Quote Originally Posted by Mamu View Post
ดอกไม้สวยมากๆๆๆๆเลยค่ะ ปลูกยังไงให้ได้อย่างนี้เนี่ย
ที่บ้านดอกกุหลาบออกดอกปีละหน ดีใจมาก เกือบจะปิดซอยแถวบ้านเลี้ยง
ต้นไม่ริมถนนเขียวเอา เขียวเอา ของเรารึ นับใบได้เชียว นี่ขนาดประคบประหงมสุดฤทธิ์แล้วนะเนี่ย
สวยมากๆเลยค่ะ เก่งจังเลย ปลาบปลื้ม ขอชื่นชมค่ะ
ขอบคุณ คุณ Mamu ที่เข้ามาชมค่ะ อารมณ์เดียวกันเลยค่ะ รอวันให้ดอกไม้ออกดอก พอมันออกดอกมาก็เที่ยวไปเรียกเพื่อนบ้านมาช่วยดีใจ เอิ้กกกกๆๆๆ มีความสุขจริงๆนะค่ะ ตอนหน้าร้อนหนึ่งไม่อยากไปไหนเลยค่ะ วันศุกร์ทำงานแทบไม่ได้เมื่อไรจะสี่โมงอยากกลับบ้านมาดูต้นไม้ พอวันเสาว์ก็ตื่นแต่เช้ามานั่งเฝ้า จนแฟนงอน ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆ แหมคุยเรื่องดอกไม้แล้วหยุดไม่ได้จริงๆๆนะคะเนี่ย! ขอบคุณอีกครั้งค่ะชมหนึ่งซะตัวลอยเลย