Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 24

Thread: ขอระบายความเสียใจหน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5

ขอระบายความเสียใจหน่อยค่ะ

คือเรื่องมันก้อเกี่ยวกะกระเป๋าเนี่ยแหละค่ะ

ตามหา lussac สีแดง มาเป็นปีๆ แต่ก้อไม่ได้เป็นเจ้าของซักที

พลาดไปถึง 4 ครั้งแบบไม่น่าให้อภัยเลยอ่ะ

ครั้งที่ 1 อันนี้ยอมรับค่ะว่ามาช้า.......

ครั้งที่ 2 โทรไปถามเจ้าของกระเป๋าว่าขายไปรึยัง แต่เค้าฟังผิดเป็นสีน้ำตาล เค้าเลยตอบว่าขายไปแล้ว
    วันต่อมายังเห็นประกาศขายอีกเลยงงว่าตกลงขายไปรึยังกันแน่ เลยโทรไปถามใหม่
    ปรากฏว่ายังไม่ได้ขาย แต่มีคิวนัดดูก่อนหมิวคิวนึง แล้วหมิวก้อลุ้นสิ แต่สรุปว่าคิวนั้นเอาไป

ครั้งที่ 3 จองได้ และวันนัดดูหมิวดันติดธุระเลยขอเลื่อน แล้วพี่เค้าไปต่างประเทศ หมิวก้อรอมาเกือบเดือน ติดต่อก้อไม่ได้
    วันนี้เค้าเพิ่งเมลมาขอโทษว่าแม่เค้าไม่รุว่าหมิว CF ไว้ ขายไปแล้ว เค้ายังอยู่ต่างประเทศอยู่เลย

ครั้งที่ 4 เห็นประกาศขายอยู่ แต่หมิวรอคนที่ CF ว่าจะกลับมาเมื่อไหร่ และรักษาสัญญาค่ะ
    เพราะรู้สึกว่าถ้าเราเปงคนขายเราก้อคงจะรู้สึกแย่ ถ้าคนที่ CF ไว้ ไปซื้อใบอื่นอ่ะ
    เลยชวดไป

เสียใจมากๆเลยอ่ะ แบบมันชวดแบบไม่น่าเลย เซง.......เลยกลายเป็นว่าต้องตามหากันอีก
    หาจนแอบท้อแล้ว.........หรือว่าดวงไม่สมพงษ์กับ lussac สีแดงกันแน่เนี่ย เส้า.......ค่ะ :cry: :cry:

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5

RE: ขอระบายความเสียใจหน่อยค่ะ

ใจเย็นๆนะคะ คิดซะว่าดวงจะไม่ต้องเสียตังไงคะ
    พระท่านสอนว่า เราไม่สามารถเปลี่ยนคนอื่น หรือสถานการณ์ที่เราไม่สามารถควบคุมได้ แต่เราสามารถเปลี่ยนตัวเองได้ จะให้สุขก็ได้ จะให้ทุกข์ก็ได้ อยู่ที่เราทำใจของเราเอง วันนี้อยากได้ พรุ่งนี้อาจจะไม่อยากได้แล้วก็ได้ค่ะ จิตใจของคนมักจะไม่อยู่นิ่ง แต่จะเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอดเวลา แล้วแต่ว่าจะมีอะไรเข้ามากระทบ ดังนั้นเราจึงต้องคอยควบคุมจิตใจของเราให้ดีที่สุด ให้สงบและเป็นสุขที่สุด (พอดีก่า ชักจะไปไกลเกินแย้ว)
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

bett_mas's Avatar
    bett_mas is offline Trusted Member
    0/5

ใจเย็นน้า เดี๋ยวก้อมาอีก
    ไม่ต้องห่วง ใบไหนมันเป็นของเรา
    สักวันเราก็เจอจนได้ ... :wink:
    http://www.ladysquare.com/199/generator/assets/1175941549.gifLittle girl in the city

HoneyB's Avatar
    HoneyB is offline Trusted Member
    0/5

โอ่ว..อ่านหัวข้อกระทู้แล้วตกใจหมดเลย...อย่าเสียใจไปเลยนะคะน้องหมิว
    อะไรที่เป็นของเรามันก็ต้องเป็นของเราอ่ะค่ะ คิดอย่างนี้ดีกว่าเนอะ จะได้ไม่ต้องเศร้าค่ะ
    ใจเย็นๆนะคะ เดี๋ยวก็มีเพื่อนๆมาขายค่ะ เพื่อนๆเราในนี้มีกระเป๋าเยอะแยะ สวยๆทั้งนั้นเลยค่ะ
    เดี๋ยวก็คงมีเพื่อนๆปล่อยน้อง lussac แดงมาขายค่ะเน้อ แต่ก็คงต้องรอนิดนุงน่ะค่ะ...
    พี่เองก็รอ ร๊อ รอ ค่ะ รอน้องดี้ MC white นานแล้วค่ะ ก็ยังต้องรอต่อไป อิ อิ และก็คงมีเพื่อนๆ
    อีกหลายคนที่รอ wishlist ของตัวเองน่ะค่ะ เดี๋ยวเพื่อนคนไหนขาย หรือเจอใครขายก็คงบอกต่อเองค่ะ...
    ไงขอเอาใจช่วยนะคะ ขอให้หาเจอไวไวค่ะ :P

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5

ต้องมี สักวัน ...ต้องมีสักวัน~~~~~~~
    เดี๋ยวก็ได้นะก้าบ
    อะไร ที่มันจะเป็นของเรา มันก็ต้องเป็นของเรา

แหม ตั้งใจซื้อยังเงี่ย
    มีแต่คน อยากมาเสนออะจ๊ะ
    รออีกไม่นานเน้อ

_ชอบคำพูดพี่due
    _ใจเย็นๆนะคะ คิดซะว่าดวงจะไม่ต้องเสียตังไงคะ
    พระท่านสอนว่า เราไม่สามารถเปลี่ยนคนอื่น หรือสถานการณ์ที่เราไม่สามารถควบคุมได้ แต่เราสามารถเปลี่ยนตัวเองได้ จะให้สุขก็ได้ จะให้ทุกข์ก็ได้ อยู่ที่เราทำใจของเราเอง วันนี้อยากได้ พรุ่งนี้อาจจะไม่อยากได้แล้วก็ได้ค่ะ จิตใจของคนมักจะไม่อยู่นิ่ง แต่จะเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอดเวลา แล้วแต่ว่าจะมีอะไรเข้ามากระทบ ดังนั้นเราจึงต้องคอยควบคุมจิตใจของเราให้ดีที่สุด ให้สงบและเป็นสุขที่สุด (พอดีก่า ชักจะไปไกลเกินแย้ว)

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5

กลับตรงข้ามกับ จขกท ชองผมทยอยกันมาจนสอยไม่ทัน ตังค์หมดแร้น แงๆ

หรือเพราะอยากได้หลายอย่างก็เป็นได้คับ ops:

ผมว่าแบบ จบกท ดีกว่านะคับ เลือกที่อยากได้แล้วตั้งใจหาคับ ก็หาไปเรื่อยๆ คับ ถ้ามันจะมาอยู่กับเราก็ต้องมาคับ

ผมว่าการที่เราตามหากระเป๋าด้วยความพยายาม และอดทนรอ จะทำให้เรารักกระเป๋าใบนั้นมากคับ แล้วก็ภูมิใจ นอกจากนี้ยังสนุกด้วยครับ

ลองนึกดูนะคับ ถ้า จขกท ประกาศเลยว่าอยากได้กระเป๋าแบบนี้ สู้ราคาถึง 5 หมื่นบาท ไม่นานก็คงมีคนเสนอมาคับ อยากได้ใบไหนอีกก็เอาเงินทุ่มๆ ไปครับ รับรองมาแน่ครับ

แต่เราก็จะไม่มีความผูกพันธ์กับกระเป๋าใบนั้นเท่าไหร่ครับ

0/5

น้องหมิว ถ้าจำไม่ผิด ใต้ดินเซนทรัลลาดพร้าวมีจ้า หลายใบหลายสีเลย ลองไปดูนะ น่าจะแปดพันก่อนต่อ (แต่ไม่รู้ราคาแล้วแต่สีหรือเปล่า) เคยไปลองสีเหลืองน่ะ แต่ร้านชื่อรัยหว่า จำไม่ได้ ตรงซอยๆ ที่จะไปฝั่งที่มีร้านขายของซ่อมบ้าน home work หรืออะไรเทือกนั้นอ่ะจ่ะ

(ช่วยมั้ยเนี่ย แบบว่านานๆ ไปทีจำชื่อที่เรียกไม่ได้อ่ะ ขอโทษนะจ๊ะ ops: )

ได้ไวๆ นะจ๊ะ

ปล. 1 ลอง pm ไปถามคุณแอน ledhara นะ คุณนายเธอจำชื่อร้านได้จ้า
    ปล. 2 บอกละเอียดอย่างนี้แล้วถ้าใครตั้งใจไปสอยตัดหน้าน้องหมิวเพื่อเอามา pm ขายน้องหมิวต่อบวกกำไรขอให้ธุรกิจล่มจม!
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5

ปล 2 พี่โก้ชนะเลิศ :lol:

0/5

ขอบคุณพี่โก้นะคะ

ทำไงดีอ่ะไปเซนทรัลลาดพร้าวไม่เป็นไม่เคยไปเลย

เดี๋ยวหมิวลอง pm ไปถามพี่แอนดูนะคะ

ขอบคุณค่ะ

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

เซ็นทรัลลาดพร้าวชั้นใต้ดิน ใช่ชื่อร้านแองเจิ้ลหรือเปล่า?
    พี่เองก็ไม่เคยไปนะคะร้านนี้ แต่ได้ยินชื่อนี้มา
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook