ใครบอกพัทยาเป็นเมืองแห่งราตรี เมืองท่องเที่ยวที่ดูจะมีแต่สิ่งบันเทิง ของฝรั่งตาน้ำข้าว หรือ หญิงไทยวัยสะออน

วันนี้ครอบครัวของเราจะพาไปสถานที่สถานที่นึง ที่จะพาเราไปคลายร้อน เล่นน้ำทิ้งท้าย ก่อนรับลมหนาว

นั่นคือโรงแรม The Centara Mirage Grand นั่นเองค่ะ
ตั้งอยู่ที่ นาเกลือซ.18 ในกลุ่มของ Centara Central LadPraw

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://i226.photobucket.com/albums/d...02439-tile.jpg ครับ
หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

ตอนแรกเราก็ไม่คิดอยากไปเท่าไหร่นัก บวกกับไม่ค่อยชอบฟิวส์พัทยาอยู่แล้ว เพราะนึกภาพไม่ออกจริง ๆ ค่ะ ว่าจะพาคุณสามี กับ คุณลูกตัวแสบ อีกทั้ง คุณตา คุณยาย คุณน้องชาย ไปครื้นเครงด้วยกันได้อย่างไร Sale ที่โรงแรมโทรมาให้เราพักวันเสาร์ อาทิตย์ค่ะ ขับรถไปก็ประมาณเกือบ 2 ชม. มาดูกันค่ะ ว่าถึงโรงแรมแล้วเป็นอย่างไร

ทางเข้าโรงแรมดูโทร๊ม โทรมค่ะ ถนนก็ยังทำไม่เสร็จ ไม่ประทับใจเอาซะเลย รถก็เลี้ยวเข้ายาก หงุดหงิดใจเสียจริงค่ะ

ดูกันค่ะ ทางเข้าอันแสนวิบาก เริ่มหงุดหงิดใจ เพราะเราตัวตั้งตัวตี (อีกแล้วครับท่าน)