าถ่ายไว้ได้สวยจริงๆเลยค่ะ

ที่พักแบ่งเป็นหลายแบบ และแน่นอนราคาก็ up ตามไปด้วย

มาดูแบบแรกกัน REST GREEN

REST SPIRIT

REST HORIZON (อันนี้เล็งไว้อยู่เหมือนกันค่ะ อยากนอนแช่อ่าง จิบไวน์ ดูคลื่น โอ้ว สุดโรมานซ์)

POOL VILLAGE อันนี้ต้องขออนุญาตินำรูปของคุณหมูอ้วนจอมพลัง จากห้อง BPมาโชว์ให้ดูนะคะ เพราะใน website เค้ารูปยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ คือยังเป็นรูปแบบ 3Dอยู่เลยค่ะ

ส่วน BEACH VILLAGE จะคล้ายๆกับ POOL VILLAGE แต่อยู่ด้านหน้าสุดติดหาดเลย สามารถนอนมองวิวชายหาดได้แบบใกล้ชิดด้วยค่ะ

ส่วนแบบที่เหลือแพงค่อดดดดดดดด คือ NORTH / SOUTH REST PAVILION, BEACH REST PAVILION, GRAND REST PAVILION อันนี้ไม่พูดถึง เพราะเกินเอื้อม

tum72's Avatar
    tum72 is offline Trusted Member
    0/5

RE: หาที่เที่ยวหน้าฝนกันดีก่า

กริ๊ดรีสอร์ทน่าไปจังเลยค่า ชอบ REST HORIZON ชอบอ่างแช่น้ำสุดๆเลยค่า กะ pool village ปกติส่วนใหญ่ไปหัวหินไปแต่ดุสิตอะค่า เเต่อันนี้ก้อได้บรรยากาศอีกแบบดีค่า เก๋ดีค่าคุณป้อง เที่ยวหน้าสงสัยต้องชวนเพื่อนๆไปที่นี่บ้างแล้นน่าไปมากๆ ถ้าเป็นตัวกวางเองถึงไปแม้จะไม่ใช่หน้าฝนก้อนอนอืดอยู่แต่ในโรงแรมอะค่า ประมาณว่าไปนอนดูทะเลของจริงเลย 555

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

รีสอร์ทสวยมาก น่าไปมากๆค่ะ 8O
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

HoneyB's Avatar
    HoneyB is offline Trusted Member
    0/5

รีสอร์ทสวยมากๆ ค่าคุณป้อง โดยเฉพาะ REST HORIZON บรรยากาศโรมานซ์จังเลยคร่า
    มาอวยพรล่วงหน้าค่ะ เที่ยวให้สนุกนะคะ :lol:

paleypay's Avatar
    paleypay is offline Trusted Member
    0/5

8O 8O 8O hipๆๆๆๆๆๆ อ่าค่ะ พี่ป้องงงงง
    แต่ horizon นี่ถ้าฝนตกจา romance ไปกันหย่ายยย คริ คริ จิบ wine นอนแช่อ่าง
    หัวเปียกๆๆเสื้อขาวบางๆๆกะลัง sexy เล้ยยยย กรี๊สสสสสส......น่าไปๆๆๆๆคร๊า

pong is offline Trusted Member
    0/5

มาต่อแห่งที่สองกันดีกว่านะคะ Haven ค่ะ อยู่หัวหินเช่นกัน ใหม่กิ๊กเนื่องจากเพิ่งเปิด อีกแล้ว
    (ชอบๆ) แต่ราคา Soft Opening ถึงแค่เดือนหน้า แงๆๆๆ เพราะกะจะไปเดือนสิงหา ถ้าเลือกที่
    นี่สงสัยต้องหาราคาดีๆจากเอเย่นต์ ไม่รู้จะมีป่าว

ที่พักแบ่งเป็น Superior, Deluxe, Villa, Villa@sea, Suite, Suite@sea เครดิตรูป
    จากในเวปเค้านะคะ http://www.haven-huahin.com พอดีในเวปเค้าไม่ได้แบ่งรูปจาก
    ประเภทห้องพักค่ะ เลยรวมๆกันไปเนี่ยแหละเนอะ รู้แต่ว่าถ้าแบบ Villa เนี่ยชั้นล่างก็ลงสระได้และ
    มีชั้นสองไว้ขึ้นไปดูดาวคล้าย Let’s sea เลยค่ะ ดูบรรยากาศกับการตกแต่งโดยรวมๆละกันค่ะ

แบบ Villa ค่ะ

รูปนี้น่าจะเป็น Villa@Sea

ชั้นสองของ Villa

0/5

แห่งที่สาม Scenery ราชบุรี รีสอร์สไตล์เมดิเตอร์เรเนี่ยน ต่างจากพวกไปเลย อยู่ท่ามกลางภูเขา
    จริงๆแล้วกะว่าจะไปตั้งแต่ Trip โน้นแล้ว แต่คุณแฟนอยากใกล้ชิดทะเลมากกว่า ก็เลยเปลี่ยนไป Let’s Sea กัน
    แต่คราวนี้ยังไงก็ได้ ไอ้ยังไงก็ได้เนี่ยมันก็ทำให้ตัดสินใจยากเหมือนกัน ที่ราชบุรีจะมีอีกสถานที่นึงคล้ายๆกัน
    ชื่อ บ้านอ้อมกอดขุนเขา แต่ชอบ Scenery มากกว่า เพราะที่พักมีไม่กี่หลัง น่าจะสงบกว่า (คิดเอาเอง)
    เครดิตภาพก็จากเวปเค้านั่นล่ะค่ะ http://www.sceneryresort.com

บ้านทั้งหมดมี 6 หลัง บวกกับเพิ่งสร้างใหม่อีก 1 หลัง แต่ยังไม่ลงรายละเอียดในเวป ข้อมูลผิดยังไงก็ขออภัยด้วยนะคะ
    แต่ละหลังตกแต่งแตกต่างกันไป แต่ขอยกมาให้ดูแค่บางหลังเท่านั้นนะคะ เดี๋ยวจะโหลดรูปเยอะเกินไป ที่เหลือก็ไปดูที่เวปเค้าก็ได้ค่ะ

บ้านรูซี่

บ้านแพงโกล่า

บ้านฮามาต้า

0/5

สรุป........ราคาเทียบกันแล้วทั้งสามที่ก็ไม่ต้องพูดถึง หัวหินแพงกว่าอยู่แล้วค่ะ แต่ก็อย่างว่า ที่หัวหินอาหารการกินเยอะดี สถานที่ท่องเที่ยวก็ใกล้ๆ
    แต่ที่ราชบุรีมันค่อนข้างไกลความเจริญไปหน่อย เพราะอยู่ที่ อ.สวนผึ้ง ต้องกลับไปนอนคิดก่อน ว่างวดนี้จะไปไหนดีหว่า................

ขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาชมนะคะ

0/5

น้องเป้ พี่ว่า ไม่ใส่เสื้อจะดูเซะซี่กั่วนะเคอะ เหอๆๆๆๆๆๆๆ ติดเรทซะแล้ว

ขอบคุณคุณโบว์ คุณผึ้ง คุณTum72 ที่เข้ามาชมนะค๊า

0/5

ขอบคุณคุณป้องที่เอามาฝากนะคะ สวยๆ เก๋ๆทั้งนั้นเลย อยากไปจัง

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook