Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 34

Thread: เพื่อนๆๆเคยเจอคนประมาณว่า สวย เลิศ เชิด หยิ่ง มั้ยอะคะ..

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: เพื่อนๆๆเคยเจอคนประมาณว่า สวย เลิศ เชิด หยิ่ง มั้ยอะคะ..

ขอนอกเรื่องนิดนึงค่ะ อ่านที่คุณ cheryl เขียน แล้วนึกได้เรื่องฝรั่งดูถูกเราเนี่ย

ตอนที่เราอยู่อเมริกาตอน ม.6 ก็อยู่หอ ต้องไปดูทีวีในห้อง living room รวม ตอนนั้นก็นั่งดู Bevery Hill 90210 season เก่า ซึ่งเอามา re-run เพื่อนสาวชาวอเมริกันคนหนึ่ง ก็ถามเราว่า "ที่บ้านยูมีทีวีมั้ย?"

ดิชั้นถึงกับอึ้ง ถามอะไรอย่างนี้เนี่ย แต่นึกไปนึกมา ก็คิดออกว่าเธอเป็นสาวบ้านทุ่งของอเมริกา บ้านเธอทำฟาร์ม แล้วก็มีเงินเยอะ แต่ไม่ค่อยได้เข้าเมือง เพิ่งจะเข้ามาเรียนใน california ได้ไม่ถึงปีเลย เธอคงจะไม่รู้จักประเทศอื่นนอกจากประเทศตัวเอง

เราก็ข่มใจแล้วตอบไปว่า ซีรี่ย์เรื่องนี้เนี่ย ชั้นดูจบหมดทุกตอนแล้วจ้ะ ที่เมืองไทยเค้ามีฉายจ้ะ อันนี้ที่เราดูอยู่นี่เป็น re-run นะจ๊ะ เธอยังไม่เคยดูเหรอ?

เพื่อนสาวชาวมะกันก็ทำหน้างงๆ บอกว่าจริงเหรอ ที่เมืองไทยมีทีวีด้วยเหรอ????

โถหล่อน ชั้นน่ะ เด็กกรุงนะยะ หล่อนน่ะอยู่ในฟาร์ม ไม่ได้รู้อะไรเล้ย.... -- อันนี้คิดในใจ ไม่ได้พูดออกไปหรอกค่ะ

แถมอีกเรื่อง คุณพ่อเล่าให้ฟัง ตอนที่คุณพ่อเรียนจบใหม่ๆ ที่อเมริกา (ก็ประมาณ 45 ปีมาแล้วนะ) ก็ไปซื้อเตารีด พนักงานขายดูพาสปอร์ตพ่อ เห็นว่าเป็นคนไทย แล้วเค้าก็พูดว่า "นี่ยู เตารีดเนี่ย ต้องใช้ไฟฟ้านะ ยูเอากลับไปใช้ที่ประเทศยูจะใช้ได้เหรอ???" คุณพ่อทั้งฉุน ทั้งงง แต่ก็ตอบไปว่า ผมเป็นวิศวกร ทางด้านไฟฟ้าครับ

เล่าสู่กันฟังค่า....
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5

RE: เพื่อนๆๆเคยเจอคนประมาณว่า สวย เลิศ เชิด หยิ่ง มั้ยอะคะ..

ฮ๋า ฮ่า ฮ่า คุณ Meesook เคยเจอเหมือนกันเยยคร่า ถามว่า Thailand นี่อยู่ตรงไหนของโลกเหรอ มีทีวีไหม งงเลยอ่ะ

0/5

555555555,
    but listen to my story first ka....

The time that my friend started his high-school in US.
    His classmate asked him whether we still use an elephant as a transportation........

My friend..he's a really funny guy.
    He answered the question with......

" Yes, we still ride an elepant...in thailand we have sort of " elephant taxi".
    and u can " bring ur elephant " with u wherever u want."

He also told his classmates that his father sold his elephant so he could go aboard for his higher education.

His classmates didn't look down him in the first place na ka. They were just a high-school kid. They knew little about Thailand and they knew about the elephant for the movies ka.
    hunting for YSL downtown black patent !!!

0/5

:lol: :lol: :lol: อ่านที่คุณ Cheryl เล่าเรื่องช้อนแล้วขำ คิกคัก คนเดียวเลยค่ะ ขอดัง ๆ ดีกว่า
    5555555555 ขำมาก บร้าาาาาา ใครจะเปิปมือเล๊า ไม่ใช่ อีเย็น น๊าาาา :lol: :lol: :lol:

หะแหม ท่านเจ้าคุณกับคุณหญิงแย้มยังใช้ช้อนกินข้าวเลย ดู๊ ดู ดูเธอทำ :lol: :lol: :lol:

[SIGPIC]http://forum.siambrandname.com/image.php?type=sigpic&userid=14871&dateline=1231810932[/SIGPIC]

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member
    0/5

ใช้ช้อนเป็นไหม เหอๆ สุดๆๆ เลยค่ะ

0/5

อย่างนั้น เราต้องเรียกว่า พวกฝรั่งหลังเขา แล้วละชิชะ :evil:
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

HoneyB's Avatar
    HoneyB is offline Trusted Member
    0/5

ดีใจที่ไม่เคยเจอคนพวกนั้นค่ะ หรือเพราะเราเองก็ไม่ได้สนใจ ไม่ได้ใส่ใจคนพวกนั้นด้วยค่ะ
    สนใจแต่ครอบครัว คนรัก คนใกล้ชิดและเพื่อนๆ ค่ะ คนพวกนั้นไม่รู้จักก็เลยไม่ได้สนใจอะไร
    ส่วนพวกฝรั่งที่ว่านั่น เคยเจอค่ะ เคสเดียวกับน้องตาลค่ะคือเอาแผนที่โลกมาให้ดูแล้วให้ชี้ว่าไทยแลนด์อยู่จุดไหน... 8O

0/5

เราเคยเจอ แบบว่ากำลังไปทำธุระที่แบงค์ก้อรู้สึกเหมือนมีประกายไฟแปล๊บๆ ซ๊อตมาที่กลางหลัง คนเรามันมีเซ้นท์นะเวลามีใครมอง เราก้อเลยหันปายดู ก้อเห็นคุณป้าคนนึง หน้าคุ้นๆ มองอยู่ นึกๆอยู่ว่าเปนญาติฝ่ายไหนของตรูรึป่าวหว่า รึเปนแม่เพื่อนเรา แต่ดูๆก้อไม่ช่าย นึกกกกกก อ๋อ! เปนคุงแม่ของนักเทนนิสชื่อดังที่หน้าหล่อที่สู้ดในประเทศไทยนี่หว่า มองเราแบบจ้องง่ะ มองหน้าเราแล้วก้อมองกระเป๋าเรา สรุปว่ามองง่ะคงนึกว่ายัยหมวยปอนๆนี่เข้ามาทำอะไรที่นี่ยะ ข้าพเจ้าก้อเลยแอบเหล่กลับ เห็นคุงป้านั่งหน้าเชิดๆ แต่หางตาเนี่ยซ้ายที ขวาที แล้วก้อทำเปนเปิด กระเป๋า lv epi รุ่นอไรไม่รู้จำไม่ได้ พอเราเสร็จธุระนะก้อเลยหันไปมองคุงป้ากลับบ้าง ชีหลบตาแทบไม่ทัน 555 สะใจ (อ้อลืมบอกวันนั้นเราถือ sp ไป แล้วก้อใส่ ro ด้วยคงมองว่า จิงป่าวฟะแหงมเลย) เราก้อไม่ชอบนะคนแบบเนี๊ย รู้งี้วันนั้นขอลายเซ้นต์คุงป้าไว้ก้อดี เนอะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5

ป๊าด ๆๆๆๆๆๆป๊าด
    เคียดแท้เด้อ
    แล้วทีฝาหรั่งขี้นกเข้ามาบ้านเราล่ะก้อ อึ้งๆๆๆๆ เพราะไม่คิดว่าเมืองไทยเราจะมีดีแบบนี้
    เสร็จคนไทยซะเลย สมน้ำหน้า สงสัยติดใจปลาร้าบ้านฉันน่ะสิ 5555

lucky-me's Avatar
    lucky-me is offline Trusted Member
    0/5

จริงๆแล้วเรื่องที่คุณ kovanichเล่า เกิดกะน้องสาวเราเองตอนเรียน hi school ที่เมกา (ย้อนไปเป็นสิบปี) มันเห็นหน้าหมวยๆ มาจากเมืองไทย มันถามว่า ตอนยูเรียนที่เมืองไทย ยูขี่ช้างไปโรงเรียนรึเปล่า

นี่มันพูดแบบให้เกียรติแล้วนะ แบบว่าบ้านเธอรวยมั๊ยอ่ะ มีช้างขี่ไปโรงเรียนรึเปล่า 8O เหอๆ คงคิดว่าคนไทยที่มีอันจะกินต้องมีโรงจอดช้างในบ้านแน่ๆ :twisted:

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook