สวัสดีค่ะ ได้มีโอกาสไปพักผ่อนที่หัวหินมาค่ะ จะบอกว่า กว่าจะได้พักที่โรงแรมนี้ มี story มากมาย สืบเนื่องมาจากได้ทำการจอง voucher จากคุณเพื่อนสมาชิกท่านนึง แต่เนื่องด้วยเค้าติดธุระจึงไม่สามารถติดต่อได้ เราได้ติดต่อกับโรงแรมโดยตรง เลยได้ไปพักตามวันและเวลาที่กำหนดไว้

ไปเที่ยวครั้งนี้ ได้อะไรกลับมาเยอะมากเลยค่ะ มีทั้งเรื่องดี เรื่องร้าย .... เอาข่าวร้ายก่อนเลยนะคะ คืนวันก่อนกลับจากหัวหิน เจ้าตัวเล็กเป็นไข้ ตัวร้อนมากหลังจากเล่นน้ำสระที่โรงแรม เราได้รับการบริการอย่างดีมาก ในการรักษาพยาบาลเบื้องต้น นางพยาบาลได้เข้ามาที่ห้องวัดอุณหภูมิ และให้ยาลดไข้ พอกลับมากรุงเทพ เราจึงนำลูกเข้าไปรักษาตัวต่อที่โรงพยาบาล หมอบอกว่าเจาตัวเล็ก ได้รับเชื้อไวรัสตัวใหม่ล่าสุด แหะ แหะ อินเทรนด์ซะด้วยลูกเรามันโรคที่เค้าฮิตกัน นี่ลูกเราเหมาหมดเลยค่ะ

การเดินทางใช้เวลา กว่า 3 ชม.ค่ะ เพราะคุณป๋า จอดทานข้าว จอดเติมน้ำมัน จอดล้างรถ

เมื่อถึงตัวโรงแรม ก็ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีตั้งแต่พนักงานยกกระเป๋าถึงพนักงานหน้า Front ที่ทำการเช็คอินเลยค่ะ

ภาพนี้ถ่ายจากด้านหน้าประตูโรงแรม จะเห็นแชงทาเรีย
โคมไฟระย้าที่สวยงาม ผ่านน้ำพุ ไปสุดที่เปียโน หน้าระเบียงที่มองลงไปเห็นห้องอาหาร Coffee Shop สำหรับ Dinner และ Breakfast
........อลังการพอตัวเลยค่ะ .........