กลับมาแล้วจ้า หลังจากหนีไปพักร้อน คลายเครียดกับครอบครัวคราวนี้ไป 20 วัน กลับมา "อ้วนดำ" มาก (เพื่อนถามว่า แกไปบ้านนอกหรือเมืองนอกฟ่ะ) หน้ากลม พุงกลมเชียว ไปคราวนี้ไปพักผ่อนจริงๆเพราะฉะนั้น"อย่าถือสา" ถ้าหน้าตาเสื้อผ้าหน้าผมอาจจะดู "โทรมๆ"นะจ้ะเพราะว่าไปอยู่ที่ "บ้านเล็กในป่าใหญ่" แต่ขอบอกว่ารูปเยอะมาก แต่ว่าอาจจะไม่ค่อยสวยเท่าไหรเพราะวันที่ได้ไปเที่ยวนั้นอากาศไม่เป็นใจ ฟ้าไม่เปิดมีเมฆครึ้ม บางครั้งก็เจอฝนปรอยมั้ง (ประจำเลย) เลือกๆมาให้ดูเท่าที่พอดูได้นะจ้ะ และขอแบ่งเป็น สาม เอพิโสต ด้วยกันนะค่ะ นี่แหล่ะคือ Summer in sweeden

Uklum (ขอโทษอีกทีจ้า ไม่ใช่ Lundแต่เป็น Uklum) จ้ะ เป็นหมู่บ้านเล็กอยู่ทางตอนใต้ของเมือง โกเธนเบิร์ก ที่นี้เป็น Summer place ของครอบครัวคุณสามีค่ะ

บ้านเล็กในป่าใหญ่ จะมีบ้านหลังใหญ่สองหลังและมี กระท่อมให้แขกพักอีก สามหลังเล็กค่ะ อันนี้ถ่ายขึ้นมาจากทางเดินลงไปทะเลสาบ

บ้านคุณน้าของคุณสามีที่อยู่ถัดไป หลังเล็กที่อยู่ล่างสุดนั้นเป็นห้องเซาน่าค่ะ เอาไว้เข้าหลังจากที่ว่ายน้ำเสร็จแล้ว

วิวทะเลสาบมองจากสนามหน้าบ้าน วันที่ถ่ายรูปนี้อากาศก้อไม่ค่อยโปร่งเท่าไหรเลย ที่ ที่มองเห็นทอดยาวไปจนถึงทะเลสาบเป็นที่ของครอบครัวคุณสามีค่ะ คิดในใจว่าทำบ้านจัดสันได้ซัก 15 หลังได้ ถ้าอยู่เมืองไทยนะ "รวยอื้อ" แน่ๆ แฮะๆๆ

วิวทะเลสาบจากบ้านคุณน้าของสามี ถ่ายตอนเย็นเวลา ขอแก้ข่าวว่านี้เป็นเวลาประมาณ สี่ทุ่มไม่ใช่สองทุ่ม (เบอล) ค่ะพระอาทิตย์พึ่งจะตกไปเอง