Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: ช่วยคนสวยน้อยด้วยจ้า

Warning Points:
    0/5

ช่วยคนสวยน้อยด้วยจ้า

รบกวนเพื่อน ๆหน่อยค่ะ 2 เรื่องค่ะ
    1. พอดีมีปัญหาเรื่องสิวอุดตันเยอะมาก (จะเป็นคางคกอยู่แล้วอ่ะ ) ทำยังไง หรือใช้อะไรดีค่ะ
    2.ไม่เกียวกันเท่าไร พอดีกำลังจะซื้อ apple i phone ไม่ทราบราคาประเทศไหนดีสุด และการใช้งาน ok ไหมค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

0/5

RE: ช่วยคนสวยน้อยด้วยจ้า

นี่เลยคุณเปิ้ล ทายา benzac 5% หรือ BP 5% ก่อนล้างหน้าประมาณ 5 นาทีแล้วล้างออก จะช่วยละลายสิวอุดตันค่ะ หรือหากจะไปกด ทายานี้ก่อนสักอาทิตย์ จะทำให้กดออกง่ายขึ้นด้วย

ส่วน iPhone ที่อเมริกาถุกสุดจ้า การใช้งานโอเค เสียแค่ไม่ Windows compatible ค่ะ

0/5

ยาซื้อที่ค่ะ คุณเป้

0/5

ร้านขายยาทั่วไปมีขายค่า

0/5

แนทก้อมี ปัญหาแบบนี้ค่ะ

เมื่อก่อนก้อทา BP ทาละลายหัวสิวก่อนนอน ก้อยังขึ้นอยู่ดี

ตอนนี้น้อยลงแบบว่าเยอะมากๆๆค่ะ ขอแนะนำวิธีแนทละกันนะคะ

1. ใช้ Cetaphil เช็ดเครื่องสำอาง + ครีมกันแดด
    2. ทา BP
    3. ใช้ Cetaphil ล้างหน้า
    4. ทา La Roche Posay - Effaclar K ที่เปนครีมทาทั้งหน้านะคะ (ดีมากๆค่ะ)
    5. ถ้าเปนเยอะจิงๆ ทา Isotrex บางๆๆๆ ย้ำว่า บางมากๆๆนะคะ ตรงที่เปน
    ทาได้แค่ก่อนนอนนะคะ
    6. ทายาละลายหัวสิว(ตามคลีนิกความงามทั่วไปมีขาย)

และขอแนะนำอีกอย่างนึงว่า ถ้าทำอย่างนี้แล้วยังไม่ดีขึ้น คงต้องดูอ่ะค่ะ
    ว่าใช้ครีมกันแดด แบบที่ผสมรองพื้น รึเปล่า เพราะว่าอันนี้แหละค่ะ ตัวดีเลย !!

** จิงๆมีคุณหมอที่อยากแนะนำ แต่กลัวจะเปนการโฆษณา
    ถ้าทำตามนี้แล้วไม่ดีขึ้น ยังไงลอง pm มาถามชื่อคุณหมอได้นะคะ
    " Even i don't know i'll be sad or smile "

0/5

ขอบคุณ สำหรับความช่วยเหลือจ้า เดี๋ยวจะลองทีละวิธีก่อนนะค่ะ ถ้าสวยขึ้นแล้วก็มาส่งข่าวอีกที่ค่ะ

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5

ส่วน iphone ลอง Click ดูค่ะ เพื่อนๆให้ความเห็นกันเยอแยะเลย

Comments from Facebook