Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 52

Thread: ขอซักกระทู้นะคร๊ะ........

ledhara's Avatar
    ledhara is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ขอซักกระทู้นะคร๊ะ........

นานๆเข้าห้องนอกเรื่องทีค่ะ วันนี้ขอตั้งซักกระทู้นะค๊ะ................................................
    อยากให้มีห้องแยกพวกแบบเคสที่มีคดีกันต่างๆไว้อีกห้องนึงอ่ะค่ะ แบบไม่อยากให้มันหลุดหายไปจากหน้ากระดานอ่ะ สมมุติเช่นเคสที่เอาของมาหลอกขายมาตั้งในห้องขายของแล้วพอซักสามสี่วันไปตรึงไว้ที่ห้องรวบรวมคดีได้เปล่าค๊ะ คนหน้าใหม่ๆเข้ามาจะได้ไปอ่าน หรือคนหน้าเก่า(แบบคนไทยลืมกันง่ายค่ะ)เดี๋ยวก็กลับมาตามหลอกหลอนกันอีก ตรึงให้อ่านกันไปทั้งปีทั้งชาติเลยดีกว่าแบบอย่างบางทีไปแก้ไขข้อความแล้วกับมาอ่านก็ไม่รู้แล้วอ่ะ ห้องตรึงเอาแบบไปแก้ไม่ได้เลยได้เปล่า ใครเป็นไงหลอกขาย จับแพะชนแกะก็ตรึงกันไว้อย่างนั้นแหละค่ะ เพราะรู้สึกว่าพักนี้เวปเราพวกประหลาดๆเยอะมากๆค่ะ คงเห็นที่นี่เป็นบ่อเงินบ่อทองมั๊งค๊ะ เข้ามากะขุดกันออกไปรวยเลย.............................................................
    ตั้งหน่อยนะค๊ะ เอาแบบห้องประจานเลยอ่ะ ใครเป็นไงแปะกันให้เห็นๆเลย เพราะอย่างเคสเป๋าหลุยสปีดี้ที่มาหลอกขาย ท้งไปเดือนนึงเดี๋ยวก็ลืมกันแล้วอ่ะ.........................ก็กลับมากันอีก............................................
    --------------------------------
    * * C I T Y o f B A L E N C I A G A * *
    05BubbleGum05Turquoise05SkyBlue05DolmaGreen..
    05Bordeaux05Caramel05Magenta05OliveGreen.......
    05RougeTheatre05Chocolate05Black04Anis04Yellow

0/5

RE: ขอซักกระทู้นะคร๊ะ........

เห็นด้วยครับ :wink:
    ขอบคุณพี่แอนครับ ^^
    皆の一つだけの命。

AAA is offline Trusted Member
    0/5

เห็นด้วยค้า .....

บอกแล้วคุณนายแอนเค้าเป็นนักสืบ ชอบเก็บคดีตัวอย่างไว้ศึกษา

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5

ตามมายกมือด้วยคนค๊าบ แต่ถ้ามันดูรุนแรงไปก็อาจจะทำสรุปย่อๆ ก็ได้คับว่ามีเหตุการอะไรเกิดบ้าง แบบกลัวว่าอ่านที่โต้กันไปมารุนแรงจะทำให้บรรยากาศเวปไม่น่าอยู่อ่ะคับ

ก็อาจแยกกระทู้ไปเลยครับ เช่น กรณีการมีหลาย login เชียร์กันเอง, การหลอกซื้อจากอีกคนมาขายอัพราคา พอหาคนซื้อไม่ได้ก็ cc คนขาย, การจองกระเป๋าหลายๆ ใบ เพื่อเลือกแล้วมา cc ทีหลัง, การเอารูปคนอื่นมาหลอกขาย

ในแต่ละกระทู้ก็มีการแนะนำว่า จะป้องกันปัญหาแต่ละอย่างเช่นไร? เช่นการขอรูปเพิ่ม การจด date code

วิธีการดำเนินการกับผู้ขาย ถ้าเจอกรณีแบบนี้

ผลจากการดำเนินการ ว่าได้เงินคืนหรือไม่ หรือแจ้งความแล้วตำรวจว่าอย่างไร แบบนี้น่าจะเป็นประโยชน์ดีคับ

iyoyo's Avatar
    iyoyo is offline Trusted Member
    0/5

เห็นด้วย ไม่งั้น น่ากลัวมากๆ
    block ip ที่มีปัญหาด้วย จะได้ป้องกันอีกขั้นนึง :wink:
    จงระวังความคิดของตัวเอง คำพูดของตัวเอง และ การกระทำของตัวเอง

ledhara's Avatar
    ledhara is offline Trusted Member
    0/5

^
    ^^
    ^^^
    ^^^^
    นี่เจ๊...................ทู้ตัวเองยังยุ่งเหยิงไม่พออีกเหรอ.....................

อ้าวนุ้งเด่นอย่างกรณีจองแล้วโดน แม่ค้าแอบซื้อตัดหน้าไปก็ไม่นับอ่ะดิ
    --------------------------------
    * * C I T Y o f B A L E N C I A G A * *
    05BubbleGum05Turquoise05SkyBlue05DolmaGreen..
    05Bordeaux05Caramel05Magenta05OliveGreen.......
    05RougeTheatre05Chocolate05Black04Anis04Yellow

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5

เห็นด้วยที่สุดค่ะ จะได้เป็นกรณีศึกษาให้สมาชิกทุกๆ คนได้รู้จักวิธีโกงอันหลายหลาก จะได้ไม่หลงกลวายร้ายอีก

ตอนที่ทางเวปมาสเตอร์ประกาศว่าจะลบกระทู้ที่มีอายุหนึ่งเดือน เรายังแอบหวั่นใจเลย กลัวพวกมิจฉาชีพจะกลับมารีลิสต์ เมื่อผ่านไปเดือนนนึง เพราะลูกค้าแทรคแบ๊คไปดูประวัติการขาย (ประวัติการโกง) ไม่ได้แล้ว

อย่างเช่นพวกที่เอารูปกระเป๋าคนอื่นมาลงขาย โดยไม่มีกระเป๋าจริงน่ะ น่ากลัวค่ะ คราวที่แล้วคุณเด่นจับได้ เพราะเจ้าของเค้าเอามาขายเองด้วย เวลาใกล้ๆ กับคุณมิจฉาชีพคนนั้น ก็เลยยังมีกระทู้ของมิจฉาชีพให้จับผิดได้

ขอเสนอให้ย้ายกระทู้ซื้อขายที่มีปัญหาไปเก็บไว้ด้วยค่ะ จะได้แทรคได้
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5

Quote Originally Posted by DenMark
    เช่น กรณีการมีหลาย login เชียร์กันเอง
    เข้ามาขำครับ ตลกที่พี่เด่นกับพี่ใหม่มาช่วยเชียร์ 'กระทู้นั้น' 555
    皆の一つだけの命。

Papae is offline Trusted Member
    0/5

เห็นด้วยมากๆเลยค่ะ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5

ชอบค่ะ เห็นด้วย จะได้อ่านดูแล้วก็ระวังมากขึ้น

ขอเล่าหน่อยนะคะ เมื่อก่อนโอ๋ซื้อของ ไม่เคยจะนัดดูเลยอ่ะ ถ้าคนขายไม่ได้อยู่แถวบ้าน

มาตอนนี้ชักกลัวๆ เหมือนกันอ่ะ มันเป็นความหวาดระแวงไปแล้ว กลัวแจ็คพอตมาตกที่เรา ยิ่งปีนี้ดวงมะดีอยู้ด้วย

ops: ops: ops:

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook