Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 18

Thread: Esthemed EGF ผลิตภัณฑ์เพื่อการฟื้นฟูผิวหน้า กระชับรูขุมชน ลดความหมองคล้ำ และริ้วรอยแห่งวัยจ้า

Warning Points:
    0/5

Smile Esthemed EGF ผลิตภัณฑ์เพื่อการฟื้นฟูผิวหน้า กระชับรูขุมชน ลดความหมองคล้ำ และริ้วรอยแห่งวัยจ้า

มาแล้วจ้า Esthemed EGF nano serum 15ml ผลิตภัณฑ์เพื่อการฟื้นฟูผิวหน้า กระชับรูขุมชน ลดความหมองคล้ำ และริ้วรอยแห่งวัยจ้า ช่วยให้ผิว เรียบเนียน กระชับ อ่อนเยาว์

ช่วงนี้แม่ค้าได้โปรฯ สุดซี๊ดมาค่ะ สำหรับ EGF เซรั่มลดเลือนริ้วรอยอย่างมี
    ประสิทธิภาพมีส่วนประกอบหลัก คือ DW-EGFผลิตภัณฑ์เจ้าของแบรนด์อเมริกา แต่ผลิตที่เกาหลีค่ะ
    ผลิตภัณฑ์เพื่อการฟื้นฟูผิวหน้า ช่วยให้ผิว เรียบเนียน กระชับ อ่อนเยาว์

----------------------------------------------------

กติกาค่ะคุณลูกค้า ^^

+ ค่าจัดส่งแบบ EMS 50บาทค่ะ (ซื้อกี่ชิ้นก็ได้ ค่าส่งก็ราคานี้ค่ะ)
    + CF หรือ สอบถามสินค้าทาง PM หรือ lunahealthplus@gmail.com นะคะ
    + CF หมายถึงพร้อมโอนสตางค์ภายใน 3 วันค่ะ ถ้าหลังจากนั้นขออนุญาตยกเลิก order นะคะ
    ยกเว้นกรณีติดปัญหา แล้วแจ้งแม่ค้าแล้วค่ะ
    + สินค้าซื้อแล้วไม่รับคืนค่ะ (ของแท้ และแถมจริงตามโปรค่ะ)
    + สินค้ามีจำนวนจำกัดในบางรายการ ขออนุญาตมอบให้กับลูกค้าที่สะดวกโอนสตางค์ก่อนนะคะ
    + ปกติแล้วแม่ค้าค่อนข้างสบายๆ และ มีตัวตนจริงค่ะ ลอง search lunahealthplus@gmail.com ใน google ได้จ้า

------------------------------------------------

ผลิตภัณฑ์เพื่อการฟื้นฟูผิวหน้า กระชับรูขุมชน ลดความหมองคล้ำ และริ้วรอยแห่งวัย

ด้วยสารสกัดจากธรรมชาติ บริสุทธิ์ และด้วยสายโปรตีน EGF

(Epidermal Growth Factors) ที่มีโครงสร้างเดียวกับ EGF ในร่างกาย จึงช่วยในการสร้างคอลลาเจน

ฟื้นฟูการทำงานของเซลล์ชั้นหนังกำพร้าที่เสื่อมสภาพหรือถูกทำลาย เร่งการซ่อมแซมและกระตุ้นให้เกิด

การสร้างเซลล์ผิวใหม่ในระดับชั้นหนังแท้ (Dermis)

( EGF บางคนจะเรียก stemcell ต้นกำเนิดช่วยซ่อมแซมผิว เป็น cell บำบัดค่ะ ทำให้ผิวเราเป็นหนุ่มเป็นสาวขึ้นค่ะ)

สำหรับคุณลูกค้าที่ต้องการ

+ ชิ้นเดี่ยวแม่ค้าลดให้จากราคาปกติ 2400.- โปรโมชั่นของแม่ค้าช่วงนี้ ขายที่ 1990.- ของมีจำกัดนะคะ ^^

+ สำหรับสองชิ้น จากราคาปกติ 9600.- แม่ค้าขายที่ 4800.- หรือ คือ ซื้อ 2 แล้วแถมอีก 2 นั่นเองจ้า (ตกชิ้นละ 12XX.- เท่านั้นค่ะ)

ขอบคุณทีมงาน sbntown และ siambrandname มากๆ ค่ะ
    Last edited by darwee; 10-05-2013 at 03:36 PM.

0/5
    กรี๊ดดดดด ต้องลองๆๆๆๆ ขอไม่สำรวมแป๊บหนึ่งค่ะ ดีใจๆๆ

( น้องเจินแจ้งว่า มีโปรฯ ซื้อ 1 แถม 1 มาแล้วค่ะ สำหรับ Esthemed C+ laser white ที่ราคาเท่าเดิม 3590.- หมดเขตสิงหาคม 2554 นี้ค่ะ)

แม่ค้าฝาก Esthemed C+ laser white 15ml

NEW Esthemed C+ Laser Whiteนวัตกรรมใหม่ที่ช่วยคืนความขาวกระจ่างใส ได้ภายใน 2 สัปดาห์

ด้วยส่วนประกอบของ Fullerene ที่ได้รับรองวัล โนเบลปี 1996 ซึ่งเป็นองค์ประกอบหลักในการทำหน้าที่ต้านอนุมูลอิสระโดยเป็น สารต้านอนุมูลอิสระที่เกิดจากแสง UV ได้แรงกว่า Vitamin E&C ร่วม 100 เท่า ซึ่งเป็นสาเหตุหลักของปัญหาผิวหมองคล้ำ ฝ้า กระ นอกจากนี้ภายในยังมีส่วนประกอบของ Vitamin C 10% ,Vitamin Eและ Arbutin จีงช่วยในการเร่งยับยั้งการสร้างเม็ดสีเมลานินและคืนความขาวกระจ่างใสให้กับผิวหนังโดยเริ่มเห็นผลในเวลาเพียง 2 สัปดาห์ เพื่อความขาวกระจ่างใสสไตร์เกาหลี

เนื้อ serum สีเนื้อออกส้มค่ะ ใช้รักษาฝ้า ทั้งก่อน หรือควบคู่กับการทำ laser ฝ้าก็ได้ค่ะ เป็นเวชสำอางที่พบในในคลินิคและโรงพยาบาลชั้นนำค่ะ มีส่วนผสมของสาร fullerene ซึ่งได้รับรางวัลโนเบลมา มีส่วนช่วยในการลดอนุมูลอิสระที่ดีมากที่เกิดจากแสงแดด มีส่วนผสมของ Vitamin C บริสุทธิ์ เข้มข้น คงตัว มากถึง 10%
    ปกติ Vitamin C สลายตัวและคุณสมบัติได้ง่ายค่ะ แต่ไม่ใช่กับตัวนี้ค่ะ

จะช่วยทำให้ผิวไม่เหี่ยว แก่ ผ้ากระจางลง ผิวขาวกระจ่างใสได้เร็ว เห็นผลใน 2 สัปดาห์ ปกติถ้าเรารักษาฝ้า คุณหมอจะไม่แนะนำให้เราทำ whitening ควบคู่กันนะคะ
    แต่ถ้าใช้ผลิตภัณฑ์ตัวนี้ ฝ้าก็จางลง ผิวก็ขาวขึ้นด้วยค่ะ

ราคาปกติ 4300.- แม่ค้าขายที่ 3590.- ค่ะ

---------------------------------------------------

แม่ค้ามีโปรโมชั่นมาเพิ่มอีกตัวหนึ่งค่ะ ช่วงแนะนำสินค้าค่ะ

ซื้อ 1 แถม 1 Dae woong : EASYDEW ATO Moisturizing Lotion Containing EGF ผลิตภัณฑ์โลชั่นบำรุงผิว

ตัวนี้เห็นน้องเจินแจ้งให้ทราบว่ามี 3 คุณประโยชน์ ซึ่งพบได้ในคลินิค และโรงพยาบาลชั้นนำเท่านั้นค่ะ

EGF มีคุณสมบัติคล้ายๆ กันค่ะ แม่ค้าจำได้แค่ 2 ข้อ แหะ แหะ คือ

1. สามารถทาได้ทั่วร่างกายค่ะ เช่น ทาคอ แก้คอเหี่ยว ย่น ถ้าใช้ทาอก ก็จะอึ๋มขึ้น อวบอิ่มขึ้นค่ะให้อึ๋ม กระชับ

2. สำหรับคุณแม่ที่มีแผลท้องลาย หรือสาวทั่วไปที่ผิวไม่เรียบเนียน ก็สามารถแก้ไขผิวที่มีปัญหาส่วนดีให้เรียบเนียนสวยขึ้นอย่างง่ายดายค่ะ

ตัวนี้ ใช้ง่ายมากค่ะ วิธีใช้ก็เพียง ลูบไล้ไปตามลำคอ ไล่ลงมาที่เนินอก หรือส่วนที่เราต้องการปรนนิบัติ
    จะทำให้แลดูตึงกระชับค่ะ เด้งดึ๋งเป็นสาวๆ ค่ะ

ช่วงโปรโมชั่นแนะนำสินค้าค่ะ ซื้อ 1 แถม 1 จากราคาปกติ 4800.- แม่ค้าขายที่ 2400.- ค่ะ

--------------------- ตัวถัดไป -----------------------

ผลิตภัณฑ์ใหม่ค่ะ Dae woong แดวูง
    ชิ้นที่ 7 ซื้อ 1 แถม 1 Dae woong Esthemed nano (moisturizing EGF lotion) 150ml คุณสมบัติคือ ทาคอแก้คอเหี่ยว ย่น ทาท้องลายขณะตั้งครรภ์ได้ซื้อ 1 แถม 1

คุณสมบัติคือ
    1. ทาคอแก้คอเหี่ยว ย่น คนที่เคยอ้วน หรือมีประสบการณ์ลดความอ้วนมาแล้ว จะพบปัญหาคล้ายกัน คือ เริ่มมีเหนียง อิ อิ ยาน เช่นบริเวณคอ วิธีแก้ไข ก็ยากค่ะ แต่ถ้าได้ลองใช้แดวูง moisturizing EGF lotion ตัวนี้ มันง่ายมากค่ะ

2. ส่วนคุณลูกค้าที่มีปัญหาท้องลาย หรืออยู่ระหว่างตั้งครรภ์ แล้วมีภาวะที่มีโอกาสท้องลายแน่ๆ โดยเฉพาะเดือนที่ 8-9 ของการตั้งครรภ์น้อง แผลแตกแสบคันเหล่านี้ก็สามารถใช้ แดวูง ตัวนี้ได้ทันที ไม่มีอันตรายกับน้องในท้องค่ะ

วิธีใช้ก็เพียง ลูบไล้ไปตามลำคอ ไล่ลงมาที่เนินอก จะทำให้แลดูตึงกระชับค่ะ

ราคาปกติ 2400.- แม่ค้าก็ขายที่ 2400.- เนี่ยแหละค่ะ แต่รับกลับบ้านไปเลย 2 ชิ้น

(โปรนี้มีแป๊บเดียวค่ะ ช่วยโปรโมตสินค้าใหม่ หมดแล้วก็ไม่มีอีกแล้วจ้า

สินค้าทั้งหมดด้านบน ผลิตที่ประเทศเกาหลีค่ะ นำเข้ามาถูกต้อง และพร้อมบริการคุณลูกค้าแล้วจ้า

-----------------------------------------------------

แม่ค้าเอามาวางไว้บนๆ ค่ะ คุณลูกค้าจะได้ไม่ต้องเลื่อนลงไปดูกันไกลๆ ค่ะ

-----------------------------------------------------

เอาล่ะค่ะ มาต่อข้อมูลเดิมของ EGF กันต่อนะคะ

วันนี้แม่ค้าได้โบร์ชัวของ EGF มาแล้วค่ะ เลยอยากขยายความเพิ่มเติมสักหน่อย
    ถ้ามีโอกาส จะ scan รูปสวยๆ มาให้อ่านกันนะคะ

เค้าว่า EGF หรือที่เรารู้จักกันในนาม Epidermal Growth Factor ซึ่งเป็นสารตามธรรมชาติที่ร่างกายมนุษย์สร้างขึ้นมา พบครั้งแรกโดยนักวิทยาศาสตร์ชื่อ Mr.Stanley Cohen ซึ่งการพบครั้งนี้ทำให้ท่านได้รับรางวัลโนเบลเมื่อปีคริสต์ศักราช 1986

EGF จะทำหน้าที่กระตุ้นการสร้างเซลของผิวหนัง (Keratinocyte) พร้อมกระตุ้น Fibroblast ในชั้นใต้ผิวหนังให้เกิดการสร้างคอลลาเจนโดยร่างกายของมนุษย์จะสร้าง EGF ตั้งแต่แรกเกิด และจะมีการสร้างสูงสุดเมื่ออายุได้ 16 ปี และจะลดลงอย่างรวดเร็วเมื่ออายุ 29 ปี จึงเป็นต้นเหตุสำคัญที่ทำให้คนเราเมื่ออายุมากขึ้น คอลลาเจนใต้ผิวหน้า ลดน้อยลง และเซลของผิวหนัง (Keratinocyte) เกิดการสร้างใหม่ที่ช้าลงและไม่สม่ำเสมอจึงทำให้เกิดรอยเหี่ยวย่นบนใบหน้า....
    แค่นี้ก่อนนะคะ เดี๋ยวพรุ่งนี้แม่ค้ามาพิมพ์ต่อจ้า...
    Last edited by darwee; 08-30-2011 at 05:35 PM. Reason: addition esthemed c + laser white & Lajolie : Moisturizing Lotion Containing EGF

0/5
    EGF มีโครงสร้างที่ประกอบไปด้ย amino acid หลากหลายชนิด 53 ตัว ต่อเรียงเข้าด้วยกัน โดยธรรมชาติ ทั้งสัตว์และมนุษย์ต่างก็มี EGF ด้วยกันทั้งสิ้น แต่การเรียงตัวของ Amino Acid หลากหลายชนิด 53 ตัวของสัตว์และมนุษย์นั้น มีความแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง ดังนั้นการสกัด EGF จากสัตว์มาใช้กับมนุษย์นั้น จะไม่สามารถก่อให้เกิดประสิทธิภาพได้อย่างเต็มที่ เพราะ Receptor ของมนุษย์ ที่จับกับ EGF นั้น มีประสิทธิภาพที่ต่ำมากในการจับกับ EGF ของสัตว์ เพราะการเรียงตัวของ Amino acid หลากหลายชนิดที่แตกต่างกัน ในปัจจุบัน EGF ที่ขายอยู่ในท้องตลาดโดยทั่วไปเป็น EGF ที่สกัดมาจากสัตว์จำพวกหนู

0/5
    อยากเอารูปมาแปะจัง ยังไม่มีเวลา scan เลย

ต่อนะคะ ตัวหนังสือยาวพรืด อิ อิ

สิ่งที่ควรรับรู้อีกประการหนึ่ง คือ EGF มีโครงสร้างที่ประกอบไปด้วย Amino Acid หลากหลายชนิด 53 ตัวเรียงเข้าด้วยกัน จึงทำให้มันมีขนาดโมเลกุลที่ใหญ่จึงเป็นสาเหตุสำคัญทำให้การดูดซึมผ่านชั้นผิวหนังของมนุษย์นั้นยากมาก ดังนั้นในทางปฏิบัติการทา EGF ปกติ ลงบนผิวหน้าจึงเป็นการยากมากที่จะก่อให้เกิดประสิทธิภาพอย่างที่ต้องการ เพราะการดูดซึมที่ต่ำ

ในปัจจุบันมีนวัตกรรมในการผลิต EGF รูปแบบใหม่ที่แก้ไขข้อบกพร่องต่างๆ ของ EGF ในรูปแบบทา ทำให้มันมีประสิทธิภาพในทางปฏิบัติ โดย EGF รูปแบบใหม่นี้ จะสามารถ ดูดซึมผ่านผิวหนังมนุษย์ได้ดี ขณะเดียวกัน จะมีประสิทธิภาพที่สูงในการจับกับ Receptor ของ EGF ใต้ผิวหนังของมนุษย์

Last edited by darwee; 06-07-2011 at 11:35 PM. Reason: addition brochure page 1

0/5
    โดยขบวนการของการผลิตของ EGF รูปแบบใหม่นี้จะแตกต่างจาก EGF เกือบทั้งหมดในท้องตลาด
    โดยส่วนใหญ่ EGF เกือบทั้งหมดในท้องตลาดเป็น EGF ที่สกัดมาจากสัตว์ แต่ EGF รูปแบบใหม่นี้
    ใช้ต้นแบบการผลิตจาก EGF ของมนุษย์ มาผลิตโดยใช้ขบวนการ Genetic Engineering ซึ่งเป็น
    เทคโนโลยีขั้นสูง ในการนำแบคทีเรีย E.coil มาใช้เป็นโรงงานในการผลิต EGF หลังจากที่แบคทีเรีย
    E.coil ผลิต EGF เสร็จสิ้นแล้วนั้น ขบวนการถัดมาจะเป็นขบวนการที่สกัดดึง EGF ออกจากแบคทีเรีย
    E.coil ซึ่งขบวนการนี้ จะทำให้ EGF รูปแบบใหม่นี้ปราศจากการปนเปื้อนจากแบคทีเรีย E.coil
    ซึ่งเทคโนโลยีการผลิตขั้นสูงที่สลับซับซ้อนนี้ ได้รับสิทธิบัตรคุ้มครองทั้งจากประเทศสหรัฐอเมริกา
    (US 5652120), ประเทศในกลุ่มยุโรป ( EP 652954), ประเทศญี่ปุ่น (JP2609515) และ
    ประเทศเกาหลี (KP07023, KP102993, KP114856) ด้วยเทคโนโลยีการผลิตเช่นนี้ ทำให้ได้
    EGF รูปแบบใหม่นี้ มีลักษณะโครงสร้างการเรียงตัวของ Amino Acid หลากหลายชนิด 53 ตัว ที่
    เหมือนกับ EGF ของมนุษย์ และเป็น EGF ที่มีความบริสุทธิ์สูง ดังนั้น EGF รูปแบบใหม่นี้
    จึงมีประสิทธิภาพที่สูง ในการจับกับ Receptor ของ EGF ใต้ผิวหนังของมนุษย์ได้ดี

ง่า..ยาวจัง

Last edited by darwee; 06-07-2011 at 11:37 PM. Reason: addition brochure page 2

0/5
    นอกจากนี้ EGF รูปแบบใหม่นี้ เป็น EGF ที่อยู่ในรูปแบบ Nano Liposome หรือบางตำราอาจจะเรียกว่า
    Microencapsulation ซึ่งเป็นเทคโนโลยีขั้นสูงที่ห่อหุ้มและบีบอัด EGF ด้วย Micocapsule ที่ทำด้วย
    Esterified Lecithin ทำให้มันมีขนาดเล็กลงเหลือเพียง 200 นาโนเมตรเท่านั้น ประกอบกับลักษณะโครงสร้าง
    ของ Esterified Lecithin สามารถดูดซึมผ่านผิวหนังได้ดีด้วยคุณสมบัติทั้งสองอย่างนี้ทำให้ EGF
    รูปแบบใหม่นี้จึงดูดซึมผ่านผิวหนังได้ดี โดยเทคโนโลยีการผลิตรูปแบบ Nano Liposome ของทาง
    EGF รูปแบบใหม่นี้ก็ได้สิทธิบัตรคุ้มครอง เช่นเดียวกัน

0/5
    ริ้วรอยเหี่ยวย่นบนใบหน้า หากเกิดขึ้นแล้ว จะเป็นการยากมากที่จะทำให้ริ้วรอยลดลงได้ ที่สำคัญ ต้องสิ้นเปลือง
    ค่าใช้จ่ายที่สูงมากพอควร ซึ่งที่ได้บางครั้ง ก็ไม่ได้ดีอย่างที่คาดหวัง ไว้ดังนั้น หากทำให้มันเกิดขึ้นช้าที่สุด
    หรือป้องกันให้นานที่สุดเท่าที่จะทำได้

EGF รูปแบบใหม่นี้ น่าจะเป็นคำตอบที่ตอบตรงกับคำถามมากที่สุด และที่สำคัญเมื่อเรามีอายุใกล้เคียง
    30 ปี EGF ที่ร่างกายเราสร้างขึ้นมาตามธรรมชาติจะลดลงอย่างรวดเร็วตามวัยที่เพิ่มมากขึ้น
    ริ้วรอยก็จะเพิ่มมากขึ้นตามปริมาณ EGF ที่ลดน้อยลง ดังนั้นการเพิ่มเติม EGF เข้าสู่ผิวหน้าจึงจำเป็น
    สำหรับการปกป้องการเกิดริ้วรอยบนใบหน้า

Prevention is better than Treatment

0/5
    เพิ่งมีโอกาสได้ถ่ายรูปหลายๆ มุมค่ะ เลยเอามาแปะให้คุณลูกค้าได้ชมกันค่ะ

ราคาปกติ 2400.- โปรโมชั่นของแม่ค้าช่วงนี้ ขายที่ 1990.-

เห็นรูปใหม่สวยดีค่ะ อิ อิ

ขอบคุณพื้นที่ดีๆ จาก siambrandname และ sbntown จ้า

0/5
    แม่ค้าหาข้อมูลมาเิพิ่มให้ค่ะ สำหรับ premium brand ตัวนี้

0/5
    ช่วงนี้แม่ค้าได้โปรฯ สุดซี๊ดมาค่ะ สำหรับ EGF ผลิตภัณฑ์ของ Lajolie
    เจ้าของแบรนด์อเมริกา แต่ผลิตโดยเกาหลีค่ะ

สำหรับคุณลูกค้าที่ต้องการ
    + ชิ้นเดี่ยวแม่ค้าลดให้จากราคาปกติ 2400.- แม่ค้าขายที่ 1990.-
    + สำหรับสามชิ้น จากราคาปกติ 9600.- แม่ค้าขายที่ 4800.- หรือ คือ ซื้อ 2 แล้วแถมอีก 2 นั่นเองจ้า

รีบตัดสินใจกันหน่อยนะคะ ลองหาดูรายละเอียด
    ตัวสินค้าตามโรงพยาบาล หรือ คลินิค ใหญ่ๆ ได้เลยค่ะ เช่น รพ สมิติเวช
    แม่ค้า เน้นขายสินค้าคุณภาพเยี่ยม ของแท้ และราคาคนกันเองจ้า

ขอบคุณ siambrandname และ sbntown จ้า
    Last edited by darwee; 08-07-2011 at 08:59 AM.

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->